• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: XEM TRUYỀN HÌNH TRÊN PPC

Bạn xem TV,hoặc nghe Radio cảm thấy:

• Total voters
    29
  • Poll closed .

TuanQuang

Các bác ơi, em dùng O2 exec, em cũng biết rõ là muốn xem full màn hình thì làm thế nào nhưng em không thể xem được full màn hình là sao, để chế độ full thì kích thước hình nó vẫn bé như thê, ở giữa một nền đen. xem hình nhỏ xíu chán quá, các bác giúp em với

bạn vào menu chọn full screen là đc thôi mà

khoabonmat

Active Member
Các bác ơi, em dùng O2 exec, em cũng biết rõ là muốn xem full màn hình thì làm thế nào nhưng em không thể xem được full màn hình là sao, để chế độ full thì kích thước hình nó vẫn bé như thê, ở giữa một nền đen. xem hình nhỏ xíu chán quá, các bác giúp em với

Bác xài EXEC màn hình VGA.Chắc bác coi pda.vn đúng không.Trang web chỉ cho màn hình QVGA thôi.nên màn hình bác to như thế coi nhỏ là đúng.:D

yeuhoa

Trời ơi lại còn thế nữa, vậy có cái link nào xem truyền hình cho màn hình VGA không các bác ơi, cho em vài cái link xem cho nó đỡ buồn với. Mà cho em hỏi, xem bằng pda.vn là cái gì vậy em xem bằng mấy cái link của các bác cho ở mấy trang trước mà. thank

khoabonmat

Active Member
Trời ơi lại còn thế nữa, vậy có cái link nào xem truyền hình cho màn hình VGA không các bác ơi, cho em vài cái link xem cho nó đỡ buồn với. Mà cho em hỏi, xem bằng pda.vn là cái gì vậy em xem bằng mấy cái link của các bác cho ở mấy trang trước mà. thank

Bác sử dụng ppc lên net,truy cập vào trang www.pda.vn.Chúc vui.

legoki

cái này hay quá. nhưng cái truyền hình này có thể ko vào wifi mà vẫn coi được ko

Utxd

cái này hay quá. nhưng cái truyền hình này có thể ko vào wifi mà vẫn coi được ko

Xem truyền hình mà không dùng Wifi thì chỉ còn cách khác là Sync với PC có đường truyền ADSL thôi, các loại kết nối khác băng thông không đủ đâu.

noname25

bạn vào menu chọn full screen là đc thôi mà

Các bác nào xài O2 Excec thì nâng cấp lên WM6 cho Universal đi. Em dùng T-Mobile MDA Pro nè, trước đây dùng WM05 thì cũng bị như các bác, từ khi lên WM6 thì xem tivi và các Video có kích cỡ nhỏ khác bằng WinMedia khi bấm Full Screen thì xem đc Full Screen đàng hoàng, kô phải cái màn hình bé xíu nữa! :D

dangbuchix

các bác đã tìm được chỗ mua thể sdio cho exec chưa, em nghe người ta nói cỡ 100$ lận, mà còn k có người mang về bán cơ

yeuhoa

Ha ha ha con exec của mình đã xem được Full màn hình rồi, đúng như bạn gì nói đó chỉ cần up rom lên WM6 là được các bạn ạ, khỏi phải lăn tăn nữa nhé, chúc các bạn vui.

Nemmatlanh

Minhf cho các bạn thêm một địa chỉ để xem Film online trên ppc khá hay nữa nè.
Các bạn vào wed sau:
huyen.com.vn
Rồi vào Relax,trong đó có rất nhiều mục hay như trên pda.vn,như xem tivi,chứng khoán....,nhưng nó có thêm mục pda movie,có nhiêuf Film hay phết.Các bạn vào xem thử nhé.Thân!

dangbuchix

Ha ha ha con exec của mình đã xem được Full màn hình rồi, đúng như bạn gì nói đó chỉ cần up rom lên WM6 là được các bạn ạ, khỏi phải lăn tăn nữa nhé, chúc các bạn vui.

hik, chỉ cần bỏ dấu tick ở chỗ detect connection speed là được mà bác, em dùng rom wm5 nè:D

yeuhoa

hik, chỉ cần bỏ dấu tick ở chỗ detect connection speed là được mà bác, em dùng rom wm5 nè:D
không bạn ơi, đấy là cách chống mất hình thôi, còn đây là để xem được chế độ full màn hình, mình thông báo để bạn nào gặp phải vấn đề này còn biết nhé. thân.

Nemmatlanh

không bạn ơi, đấy là cách chống mất hình thôi, còn đây là để xem được chế độ full màn hình, mình thông báo để bạn nào gặp phải vấn đề này còn biết nhé. thân.

Bạn xem lại xem nhé.Mình đang dùng win 2k5 nè.Vẫn xem được Full màn hình đều nè :D

yeuhoa

Vậy thì mình không rõ, trước kia mình dung W5 thì không xem được full nhưng khi up len W6 thì xem được rồi.

khoabonmat

Active Member
Vậy thì mình không rõ, trước kia mình dung W5 thì không xem được full nhưng khi up len W6 thì xem được rồi.

Có thể tùy bản rom không tương thích với WM5 nên không thể xem full screen.Còn bản WM6 sau này được build and cook lại nên xem được thôi :D

caothanhhai

Cái quan trọng nhất để xem TV full là vesion của Window Media chứ không phải WM 5 hay 6
Nếu vesion là 10.3 thì xem ok

allison

Mình sử dụng W5 khi kết nối wifi xem tivi online trên pda.vn thì nó cứ kết nối GPRS hoài. Xong rồi nó báo lỗi không cho xem. Có Pro nào biết chỉ giùm đi

Nemmatlanh

Mình sử dụng W5 khi kết nối wifi xem tivi online trên pda.vn thì nó cứ kết nối GPRS hoài. Xong rồi nó báo lỗi không cho xem. Có Pro nào biết chỉ giùm đi

Mình vẫn thường xem qua Wifi nè,có sao đâu? :-?? .Bạn phải để khi nào Wifi đã thật sự được kết nối rồi,sau đó mới vào Wed để xem nhé.Nếu không bạn vào Connections,xoá cái Modem GPRS đi.Khi nào cần dùng thì cài lại để PPC đỡ bị nhảy vào GPRS nhé :D.Thân!