• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: XEM TRUYỀN HÌNH TRÊN PPC

Bạn xem TV,hoặc nghe Radio cảm thấy:

• Total voters
    29
  • Poll closed .

ThePhong2006

không đc!

đã làm như bác hướng dẫn nhưng vẫn chỉ nhìn thấy màn hình đen thui còn tiếng vẫn nghe ngon lành!
Nhưng là một cái là ở nhà em dùng wifi thì coi đc đầy đủ hết!
Bác cho em ý kiến với ạ!
Vấn đề này đã được nói nhiều lần rồi.Bạn lần sau chịu khó đọc lại các bài trước để biết cách chỉnh nhé.Bạn muốn xem được TIVI trực tuyến qua PPC thông qua Internet thì vào Windowmedia>>>>>>>Option>>>>>>NetWork,bỏ dấu tích ở Detect connection speed đi nhé.Nó sẽ lên hình ngay,không còn đen màn hình nữa đâu.Thân!

AnhQuynh

Well-Known Member
Thân tặng anh em kênh VTC 3 cua Truyền hình KTS:
mms://www.vtc.com.vn/VTC3_2814. Đã test và chạy rất tốt. Anh em ai dùng được Thanks 1 Click nhé!

quanghieubcvt

Vậy còn cái chủ đề về SIDo card thì sao nhỉ, không thấy bác nào nói tiếp để anh em còn tìm chỗ mua về test. Em thấy khoái cái trò này rồi đấy.
Bác nào có kinh nghiệm, hoặc biết chỗ nào bán thì chỉ cho anh em cái

Vậy còn cái chủ đề về SIDo card thì sao nhỉ, không thấy bác nào nói tiếp để anh em còn tìm chỗ mua về test. Em thấy khoái cái trò này rồi đấy.
Bác nào có kinh nghiệm, hoặc biết chỗ nào bán thì chỉ cho anh em cái

cái này chưa có đâu bác ơi! cái SDIO TV tuner thì mình ko biết chứ cái SDIO DVB-H chắc chắn là chưa có rồi, toàn là thử nghiệm ko hà! mà cho dù có mua được thì chưa chắc đã dùng được với VTC đâu! :-?

kototetsu

Vấn đề này đã được nói nhiều lần rồi.Bạn lần sau chịu khó đọc lại các bài trước để biết cách chỉnh nhé.Bạn muốn xem được TIVI trực tuyến qua PPC thông qua Internet thì vào Windowmedia>>>>>>>Option>>>>>>NetWork,bỏ dấu tích ở Detect connection speed đi nhé.Nó sẽ lên hình ngay,không còn đen màn hình nữa đâu.Thân!

Hi hi sorry các bác, em làm được rồi, nhưng chắc là do mạng của em chậm nên nó bị giật lắm. không hiểu để chế độ nào thì nó không bị giật nữa nhỉ.:D. Cám ơn bác nemmatlanh nhé

LamAnhThu

cho em hỏi cái thẻ cắm vào để xem truyền hình Cab tên chính xác là gì?Em sắp sang Úc, liệu có xem được truyền hình của Úc không? Em định đặt hàng 1 cái bên trung quốc!!!!!!!!

bachikho

Thân tặng anh em kênh VTC 3 cua Truyền hình KTS:
mms://www.vtc.com.vn/VTC3_2814. Đã test và chạy rất tốt. Anh em ai dùng được Thanks 1 Click nhé!
toàn báo "đang kiểm tra thẻ", chắc cái này là pay-per-view rùi bác ạ.

kênh eurosport đây:
mms://event-1-com.eurosport.com/D/101/25706/v0001/reflector:36105
mms://event-1-fr.eurosport.com/D/603/25706/v0001/reflector:35667
mms://80.67.87.84/D/1729/21686/v0001/reflector:41354

có kênh starsport nữa thì tốt quá, tui mê coi tennis lắm!

Chỉnh sửa cuối:

timur

Mấy cái này em test thử hết rồi okie hết. Chạy wifi hay sync đều vào được ầm ầm :D

mms://203.210.215.251/htv9
mms://203.210.215.251/htv7
mms://203.162.1.217/htv

AnhQuynh

Well-Known Member
Thân tặng mọi người trong diễn đần tiếp các kênh ở VTC: Minh đã Test hết rồi OK:
VTC2 mms://www.vtc.com.vn/VTC2_2813
VTC5 mms://www.vtc.com.vn/VTC5_2817
VTC1 mms://www.vtc.com.vn/VTC1_2812
Hanoi TV mms://203.162.1.217/htv

Anh em có lòng Thanks cho 1 cái nếu có ích nhé............hic hic vì tìm nó vất vả quá!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

ko hiểu sao khi vao cái mms://www.vtc.com.vn/VTC2_2813 = PPC thì ko đc, toàn báo lỗi thôi.Trong khi vào = PC thì vẫn ok. Bác nào biết cách khắc phục giúp mình 1 tay nhé.

Chỉnh sửa cuối:

bachikho

Thân tặng mọi người trong diễn đần tiếp các kênh ở VTC: Minh đã Test hết rồi OK:
VTC2 mms://www.vtc.com.vn/VTC2_2813
VTC5 mms://www.vtc.com.vn/VTC5_2817
VTC1 mms://www.vtc.com.vn/VTC1_2812
Anh em có lòng Thanks cho 1 cái nếu có ích nhé............hic hic vì tìm nó vất vả quá!!!!!!!
1- bác đang xài net của ISP nào?
2- bác test trên PC hay PPC?
3- nếu test trên PC thì bác xài soft nào?
tui xài net của VDC ở CQ, ở nhà xài cable của EVN cũng đều ko coi đc, cả = wifi lẫn AS (cả trên PC lẫn PPC, trên PC xài cả WMP lẫn VideoLan)!

AnhQuynh

Well-Known Member
Mình dùng mạng MegaVNN, mình ở Hải Phòng. Không biết bạn dùng mạng nào nhưng đảm bảo 100% là chạy tốt. Bạn dùng chức năng Open Url của Windows Media 10. Nếu bạn không tin bạn có thể vào trang www.vtc.com.vn để kiểm tra. Nếu máy bạn vào được trang đó tức là vào được. OK

bachikho

tui cũng ở HP, ở CQ tui cũng xài VNN 2M, xài WMP9 hay VLC đều ko đc, ở nhà xài cable 2M của EVN thì vào đc = WMP11 nhưng giật đùng đùng, còn PPC thì chịu!

PhuongDT

Ai có VTC7 hay VTC9 (thấy quảng cáo là một phong cách phim mới gì đó) thì post lên nhé, cám ơn bằng lời trước rồi sau sẽ cám ơn bằng hành động

nguyenpa

Super V.I.P
mình hời gà, sao khi mình cài pm coreplayer vào www.pda.vn xem nó nhảy vào coeplayer và ko xem được có cách nào khì www.pda.vn xem mà nó ko chuyển qua coeplaer ko các bạn.

Utxd

mình hời gà, sao khi mình cài pm coreplayer vào www.pda.vn xem nó nhảy vào coeplayer và ko xem được có cách nào khì www.pda.vn xem mà nó ko chuyển qua coeplaer ko các bạn.

Vào settings của coreplayer bỏ chọn mục chọn mặc định play file .WMV bằng coreplayer đi là tự nó sẽ mở WMP để xem.

bachikho

thêm kênh HTVC:
mms://203.210.215.251/HTVC_Unicast_akjdajdoadjoakdoadjaijdiasdjlkadmnlkadhiadjadjasdj
VTV4:
mms://210.245.126.153/VTV4