• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYỂN ĐỊNH DẠNG ẢNH VÀ VIDEO TỪ 2D SANG 3D CHO HTC EVO 3D

Nguyenson318

Hình như là ko thể.

Mình down được mấy film 3D định dạng MKV và đã Add cứng Phụ đề bằng phần mềm MKV Merge GUI, nhưng khi convert từ file MKV sang MP4 bằng phần mềm Wondershare Video Converter Ultimate thì nó lại không hiện Phụ đề Tiếng Việt nữa (mặc dù xem = file MKV trên PC thì vẫn hiện đầy đủ Phụ đề Tiếng Việt). Kiku có cách nào xử lý giúp mình không?

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

đăng ký wed này như nào thế bác ơi cái đoạn Registration Question điền cái gì thế

Nguyenson318

EVO hạn chế định dạng xem phim 3D quá, mất quá nhiều công sức cho việc Convert sang MP4. Trong khi đó thì em LG 3D thấy nói là hỗ trợ cả file MKV + AVI.

nhan151090

Cho mình hỏi font thế nào mới đúng vậy bạn? mình thử nhiều cách đổi rồi vẩn không được

haluongdat

đăng ký wed này như nào thế bác ơi cái đoạn Registration Question điền cái gì thế
cái này là để giới hạn người đăng ký website của họ , tránh thư rác ,thư quảng cáo .... Họ sẽ cho mình một câu hỏi mà chỉ có người trong nước họ hoặc thậm chí trong nước họ nhưng cũng chỉ có 1 số người trả lời được ,ví dụ như Registration Question : '' củ '' là gì ? nếu trả lời được là 1 triệu thì họ cho đăng ký thành viên . Nếu không hiểu câu hỏi nó cho ở bên cạnh ( phía trên Ô trống ) thì thua ,mà dân vịt mình chủ yếu là thua .

leonlai80vn

mình dùng phần mềm trên conver từ 3D Mkv sang mp4 cho evo 3D ,nhưng làm xong thì hình đi trước âm thanh.mong rằng cao thủ giúp em.chân thành cám ơn...........

cuibaplx82

mình dùng phần mềm trên conver từ 3D Mkv sang mp4 cho evo 3D ,nhưng làm xong thì hình đi trước âm thanh.mong rằng cao thủ giúp em.chân thành cám ơn...........
Bạn nói sao chứ tôi convert thì rất ok, nhưng về độ sâu thì ko tốt như các file 3d gốc.

sumcat

convert xong rồi còn vấn đề chèn sub thì làm sao xin cao thủ nào chỉ giúp,

còn vấn đề này nữa hình chụp 3d muốn chuyển sang hình động 2d thì làm thế nào

anhtuhntl

Ảnh từ 2D sang 3D không nói,chứ mình nghỉ video thì chuyển từ 2D sang 3D nhìn chán lắm,vì đơn giản các phim 3D nó có các góc quay thể hiện tối đa hiệu ứng 3D,ép từ 2D qua 3D sẻ không được như vậy
Tốt nhất là tứ cover từ 1 phim 3D full HD hoặc 720p để coi trên dt là ok

Chỉnh sửa cuối:

Sontantap

Chào bác Ancola , bác lại đi đầu góp mặt ở đây. Thanks bác. Thấy bác nhớ lại em HD2 quá.

Bin21

cho mình hỏi nếu muốn chuyển từ 3D sang 2D thì làm sao bạn?

Câu hỏi cũ nhưng hôm nay mới để ý nên xin phép trả lời cho bạn nào còn quan tâm.
Có thể chuyển phim 3D SBS thành phim 2D bình thường với Avidemux (hiện nay là v2.5). Cách làm khá đơn giản gồm 3 bước:
- Drop (cắt bỏ bớt) một khung phim (ví dụ khung bên phải).
- Resize phần còn lại của phim theo kích thước phim thông thường (ví dụ 1280x720)
- Save phim đã edit.

Avidemux v2.5 có thể download ở đây.

Bin21

Bổ sung phần cập nhật profile EVO 3D cho Wondershare Video Converter Ultimate

Cái này chỉ là Profile để chuyển phim sang định dạng MP4 bình thường, không phải để chuyển từ 2D sang 3D.
Cách tải thêm profile:
- Bâm Tools -> Get More Profiles... -> Nhập HTC EVO 3DDevice Name -> bấm Search và đợi cho đến khi chương trình search xong sẽ hiện tên thiết bị.

- Bấm vào nút download và đợi chương trình download xong profile sẽ hiện cửa sổ Install -> Chọn CategoryHTC.

- Sau khi install trong nhóm profile HTC sẽ có thêm biểu tượng EVO 3D:

Từ giờ khi cần chuyển phim có thể chọn profile EVO 3D để không phải set lại các thông số. Dưới đây là thông số để chuyển phim cho EVO 3D theo mặc định của Wondershare Video Converter:

sport7696

bác Bin21 ơi, mình convert phim 3D .mkv ra 3D.mp4 bằng phần mềm trên roi đưa vào HTC Evo sao nó vẫn ra 2 màn hình, chỉnh qua chế độ xem 3D vẫn 2 màn hình, có cách nào hiệu chỉnh gì nữa không vậy? cảm ơn nhiều.