• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - YÊU CẦU VÀ THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO UIQ.3

nicetoyou

bác nào dùng w950i cho em hỏi cái" em vừa reset master song; giao diện nó co thay đổi một chút so với luc ban đầu của em cụ thể là thế này;(giao diện lúc đầu là:walkman>> file manager>> danh bạ>> tin nhắn>> menu) sau khi em reset master thì nó thành thế này :(walkman >>FM >> Web>> tin nhan>> menu) Ai biết cách đưa lại trạng thái ban đâu có cái danh ba và file manager ra bên ngoài màn hình chính thì chỉ em với.

nicetoyou

ANh em cho hỏi thêm là cach thay đổi CDA cho w950i với. mình đã làm đúng như hướng dẫn dùng XS ++ coi được CDA cua r máy rùi, tới phần flash lại CDA thì vừa lick vào chưa kịp chạy thì XS++ báo lỗi và văng ra ngoài. Anh em cho mình hỏi cách sữa lỗi này ,và gưi cho mình bản XS++ tốt hơn và file cài CDA được ko? thank you rất nhiều
Yahoomail : phithang84@yahoo.com

cuongmn05

cho mình hỏi xài cái gõ tiếng việt của bác đoàn anh tài thì phải dùng font nào để hiển thị tiềng việt vậy,mình đánh chữ ơ ư ể ổ .. không được.mình đang xài p1i thanks

cute_guy

cho em xin chương trình mobipocket reader mới nhất và ct nào ghi âm được cuộc gọi....em xài m600i cám ơn anh em

smiler

Well-Known Member
Hy vọng CongVoi đọc bài này !
Hum trước thấy bạn chụp tiếng việt trên máy bạn, có báo pin và báo sóng đẹp quá . Cho mình xin 1 bản nhé . Nếu cần dùng cả them thì cho xin luôn thể.
Cảm ơn bạn trước . Không dám post vào đó sợ sai topic, post đại vào đây vậy .

CongVoi

Super V.I.P
Hy vọng CongVoi đọc bài này !
Hum trước thấy bạn chụp tiếng việt trên máy bạn, có báo pin và báo sóng đẹp quá . Cho mình xin 1 bản nhé . Nếu cần dùng cả them thì cho xin luôn thể.
Cảm ơn bạn trước . Không dám post vào đó sợ sai topic, post đại vào đây vậy .

Của bạn đây!! Giản nén và để vào thư mục tương ứng nhé

z_light_z

hôm trước em thấy có bác nào có chương trình quản lý tin nhắn giống BlackBerry nhưng link hỏng em không dowm về được nay em post bài này mong bác nào có chương trình đấy post lên cho anh em cùng thưởng thức với cảm ơn các bác trước

z_light_z

Blackberry Connect 3.37 for P990i

Để điên thoại của bạn biến thành Blackberry

đây nó là cái này này trước bác CongVoi post lên 1 lần rồi nhưng giờ không down về được các bác nào có cho em xin với nhé

thietvtec

TouchDial[1].12.4

Chương trình thay đổi các số gọi mặc định của máy thành như dưới đây.Bản mới nhất!!!

Bác Cong Voi ơi, mình có thể cài chạy chương trình này thường trú không bác?

yangbao84

Hiện giờ có trình nào chat trên UIQ3 không vậy ? Slick 0.42 thì vô yahoo không được, IM+, AgileMessenge thì hết hạn sử dụng rồi,r có chương trình chat nào khác mà có crxxx không vậy ? Cho mình biết với

elicius

R6D23 có thể cài FONT tiếng việt không mấy bro ?

Máy mình vừa đi flash ở cửa hàng về, CDA là Sing, FW là R6D23, vì sợ đi flash lần nữa nên mình không muốn chuyển CDA, máy chạy cũng good lắm nhưng mình có vài điều cần hỏi, các bro giúp mình nha:
-R6D23 có thể cài tiếng việt được không, vì mình chép font tv (của 1 bro trên pdaviet share cho mình) vào thẻ nhớ theo đường dẫn d:/resource/fonts mà sao không hiển thị tiếng việt
-Mình muốn xóa mấy cái font tiếng Hoa, mình muôn máy có giao diện tiếng Anh chuẩn như bản R6D28 được không
Thanks all

CongVoi

Super V.I.P
Máy mình vừa đi flash ở cửa hàng về, CDA là Sing, FW là R6D23, vì sợ đi flash lần nữa nên mình không muốn chuyển CDA, máy chạy cũng good lắm nhưng mình có vài điều cần hỏi, các bro giúp mình nha:
-R6D23 có thể cài tiếng việt được không, vì mình chép font tv (của 1 bro trên pdaviet share cho mình) vào thẻ nhớ theo đường dẫn d:/resource/fonts mà sao không hiển thị tiếng việt
-Mình muốn xóa mấy cái font tiếng Hoa, mình muôn máy có giao diện tiếng Anh chuẩn như bản R6D28 được không
Thanks all

Bạn vào đây download phần ngôn ngữ tiếng Anh về cho máy bạn nhé: Ở Đây ,down xong thì chọn gói ngôn ngữ American English cài vào máy là okie!!Máy bạn sẽ có cả tiếng trung và tiếng anh.

abc3650

Hic .. sao con P1i của em có vẻ chậm quá các bác ơi, ko biết có cách nào làm cho nó nhanh hơn chút ko, bấm vào 1 biểu tượng thì nó ko mở liền mà đứng 1 chút mới mở, làm sao khắc phục đây, mong các bác tư vấn dzùm :D Thx all

demonntl

Active Member
Hic .. sao con P1i của em có vẻ chậm quá các bác ơi, ko biết có cách nào làm cho nó nhanh hơn chút ko, bấm vào 1 biểu tượng thì nó ko mở liền mà đứng 1 chút mới mở, làm sao khắc phục đây, mong các bác tư vấn dzùm :D Thx all

cái đó thuộc về thời gia đáp ứng cảm ứng gòi bạn ơi -ki phải do máy .
mình thấy 1 điều là nếu master reset hoặc up FW 1 lần thì máy chạy nhanh hơn - vì mấy cái animation lúc chọn biểu tượng ko còn nữa

elicius

Bạn vào đây download phần ngôn ngữ tiếng Anh về cho máy bạn nhé: Ở Đây ,down xong thì chọn gói ngôn ngữ American English cài vào máy là okie!!Máy bạn sẽ có cả tiếng trung và tiếng anh.

Mình làm theo như bạn chỉ dẫn như có lỗi phát sing trong quá trình cài đặt, chương trình đòi cài thêm phần mềm " language ID " gì đó, mình làm theo hướng dẫn trong trang web của sony nhưng vẫn không được --> chắc mình sẽ chuyển CDA thôi. Nhưng mình thấy trong 1 bài viết có nói CDA Sing chuyển qua GW2, GW1 thường hay bị tình trạng "Lock Phone". Mình cũng đang lo chuyện này, liệu có nên liều không bạn. Nếu lỡ bị Lock Phone thì có cách nào cứu con P990i của mình không
Thanks

leekunkun

Hum nọ format thẻ nhớ.em xóa mất phần Frame. mấy cái khung ảnh của máy.Giờ muốn cài lại,Ai cho em link down khung ảnh với, em dùng P1i .:D.Tiện thể ai biết nhiều về Frame ảnh . post lên diễn đàn để mọi người chụp ảnh có nhiều lựa chọn nhé. !!

deadend

Bác nào biến giùm em cái thằng Best Crypto v1.00 vĩnh viễn với ạ,em đang cần nó mà nó cho dùng có 15 day à imei:359 593 001 033 696,e đang cần gấp giúp em với ạ