• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: YÊU CẦU, THẢO LUẬN TEMPLATE SPB INSIGHT

tmn

Đã gửi kèm cho mọi người.

Trong Phòng họp chung nói nhiều về vấn đề này.
VnExpress_v2.rar‎ (1.0 KB, 134 lần tải)

Bác Hà Châu ơi, templet của VnExpress bản mới nhất lại không update được rồi. Bác nghiên cứu lại giùm cho anh em em nhé.

Thanks bác nhiều.

HaChau

Super V.I.P
Update tạp chí VnExpress lần thứ 3. Trang này hay đổi layout quá :(
Đề nghị của hai bạn kia thì để mai hãy hay.

Lưu ý dành cho các bạn mới dùng Spb Insight:
- Nếu đã dùng template Spb Insight thì các bạn phải xoá hẳn channel VnExpress cũ đi rồi thêm lại thì mới cập nhật được.
- Nếu chưa từng dùng thì tạo thư mục Templates trong thư mục cài Spb Insight rồi copy file xml tải tại bài đính kèm vào trong đó. Mở Spb Insight lên rồi add channel.
Bác Hà Châu ơi, templet của VnExpress bản mới nhất lại không update được rồi. Bác nghiên cứu lại giùm cho anh em em nhé.

Thanks bác nhiều.

vừa down vnexpress về xong, e cũng k update đc....

HaChau

Super V.I.P
Mình cũng chưa update được Vnexpress , không hiểu tại sao nữa.
Đã hướng dẫn rất rõ ở trên rồi mà, phải delete channel đó đi rồi add vào lại mới cập nhật được.
Bạn cũng phải để ý là xoá template vnexpress (v1 hoặc 2 cũ) đi rồi copy v3 vào để tránh nhận lầm nhé.

laucaboy

sao dạo này trang ngoisao.net ko cập nhật dc nhỉ ? bác hachau xem lại giúp với.

amk

em hỏi ngu một chút: mấy cái bác viết này có lấy đc cái gì ra để copy vào cho mấy trang như rss reader cho PC không?

HaChau

Super V.I.P
em hỏi ngu một chút: mấy cái bác viết này có lấy đc cái gì ra để copy vào cho mấy trang như rss reader cho PC không?
Template chỉ dùng cho Spb Insight (Windows Mobile) thôi, không liên quan gì đến PC cả. Một số người dùng đề nghị Spb viết thêm 1 bản Spb Insight for Windows nhưng chưa có câu trả lời của công ty này.