• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ THEMES CHO UIQ

lamquangtu

Bạn vào Tools\Control panel\Device\theme,click vào theme muốn xóa,xong click vào thanh chọn lựa trên cùng tay trái,chọn DELETE THEME.thế là xong.chúc vui

@ Sơn Nguyễn, anh vnpt còn hơn cả tuổi anh đấy.:D

sonnguyen_uiq3

@ Sơn Nguyễn, anh vnpt còn hơn cả tuổi anh đấy.:D

Anh vnpt:em xin lỗi anh nhiều,em ko biết anh lớn tuổi hơn cả anh Tú.Một lần nữa em xin lỗi Anh vnpt.mong anh bỏ qua cho em
Anh Tú:mới một ngày em ko online mà đã thấy anh có vài bộ skin hay rồi nhỉ.ủng hộ anh sau nha.thank anh đã nhắc nhở,đễ em có cách xưng hô đúng đắng.hớ một cú quê muốn chết.hehe

vietDuck

Anh vnpt:em xin lỗi anh nhiều,em ko biết anh lớn tuổi hơn cả anh Tú.Một lần nữa em xin lỗi Anh vnpt.mong anh bỏ qua cho em
Anh Tú:mới một ngày em ko online mà đã thấy anh có vài bộ skin hay rồi nhỉ.ủng hộ anh sau nha.thank anh đã nhắc nhở,đễ em có cách xưng hô đúng đắng.hớ một cú quê muốn chết.hehe

Alo alo Đề nghị anh em để hiển thị tuổi trong hồ sơ Để dễ xưng hô ;;);;)

shunlove

1 cái themes cho p1i, ờ màn hình stand by có 3 nút tùy chỉnh là Calls, Menu và More. em muốn 3 nút này chỉ là hình mờ, để có thể hiển thị tốt hình nền thì phải làm themes đó như thế nào, xin giúp giùm em

quang2001

Các bạn cho tôi hỏi cách làm thế nào, để cái ảnh nền của bốn Icon màn hình chờ P990i khi mở Flip, từ màu trắng đục thành trong suốt.

Nguyen_Minh

Các bạn cho tôi hỏi cách làm thế nào, để cái ảnh nền của bốn Icon màn hình chờ P990i khi mở Flip, từ màu trắng đục thành trong suốt.

A mở Theme Creator ra cái ảnh cho vị trí đó phải là ảnh trong suốt. Nếu có photoshop a mở ra tạo 1 file trong suốt rùi import nó vào vị trí cái ảnh nền đó. Vậy là nó trong suốt

quang2001

A mở Theme Creator ra cái ảnh cho vị trí đó phải là ảnh trong suốt. Nếu có photoshop a mở ra tạo 1 file trong suốt rùi import nó vào vị trí cái ảnh nền đó. Vậy là nó trong suốt

Gửi bạn hai ảnh này, theme Windows và Winmobi vị trí ảnh Today View Activity Bar đều không có ảnh, nhưng theme Windows cài vào thì phần này nhìn chỉ có bốn Icon và ảnh nền của Wallpaper còn theme Winmobi cài vào nó hiện màu trắng đục, vậy theo bạn phải làm cách nào.

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Gửi bạn hai ảnh này, theme Windows và Winmobi vị trí ảnh Today View Activity Bar đều không có ảnh, nhưng theme Windows cài vào thì phần này nhìn chỉ có bốn Icon và ảnh nền của Wallpaper còn theme Winmobi cài vào nó hiện màu trắng đục, vậy theo bạn phải làm cách nào.

A chuyển đuôi utz của cái không thấy gì thành rar và giải nén. Tìm file trong suốt (thường hiện ra với dạng carô). Vào cái theme bị đục kia với theme creator, import cái trong suôt vừa tìm vào cái nền của 4 icon

Posted via Mobile Device

quang2001

Tôi đang muốn đổi ảnh nền của DesktopAgenda khi để chế độ Show Agenda thành trong suốt, mà tìm mãi không thấy có file nào chứa ảnh nền của nó cả, mong các bạn biết chỉ giúp. Cảm ơn