• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐÊ - YÊU CẦU VÀ THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO UIQ 2.1

mercuryvn

Từ Điển VA - AV

Bác nào có từ điển tiếng Nhật ko, nhật- anh or nhật- việt cũng đc mà

Theo yêu cầu của bác ngocquynh47 gửi tin nhắn cho tui về phần mềm từ điển tui gửi cho bác trọn bộ AV-VA, nhưng tui không có từ điển tiếng Nhật, nhật- anh or nhật- việt. Nếu tui tìm được sẽ share cho bác sau. Bác vào Đây

hungdqk

Ko có bản đò nhwu cái handmap của thằng PPC ah bac. Bac nào có phần mềm bản đồ như của thằng handmap thfi share lên cho anh em.

armybaby

đã ai có Total IrRemote P990i chưa nhi ?

Tình hình là trước kia dùng em P910 thì đã sài rồi nhưng ko thể cài sang P990i được ? Bạn nào có cái cho P990i thì cho mình xin với ! Cảm ơn các bạn nhiều !

hungdqk

Mà phải nói thêm là kể cả là cũng dùng VGA đi chăng nữa thì p9 cũng kém lắm. Như con 022 đó nó cũng VGA nhưng nó chụp đẹp hơn hẳn thằng p9 mà. Bác nào mà hay chụp ảnh thì chắc tập them cái máy ảnh đi chứ chờ thăng p9 chụp thfi đen ngòm

bluesun

Các bác ơi, đệ đang xài con P990i, đệ muốn gửi nhận mail bằng cổng Pop3 thi mình dùng chương trình gì, đệ mới sử dụng symbian OS 9.1 nên không biết gì hết, các bác chỉ giùm đệ với !!!!

4color

Các bác ơi, đệ đang xài con P990i, đệ muốn gửi nhận mail bằng cổng Pop3 thi mình dùng chương trình gì, đệ mới sử dụng symbian OS 9.1 nên không biết gì hết, các bác chỉ giùm đệ với !!!!

Tớ cũng đang xài P990i đây. chẳng cần cài chương trình gì thêm cả vì đã có sẳn trong máy rồi. Bạn làm như sau :
Chọn tool / Control panel / Mesaging / Email accounts

Sẽ hiện ra một cửa sổ không có gì nếu trước đó chưa set up gì cả. Bạn chọn button New ở đáy cửa sổ. Rồi khai báo cả 3 trang Basic, Inbox và Outbox :

Trang Basic có :
Account name : Bạn muốn đặt tên gì cũng được
Your Name : Ghi tên của Bạn hoặc bất cứ tên nào bạn muốn
Email adress: Ghi địa chỉ e-mail mà bạn đã đăng ký.
Connection Type : đã ghi sẳn là POP3
Bấm nút save, sẽ hiện ra Account name mà bạn vừa tạo. Chọt vào đấy sẽ hiện lại trang basic

Qua trang Inbox có:
Incoming sever address: cái này do nhà cung cấp cho mình biết. Ví dụ như mạng VNN là : mail.vnn.vn hoặc mail.hcm.vnn.vn hoặc mail.hn.vnn.vn
Username: nhập username mà bạn đã có.
Password: bạn biết làm gì rồi hỉ
Bấm nút save, sẽ hiện ralại Account name mà bạn vừa tạo. Chọt vào đấy sẽ hiện lại trang basic, Bạn chọn trang Outbox

Qua trang outbox có:
Out going sever address: cái này do nhà cung cấp cho mình biết. Ví dụ như mạng VNN là : smtp.vnn.vn hoặc smtp.hcm.vnn.vn hoặc smtp.hn.vnn.vn

Clik vào mục Use SMTP authentication nếu dùng mạng VNN, các mạng khác tờ không biết.

Username: nhập username mà bạn đã có.
Password: bạn biết làm gì rồi hỉ

Vây là khai báo xong.

Bạn quay lại phần soạn mesage sẽ thấy có Account name mà bạn vừa tạo. Chọt vào đấy để gửi và nhận e-mail theo POP3

Chúc bạn thành công và vui vẽ. Nếu không được thì PM cho tớ, tớ sẽ chỉ kỹ hơn.
Chú ý là nên kết nối wi-fi để gữi nhận mail thì nhanh hơn còn kết nối GPRS thì chậm ơi là chậm...

4color

Ko có bản đò nhwu cái handmap của thằng PPC ah bac. Bac nào có phần mềm bản đồ như của thằng handmap thfi share lên cho anh em.

Có đấy bạn ạ, bạn vào trang này :game.fptmobile.com.vn/app/emap. có đầy đủ hướng dẫn để down và sử dụng. Tớ đang xài trên P990i. Khi dùng nên chọn tiếng Việt không dấu. (chọn mục font là tieng viêt nếu chọn mục tiếng việt sẽ ra ô vuông những chử có dấu. Vì font hệ thống của P990i không hổ trợ tiếng Việt, trừ khi bạn đổi font hệ thống.

tinh_la_gi

Administrator
Còn tùy thuộc nhiều và ánh sáng nửa ... nói chụp xí nhưng p9 không chụp xí đến nổi vậy đâu ... nhưng bù lại chất lượng âm thanh công nghệ Sony !

hva

đúng là âm tanh nhge đến kinh người. nữa đêm mà quên tắt điện thoài thì chắc bị đuổi ra đường lắm

lightblue

Tình hình là trước kia dùng em P910 thì đã sài rồi nhưng ko thể cài sang P990i được ? Bạn nào có cái cho P990i thì cho mình xin với ! Cảm ơn các bạn nhiều !

Soft cho UIQ3 hiện tại vẫn chưa nhiều lắm đâu bạn. Hãy chờ 1 thời gian nữa vậy...

tanhoan

Em mới tìm được soft Powermp3_mot.sis, chạy ngon lành nhưng chỉ chạy được 3 bài vì không có key, bác nào có key thì cho em với. Số IMEI của em là: 351839000298576

bạn vào trang tập hợp 30 phân mềm
http://pdaviet.net/showthread.php?t=922
tải về file powermp3.app chép đè vào thư mục đã cài ví dụ C/system/app/powermp3/powermp3.app
C là thư mục ban cài lên máy nếu bạn cài lên thẻ thì là D/system/app/powermp3/powermp3.app
chép xonng bạn đăng ký với key là 255
bạn nhớ để tiếng Anh khi cài đặt nhé

fatpig

Cho em xin bản Powermp3 xài được cho P990i nhé các bác. Phần mềm nghe nhạc theo máy nghe chưa hay lắm! Cảm ơn các bác nhé!

Thangdq

Trang này đòi trả xiền để mua soft mà :-??
Các bác MOD cho hỏi cờ ráck mấy phần mềm trong chuyên mục "Soft cho UIQ 2.1" tìm ở đâu thế ạ? Ví dụ tui cài Magic Profiles 1.1 lên rồi nhưng chỉ cho xài 21 ngày thôi hà :((

Tất cả các soft đưa trong phần "Soft cho UIQ 2.1" hầu hết đã có file cr kèm theo. Bạn hãy tìm hiểu thêm nhé. VD như 1 số pm dùng mã khóa, 1 số pm thì chép đè file cr.....

buitruc

Có Bác nào Biết cách cài soft smartmovie cho M600 chỉ giáo cho mình với, mình down về mà cài không được

laduykhanh

Xin từ điển Nga-Việt cho M600

LDK hiện đang rất cần 1 bộ từ điển Nga - việt cho M600 . Vậy huynh nào có làm ơn post giùm .
Xin cảm ơn lắm