• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - YÊU CẦU VÀ THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO UIQ.3

AnhJ

Cho mình hỏi về cái font chữ khi duyệt Web !!!

Mình dùng P1i đã cài fonts chữ rồi đã đọc đc tiếng việt nhưng khi duyệt web bằng Opera mini thì không đc nó toàn hiện lên ô vuông thôi,em mới gia nhập xin đc giúp đỡ
Thank mọi người

thanhchi

Muốn Opera Mini hiện tiếng việt thì bạn chỉ có thể dùng font này thôi.
Chúc vui!

dennis_141190

Chỉ em voi !!! Cách hach o C cua W960

Em đang xài W960i...Em cũng muốn sử dụng các ứng dụng...NÊn cứ lấy của P1i..Nhưng chép vào,có mấy cái xài dược,.có mấy cái xài hok dược...Rồi cách hack o C nữa...Em hok bít làm luôn... Có mấy cái ứng dụng,mấy bác kêu chép vào ổ C/resouce..Mà ổ C cua em hok co mục đó...Chóng mặt luôn..Các bác chỉ dùm em làm với..Với lại,sao cái w960 cua em..Online chậm wá,hok bít nó có bị j hok nữa..Lên mạng chậm rì còn thua N81..Lâu lâu dang online thì đúng luôn,hok nhúc nhích j hết..phải thoát ra rồi vào lại,cung hok duoc luon..Giup em voi thanks a lot

rockmeout

Các bạn mới có vẻ ít chịu khó tìm tòi thế, những gì bạn hỏi có hết ở trên diễn đàn rồi, tự search, tự vọc dần dần mới hay bạn ạ.
Thôi thì tiện thể, giúp bạn vậy:
Bạn search Capswitch 1.1.7 trên diễn đàn, cài vào, bật lên, chuyển sang chế độ OFF-->xong hack C: cực đơn giản phải không nào
Tiếp theo là tìm Mod installer server, làm theo hướng dẫn (chép installserver vào c:\sys\bin)---> Xong vấn đề sign phần mềm.

Tiếp theo nữa thì bạn tự tìm hiểu nhé!

Boykinhdi

không có w960 nên không biết nhưng bạn cứ thử dùng capsswitch 1.1.7 thử hack ổ C xem được không rồi mới tiến hành cài đặt pm

amorousboy

Các bác chỉ giúp

Tình hình mình mới update firmware cho con w950i của bạn mình,sau đó mình cài CapsSwitch vô ok rùi,nhưng lúc cài Switch Manager Pro (1.60 và 1.70) thì k đc,:-??,(k chép đc file installserver vô đc) mà k cài cái này thì làm sao mà hack đc ổ C,mình làm cho con w960 của mình ngon lành lắm,hixhix,bác CongVoi (wait bác 2 hôm rùi mà k thấy lên mạng) hay bác nào chỉ giúp mình cái,chỉ cần cài đc Swiss Manager Pro là ok,thanks trc!

smiler

Well-Known Member
Tình hình mình mới update firmware cho con w950i của bạn mình,sau đó mình cài CapsSwitch vô ok rùi,nhưng lúc cài Switch Manager Pro (1.60 và 1.70) thì k đc,:-??,(k chép đc file installserver vô đc) mà k cài cái này thì làm sao mà hack đc ổ C,mình làm cho con w960 của mình ngon lành lắm,hixhix,bác CongVoi (wait bác 2 hôm rùi mà k thấy lên mạng) hay bác nào chỉ giúp mình cái,chỉ cần cài đc Swiss Manager Pro là ok,thanks trc!

Bạn nói chung chung quá. Thật khó để trả lời chính xác.
Nó bị lỗi thế nào. Màn hình báo ra làm sao. Mỗi Smp bị hay xprore cũng bị ???
Theo mình bạn nên FM lại máy và thử lại, chú ý cả ngày tháng nữa nhé. Chưa có mod cài đặt thì ngày tháng cũng là 1 vấn đề đó.
Posted via Mobile Device

amorousboy

àh,mình chưa set up date gì hết,để mình try lại,tất nhiên là cài đc capsswitch mà k cài đc Switch Manager Pro vô máy, (nó báo là can not install gì đó),k cài đc SMP thì làm sao mà copy installserver.exe vào C:\sys\bin\ đc,ý mình là vậy đó! mình k chưa dùng Xplore kia bạn ơi

smiler

Well-Known Member
àh,mình chưa set up date gì hết,để mình try lại,tất nhiên là cài đc capsswitch mà k cài đc Switch Manager Pro vô máy, (nó báo là can not install gì đó),k cài đc SMP thì làm sao mà copy installserver.exe vào C:\sys\bin\ đc,ý mình là vậy đó! mình k chưa dùng Xplore kia bạn ơi

Vậy bạn thử set lại ngày tháng xem sao
Posted via Mobile Device

httanphat

Các bạn cho hỏi, mình cài X-plore 1.22 vào rồi, thấy đi kèm file nén mình tải về từ forum này có kèm theo file Cái gân nữa, đuôi exe. Mình cài xong X-plore đương nhiên nó sẽ báo là mình cần phải mua bản quyền cho nó, và mình thì hok biết làm sao với Cái Gân kia để xxx em nó nữa, bạn nào chỉ với.

Mình đã hack ổ C thành công, đã chép Installserver1.1 vào C:\sys\bin lun rùi.

hieusaco

Các bạn cho hỏi, mình cài X-plore 1.22 vào rồi, thấy đi kèm file nén mình tải về từ forum này có kèm theo file Cái gân nữa, đuôi exe. Mình cài xong X-plore đương nhiên nó sẽ báo là mình cần phải mua bản quyền cho nó, và mình thì hok biết làm sao với Cái Gân kia để xxx em nó nữa, bạn nào chỉ với.

Mình đã hack ổ C thành công, đã chép Installserver1.1 vào C:\sys\bin lun rùi.
Bạn mở cái exe kia ở PC, sau đó nhập imei máy của bạn vào và ok thì nó sẽ cho bạn mã số để dùng xplore nhé

httanphat

Cho mình hỏi, máy của mình vừa mới mua lại, hàng 2nd. Khi mình mang máy về, nhìn chung chạy ổn tất, duy chỉ một điều là chủ trc của nó cài soft thế nào mà giờ nói chung ko có soft đó trong máy, mỗi lần khởi động máy cũng như kết nối PC Suit với máy tính thì nó tự động hiện ra bảng cài đặt, mà mình đâu có chọn nó để cài đặt đâu, cứ tắt cái này thì lần lượt mấy cái khác hiện ra ...

Mấy cái đó bao gồm có Core Player, Fifa 2008, Font Unicode, từ điển DicV gì gì đó ... còn mấy cái nữa, đại khái cũng là mấy cái soft thông dụng thui chứ ko có gì hết. Chỉ thắc mắc sao nó cứ tự hiện lên bắt mình cài hoài, cài rùi lần sau khởi động hay kết nối PC Suit nó cũng bắt cài nữa àh :((

Ai giúp mình tống khứ nó đi hết đi, sẵn tiện thì mình kiếm cái mới về cài lun, ghét cái mỗi lần như thế phải mất mấy phút ngồi tắt mấy cái đồ chết tiệt đó hic hic...

httanphat

ok rùi, vậy là có thêm 1 kinh nghiệm hé hé. Mình mới sài P1i thui vả lại cũng mới tập tành chọc phá hđh, hùi nào giờ sài N73 chứ cũng ít khi quậy em nó lắm, nên kinh nghiệm bèo bọt.

mobilekiller

có đồng chí nào đang xài core player 2.14 không cho mình hỏi sao mình nhập kkk đúng như kgen mà nó báo incorrect nhỉ:-/

Son_Nguyen

ok rùi, vậy là có thêm 1 kinh nghiệm hé hé. Mình mới sài P1i thui vả lại cũng mới tập tành chọc phá hđh, hùi nào giờ sài N73 chứ cũng ít khi quậy em nó lắm, nên kinh nghiệm bèo bọt.

Những chương trình như game hoặc là 1 số phần mềm thì bạn nên cài vào máy chứ đừng cài vào thẻ nhớ, cài vào thẻ nhớ thì khi gỡ nó đi rồi mà ko xóa hết các file cài thì mỗi lần reboot lại máy nó sẽ hiện lên hỏi bạn có cài hay ko? Bực mình lắm!!! Trước đây mình cũng bị vậy rồi.

Son_Nguyen

có đồng chí nào đang xài core player 2.14 không cho mình hỏi sao mình nhập kkk đúng như kgen mà nó báo incorrect nhỉ:-/

Bạn xem lại kỹ xem đã nhập số imei đúng chưa? Nếu đúng rồi thì chắc chắn nó sẽ cho bạn kxx đúng để nhập vào dùng. Mà lúc nhập kxx bạn có nhập sai ký tự nào ko? Trước đây mình cũng từng dùng Core Player nhập 1 phát được luôn. Nhưng sau này mình ko dùng nó nữa vì mình hay để máy ở chế độ Automatic keylock nên mỗi khi dùng cái pm này xem nó hay bị đứng hình, lại phải unlock thì mới xem tiếp được. Bây giờ chuyển sang dùng Power Movie, xem khá chuẩn, lại ko bị hiện tượng như mình đã nói ở trên!!!!

lamquangtu

Có bác nào dùng máy P1i có thể post cho em xin thư mục Feps trong ổ Z được không ạ?

rockmeout

Những chương trình như game hoặc là 1 số phần mềm thì bạn nên cài vào máy chứ đừng cài vào thẻ nhớ, cài vào thẻ nhớ thì khi gỡ nó đi rồi mà ko xóa hết các file cài thì mỗi lần reboot lại máy nó sẽ hiện lên hỏi bạn có cài hay ko? Bực mình lắm!!! Trước đây mình cũng bị vậy rồi.

P990i bộ nhớ ít thì không nên thế, cái gì cho được vào thẻ thì nên cho. Còn cái lỗi hỏi cài mỗi khi reboot thì vào d:\private\10202dce, xóa tất cả file .sis ở đó là xong thôi mà

tricodoc

Xin hỏi có đồng chí nào có key của chương trình chat IM+ phiên bản mới nhất không, "mình down trên Handago bản trial" , nếu có cho mình xin nhé, nếu được cho mình xin máy tạo key luôn, Imei của mình là 35959300-720943-1