• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: XEM TRUYỀN HÌNH TRÊN PPC

Bạn xem TV,hoặc nghe Radio cảm thấy:

• Total voters
    29
  • Poll closed .

Nemmatlanh

tôi dùng IE tren PPC mà ko xem dc nó ko hiển thị phần khung hình TV nữa . Ai dùng trình duyệt gì tốt hơn chỉ tôi với

Bạn định xem nhạc hình trên Wed trực tiếp trên PPC thì bạn phải UpRom có hỗ trợ WM trên IE mới được.Còn không phải Rom nào và máy nào cũng xem được như vậy đâu bạn ạ.

@fdcode281: Đúng như anh Quang nói bạn muốn xem to hết màn hình thì nhấn vào nút FullScreen của WM là được thôi nhé.Thân!

bachikho

sao tui ko thể nào coi đc các link từ vtc.com.vn các bác nhỉ (các link khác vẫn ok)?

ai bảo 4 nhỉ?
tớ xem được
htv HN,htv2,htv7,htv9,vtv1,vtv3 va` hơn chục kênh nước ngoài,hihi:D
bác coi đc những kênh nước ngoài nào thế, làm ơn share link đi nhỉ?

có soft nào cho coi p2p tv trên ppc như cái sopcast trên pc ko các bác nhỉ (coi tv = p2p sẽ trơn tru hơn mms nhiều, ko bị giật, ko phải buffering)??

Chỉnh sửa cuối:

8quocte

cái neo của em làm sao mà chỉ nghe tiếng mà không thấy hình nhỉ? nó báo là 174k nhưng k thấy hình đâu cả dù đã làm mọi cách. help me please....

Nemmatlanh

cái neo của em làm sao mà chỉ nghe tiếng mà không thấy hình nhỉ? nó báo là 174k nhưng k thấy hình đâu cả dù đã làm mọi cách. help me please....

Bạn muốn xem được TIVI trực tuyến qua PPC thông qua Internet thì vào Windowmedia>>>>>>>Option>>>>>>NetWork,bỏ dấu tích ở Detect connection speed đi nhé.Nó sẽ lên hình ngay,không còn đen màn hình nữa đâu

ntky

Xin chào!

Mình làm theo như cách bạn hướng dẫn nhưng chỉ nghe tiếng mà không có hình,mình dùng WM5.Mình phải làm thế nào?

Cảm ơn bạn nhiều.

Nemmatlanh

Xin chào!

Mình làm theo như cách bạn hướng dẫn nhưng chỉ nghe tiếng mà không có hình,mình dùng WM5.Mình phải làm thế nào?

Cảm ơn bạn nhiều.

Không thể thế được,mình vẫn xem ngon lành mà.Bạn đã làm"Bạn muốn xem được TIVI trực tuyến qua PPC thông qua Internet thì vào Windowmedia>>>>>>>Option>>>>>>NetWork,bỏ dấu tích ở Detect connection speed đi nhé.Nó sẽ lên hình ngay,không còn đen màn hình nữa đâu" chưa?Làm lại thử xem nhé.Chúc vui!

8quocte

Không thể thế được,mình vẫn xem ngon lành mà.Bạn đã làm"Bạn muốn xem được TIVI trực tuyến qua PPC thông qua Internet thì vào Windowmedia>>>>>>>Option>>>>>>NetWork,bỏ dấu tích ở Detect connection speed đi nhé.Nó sẽ lên hình ngay,không còn đen màn hình nữa đâu" chưa?Làm lại thử xem nhé.Chúc vui!

Đã làm như thế rùi nhưng vẫn bó tay.com. thêm 1 thứ nữa là dùng chung 1 cái access point cho wifi nhưng dùng laptop coi thì vo tư trong khi PPC thì chập chờn lúc có lúc sóng lúc k là sao nhỉ? dù rằng cái AP đặt ngay trước mặt cách nó có 20cm mà thôi...pohand.com

MQC

Đã làm như thế rùi nhưng vẫn bó tay.com. thêm 1 thứ nữa là dùng chung 1 cái access point cho wifi nhưng dùng laptop coi thì vo tư trong khi PPC thì chập chờn lúc có lúc sóng lúc k là sao nhỉ? dù rằng cái AP đặt ngay trước mặt cách nó có 20cm mà thôi...pohand.com

Hay do máy bạn cài nhiều phần mềm quá.

bachikho

có soft nào cho coi p2p tv trên ppc như cái sopcast trên pc ko các bác nhỉ (coi tv = p2p sẽ trơn tru hơn mms nhiều, ko bị giật, ko phải buffering)??

tuantuti

theo mình thấy, hình như những ai xài WM 2003 hay cũ hơn kô xem được fullscreen hay chỉ có 1/3 là vì cái Windows Media Player của WM2003 cũ hơn. Còn WM5 chạy WMP v.10, hỗ trợ fullscreen tốt hơn đó. Lúc trước mình xài WM2003, giờ xài WM5 nên có thể so sánh được. Mình xài con Wizard chạy WM5 coi TV ok lắm, fullscreen hết luôn, tuy nhiên vì chưa thử chạy trên wifi nen chưa biết chất lượng sao, chứ chạy trên USB lâu lâu thì 45kps, lâu lâu thì 174kps, kô biết sao. mong góp ý.

à quên mất, về cái topic này, DVB-H là định dạng phát sóng kỹ thuật số, hiện có 1 số hãng DT đã cho ra phone hỗ trợ DVB-H rồi, giống như thằng N93 của Nokia hay thằng Gygabyte t600 hay q60. ở Mỹ sắp có thằng Modeo cho ra phone tương thích DVB-H, mình đang đợi nó ra để xài thử. về software thì mình biết có MobiTV và Penthera cho các kênh truyền hình ở Mỹ thôi, nếu có software cho Việt Namthì mình nghĩ chắc sẽ là VTC hay S-Phone cho ra thôi. mong giúp được cho các bạn.

Last edited by a moderator:

phuongshady

em thấy trên mạng có bán thẻ SD TV tuner DVB-H rồi đấy. Nếu có cái này thì coi như chẳng thua kém gì Nokia n92 rồi còn gì. Giá bán là 70 Eu, cũng mềm thì phải. Không biết ở đâu nhập về VN chưa.
Về xem TV thì em nghĩ, phải chơi cái tầm này mới xứng đáng là xem TV di động, chứ vào đến quán cafe có wifi rồi lại lôi cái ppc ra xem tv thì nó nhạt nhạt thế nào ấy, mất hết cả ý nghĩa.
:D Bác nào biết chỗ nào bán cái card này thì share nhé, cả về mobile TV của bọn VTC nữa.

bachikho

em thấy trên mạng có bán thẻ SD TV tuner DVB-H rồi đấy. Nếu có cái này thì coi như chẳng thua kém gì Nokia n92 rồi còn gì. Giá bán là 70 Eu, cũng mềm thì phải. Không biết ở đâu nhập về VN chưa.
Về xem TV thì em nghĩ, phải chơi cái tầm này mới xứng đáng là xem TV di động, chứ vào đến quán cafe có wifi rồi lại lôi cái ppc ra xem tv thì nó nhạt nhạt thế nào ấy, mất hết cả ý nghĩa.
:D Bác nào biết chỗ nào bán cái card này thì share nhé, cả về mobile TV của bọn VTC nữa.
tất nhiên là coi tv mọi nơi mọi lúc thì vẫn hơn rùi nhưng dân VN mình vẫn chưa quen với việc pay-per-view bác à, vẫn khoái free hơn, hê hê!

dhtdtt

Chào các bạn! Tôi là người mới sử dụng PPC nên có nhiều bỡ ngỡ rát mong được sự giúp đỡ cuả các bạn. Hiện nay tôi đang dùng O2 XDA IIs, khi vào wifi ở Cafe wifi thì xem tv trên pda.vn rát tốt, nhưng khi về dùng wifi ở cơ quan thì không thể xem được và báo lỗi là "Windows Media Player cannot find the file". Như vạy là lỗi gì. Và một vấn đề nưã là con O2 cuả tôi lại không connect được với AP setup ở chuẩn 802.11g. Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn.

Utxd

Chào các bạn! Tôi là người mới sử dụng PPC nên có nhiều bỡ ngỡ rát mong được sự giúp đỡ cuả các bạn. Hiện nay tôi đang dùng O2 XDA IIs, khi vào wifi ở Cafe wifi thì xem tv trên pda.vn rát tốt, nhưng khi về dùng wifi ở cơ quan thì không thể xem được và báo lỗi là "Windows Media Player cannot find the file". Như vạy là lỗi gì. Và một vấn đề nưã là con O2 cuả tôi lại không connect được với AP setup ở chuẩn 802.11g. Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn.

Đơn giảm bởi vì mạng ở cơ quan đã chặn 1 số cổng rồi thì sao coi được, mình cũng bị như thế ở cơ quan nè, thậm chí YM cũng bị chặn nốt :(

bác xem cái đó ở đâu thế, cho mình xin cái link để có gì mình mua về thử coi sao, chứ lúc trước thấy trên mạng nó rao toàn là coming soon ko hà, chờ hoài mà chả thấy đâu cả!

kototetsu

mms://210.245.126.153/VTV3/

mms://210.245.126.153/MTV/

mms://210.245.126.153/VTV1/

mms://210.245.126.153/AXN

mms://210.245.126.153/FTV/

mms://210.245.126.153/HTVCMOVIE

Bạn copy link này vào trong WMP là sẽ xem được! Mớ bằng Open URL đó!

Anh ơi không hiểu sao em xem bằng O22 với Windows media nghe được tiếng thôi chứ không xem được hình, màn hình thì đen xì, bác nào biết cách bảo em với

Nemmatlanh

Anh ơi không hiểu sao em xem bằng O22 với Windows media nghe được tiếng thôi chứ không xem được hình, màn hình thì đen xì, bác nào biết cách bảo em với

Vấn đề này đã được nói nhiều lần rồi.Bạn lần sau chịu khó đọc lại các bài trước để biết cách chỉnh nhé.Bạn muốn xem được TIVI trực tuyến qua PPC thông qua Internet thì vào Windowmedia>>>>>>>Option>>>>>>NetWork,bỏ dấu tích ở Detect connection speed đi nhé.Nó sẽ lên hình ngay,không còn đen màn hình nữa đâu.Thân!

phuongshady

Chẹp, em nhầm, 70eu là cái xem truyền hình bình thường, cái xem truyền hình kỹ thuật số mới chỉ đem ra biểu diễn chứ chưa thương mại hóa. :( mà hình như dành cho WM5.0 và Linux. Chán :(