• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: XEM TRUYỀN HÌNH TRÊN PPC

Bạn xem TV,hoặc nghe Radio cảm thấy:

• Total voters
    29
  • Poll closed .

hlp998

Xem tốt nhưng tốn pin lắm,mình đang xem máy còn đến 4,5 vạch pin (spb today) mà đã báo hết nhẵn rồi máy tắt luôn.
Không biết Atom có pin backup không nhỉ,hay là máy tôi hết pin backup

Xem cái gì mà mau hết Pin vậy bạn.......
Có phải là SDIO TV không?

trantrongtuan

cho mình hỏi cái SDIO TV Card này bao nhiêu và mua ở đâu vậy. con Qtek của mình không xem online đc. màn hình cứ đen thui à

hlp998

cho mình hỏi cái SDIO TV Card này bao nhiêu và mua ở đâu vậy. con Qtek của mình không xem online đc. màn hình cứ đen thui à

Khoảng 90 USD thôi nhưng mình chưa sử dụng thử.....Nếu ai đã từng sử dụng qua rồi thì cho anh em xin tí ý kiến trước khi mua đi chứ!!!

giacomini

Khoảng 90 USD thôi nhưng mình chưa sử dụng thử.....Nếu ai đã từng sử dụng qua rồi thì cho anh em xin tí ý kiến trước khi mua đi chứ!!!

Bác mua ở đâu mà 90USD vậy? chỉ chổ mình mua với, mình cũng đang khoái vụ này lắm:D

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Có soft nào xem trực tuyến ngoài windows media ko các bác?Cái windows media ko xem đc fullsreen,chỉ xem đc 1/3 màn hình,chán chết

Có soft nào xem trực tuyến ngoài windows media ko các bác?Cái windows media ko xem đc fullsreen,chỉ xem đc 1/3 màn hình,chán chết

WMP xem fullscreen được chứ sao ko bác, bác chỉ cần chọt vào cái nút khoanh tròn màu đỏ như hình dưới đây là được, em vẫn xem fullscreen ầm ầm đây mà!

Chúc vui! :D

hlp998

Cái loại 90USD đó hết hàng rồi với lại nó chỉ hỗ trợ co Win 2003 thôi , vài hôm nửa có loại mới hỗ trợ cho cac HDH luôn nhưng giá hơi mất, gần 150USD. nhưng cái này là analog nghe.

hlp998

Cái loại 90USD đó hết hàng rồi với lại nó chỉ hỗ trợ co Win 2003 thôi , vài hôm nửa có loại mới hỗ trợ cho các HDH luôn nhưng giá hơi mất, gần 150USD. nhưng cái này là analog nghe.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
"Có soft nào xem trực tuyến ngoài windows media ko các bác?Cái windows media ko xem đc fullsreen,chỉ xem đc 1/3 màn hình,chán chết".Cách của bác soledad0972 ko hiệu quả bác ơi,co cách nào khác ko vậy?

"Có soft nào xem trực tuyến ngoài windows media ko các bác?Cái windows media ko xem đc fullsreen,chỉ xem đc 1/3 màn hình,chán chết".Cách của bác soledad0972 ko hiệu quả bác ơi,co cách nào khác ko vậy?
ko được mà là ko được như thế nào hả bác? bác nói rõ hơn thì anh em mới tìm cách giúp bác được chứ!
- bác xem cái url nào? nếu được thì bác cho e cái url mà bác ko xem full được để e thử coi sao?
- bác thử vào trang pda.vn xem thử coi có full được ko?
- sau khi bác chọt vào cái nút full screen trên WMP thì nó báo ko nhúc nhích gì hết hay là nó vẫn hiện full screen nhưng hình thì vẫn chỉ có 1/3 màn hình thôi? nếu đúng như thế thì pó tay rồi, tại vì kích thước frame ảnh nó chỉ có thể thôi, ko full được!
Nếu được thì bác pót lên vài tấm hình trước và sau khi bác chọt cái nút fullscreen xem nó báo thế nào để anh em tìm cách giúp bác, chứ bác chỉ nói ko được chung chung wá thì khó lắm! e vẫn đang xem thời sự fullscreen trên HTV 7 nè bác!

hirobo

đúng như bác Luân nói nếu frame để ở chế độ 1/3 thì full cũng không ăn thua ,thằng window media chạy khá nặng thì phải ,mình thấy chạy cái TCPMP xem phim nhẹ thật đấy nhưng lại không xem trực tuyến được

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Đúng là em vẫn thường xem ở pda.vn,tap vào fullscreen rùi,đã fullscreen rùi nhưng chỉ hiển thị hình ảnh 1/3 màn hình thôi,cám ơn bác soledad0972 nhiệt tình giúp đỡ,bây giờ bận quá,hôm nào rảnh em pót hình lên sau vậy,hihi

wavelonton

Em thấy mấy người nói PPC dùng Win2005 thì cò thể xem VTC, không biết có đúng không các bác nhỉ?

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Dùng WM2005 muồn xem vtc thì chắc la xem online hoặc mua sdio tv card thì mới có thể xem đc chứ,bản thân WM2005 là hệ điều hành thui,đâu quyết định đc việc xem đc tv hay ko?Cái này tùy thuộc vào phần cứng mà

fan25a

Ngoài PDA.VN ra, bác nào biết trang nào hỗ trợ xem trực tuyến cho PDA nữa ko ? PDA.VN ít kênh quá, còn VTC thì cũng có xem được đâu. Thi thoang muốn xem ít bóng đá mà khó quá.

hlp998

Đợi thêm một tí thời gian nửa đi bạn chuẩn bị có trang web chuyên cho PDA rồi đó chuận bị ra mắt trong thời gian sớm thôi.

bbcat

Em sử dụng ATOM nhưng sao em không xem truyền hình được, dù em vẫn có thể connect được, nghe được tiếng nhưng màn hình thì chỉ có màu đen thôi, không biết là bị lỗi gì... Các anh giúp em nha