• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - YÊU CẦU VÀ THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO UIQ.3

lovelikecrazy152

các bác giúp e với .
e cài Slick 0.42 khi connect (GPRS) thì báo lỗi " Auth failed.Socket error Host not found"
e dùng cả IM+ cũng báo lỗi , không thể connect đc.
còn vào wab thì vẫn bình thường
e dùng dùng p990i đã up fm lên R6E28 .
các bác nào bít cách thì giúp e phát nhé.
Thanks All

Bạn mở web lên cho nó kết nối rồi back ra nhưng đừng thoát nó nha. bạn hãy mở lại slick đi sẽ connect được đó. máy mình P1i mình thực hiện như vậy kết nối vô tư

sonsbv

Nhờ các bạn chỉ giúp mình cách cài đặt email tại điện thoại Sony P1i với. Tôi muốn nhận thư từ địa chỉ gmail trên điện thoại. Cám ơn rất nhiều.

decon

Nhờ các bạn chỉ giúp mình cách cài đặt email tại điện thoại Sony P1i với. Tôi muốn nhận thư từ địa chỉ gmail trên điện thoại. Cám ơn rất nhiều.

Mình gởi cho anh em file hướng dẫn cài đặt email cho UIQ do sonyericsson việt nam cung cấp có hình ãnh minh họa rất dể cài.(giải nén rồi mở lên bằng microsoft word).chúc vui vẽ.

THAMTUTU

Các bác giúp em vụ P1i với, không hiểu sao tự nhiên con P1i của em giờ tin nhắn đến nó lại không hiện ra hộp thoại báo tin nhắn mới đến chọn Yes or No để xem như bình thường, mà giờ nó chỉ hiện ra cái icon hình cái thư màu vàng trên thanh tákbar thôi

Cái này bạn vào tắt hết các chương trình chặn cuộc gọi và tin nhắn sẽ được mà, hình bao thư màu vàng thì của SMSmanager thì phải, còn màu xanh thì của Mclean, nhớ vào mỏ chương trình lên vaò More và chọn Exit nhé.

THAMTUTU

Cho mình hỏi cái này luôn nhé. Máy P1i của mình up FW mới lên thấy có chương trình SMS Blacbery mà chẳng biết xài thế nào các bác chỉ giúp nhé.

sonsbv

Mình gởi cho anh em file hướng dẫn cài đặt email cho UIQ do sonyericsson việt nam cung cấp có hình ãnh minh họa rất dể cài.(giải nén rồi mở lên bằng microsoft word).chúc vui vẽ.
Cám ơn bạn decon nhé. Mình đã load nhưng không mở được. Bạn vui lòng gửi lại cho mình nhé. Cám ơn bạn rất nhiều.

kisianhtrangls

Có ai có phần mềm tự nhận cuộc gọi nào cho UIQ3.0 cho mình xin với. Dạo này mình bị lũ bạn nháy nhiều quá, toàn vào lúc nửa đêm Y__Y. Chặn cuộc gọi thì nhẹ nhàng quá, muốn ấn nghe cho chúng nó mất tiền cho bõ tức.

kienlua

Bạn gửi thiếu file rồi. Không giải nén được:-/:-/:-/:-/:-/

smiler

Well-Known Member
Có ai có phần mềm tự nhận cuộc gọi nào cho UIQ3.0 cho mình xin với. Dạo này mình bị lũ bạn nháy nhiều quá, toàn vào lúc nửa đêm Y__Y. Chặn cuộc gọi thì nhẹ nhàng quá, muốn ấn nghe cho chúng nó mất tiền cho bõ tức.

Với P990 bạn có thể cắm tai phone vào. Sẽ có tùy chọn tự trả lời cho bạn.
Còn các máy UIQ khác thì mình không biết. Không có máy để test.

hieusaco

Các máy khác cũng làm được, bạn cắm tai nghe vào và cài đặt chế độ trả lời từ 0 giây cho họ gọi đến là dính đòn ngay

kisianhtrangls

Các máy khác cũng làm được, bạn cắm tai nghe vào và cài đặt chế độ trả lời từ 0 giây cho họ gọi đến là dính đòn ngay
Mình dùng p1i, vào menu chỉnh thì thấy nó chỉ cho chọn chế độ tự trả lời sau 5s, mà 5s thì vẫn lâu quá. Không biết có cách nào chỉnh nó thành 0s được không bạn?

chipheo62

Giúp Em Con P990i, Ko Boot Được. Bật Nguồn Không Lên.

Em Update Firmware Cho P990i, Down Từ Mạng Về 100% Rồi Sau Đó Chạy Vào Máy, Được 98% Thì Tự Nhiên Máy Tính Tắt Mất. Sau Đó Bật Điện Thoại Chỉ Thấy Chớp Đèn, Rồi Sáng Mờ Mờ Mãi Luôn. Em Mở Máy Tính Lên Update Lại Firmware Không Được, Nó Báo Không Nhận Được Điện Thoại.
Ai Giúp Em Với, Giúp Em Cách Khắc Phục. :( Flash To Phone 98% Thì PC Die, Chán

Chỉnh sửa cuối:

thichchi123

bạn ơi thế thì bạn đen thực sự rồi khi đang up từ máy tính vào máy mà bị mất điện khả năng thành cục chặn giấy tới 30% còn 70% nữa ra cửa hàng điện thoại chạy flash lại nhanh lên càng sớm khả năng cứu càng cao

thanhchi

Cái này không lo lắm đâu, bạn mang ra tiệm flash lại máy là được thôi mà.

hieusaco

Không thành cục chặn giấy đâu, mang ra hiệu flash lại chắc chắn được 100%, chỉ có điều hơi tốn xiền thui. Bạn chịu khó vậy

laphikhanh

có bác nào có phần mềm nháy máy cho p990 không cho mình xin với. mình bị một số máy cứ chọc hoài, mà dùng phần mềm chặn cuộc gọi thì...hiền quá.
xin cảm ơn trước nhé.