• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chuyển ứng dụng qua thể không cần root

tuanpc

Mình thấy bạn minhmck đã viết bài này, khi mình làm theo thì bị lỗi, nhưng mình đã tham khảo thêm bên androidforums.com , giờ viết lại để bạn nào không biết root cũng có thể cài được chương trình vào thẻ, tuy nhiên cũng có một ít không chuyển qua được:
Begin:
b1: Cần cài đặt HTC sync và SDK-Tools (có thể search trên google) , tạo nơi chứa tốt nhất là C:\SDK-Tools
b2: Kết nối đt với máy tính thông qua HTC sync chế độ Charge Only ,
nhớ chọn USB Debugging(Settings -> Applications -> Development -> USB Debugging)
b3: Chọn command prompt (Start -> Run -> CMD), chuyển về C:\SDK-Tools>
b4: C:\SDK-Tools> adb devices nhấn entrer
b5: Gõ tiếp C:\SDK-Tools>adb shell nhấn entrer
b6: Bạn sẽ thấy dấu nhắc $ , đánh tiếp $ setInstallLocation 2 nhấn entrer
b7: Thấy tiếp dấu $, đánh tiếp $ exit nhấn entrer
b8: Bạn sẽ trở lại C:\SDK-Tools> đánh tiêp exit nhấn enter (C:\SDK-Tools> exit )
b9: Rút cáp ra để vooc điện thoại :D
Lưu ý: Có 1 số ứng dụng không chuyển được

nguồn gốc: androidforums.com,và cảm ơn bạn minhmck.

huynhphuc705

b2: Kết nối đt với máy tính thông qua HTC sync chế độ Charge Only

chưa test vì máy đã root, nhưng thấy bước này kì kì, phải kết nối chế độ HTC Sync mới dùng lệnh CMD được chứ sao lại Charge Only (chỉ sạc)

mà đã co bài hướng dẫn root còn làm theo cái này chi! phải chi k root đc wfs thì topic này có nghĩa,

tuanpc

chưa test vì máy đã root, nhưng thấy bước này kì kì, phải kết nối chế độ HTC Sync mới dùng lệnh CMD được chứ sao lại Charge Only (chỉ sạc)
Mình thấy bên androidforums.com hướng dẫn như thế và mình cũng thắc mắc như bạn như khi làm vẫn ok.

lightning_ff13

Cho mình hỏi "Chọn command prompt (Start -> Run -> CMD), chuyển về C:\SDK-Tools>" nghĩa là thế nào vậy?

huynhphuc705

Cho mình hỏi "Chọn command prompt (Start -> Run -> CMD), chuyển về C:\SDK-Tools>" nghĩa là thế nào vậy?

Vào menu Start trên máy tính >> chọn Run >> đánh vào chữ CMD rồi enter >> hiện ra bảng CMD (màu đen) >> đánh cd c:\SDK-Tools là chuyển về c:\SDK-Tools

hungtdbk

mình làm xong ok nhưng van không chuyển đc
yahoo
google play.

... không chuyển đc

nhocproqn27

ko hỉu cho lắm

Vào menu Start trên máy tính >> chọn Run >> đánh vào chữ CMD rồi enter >> hiện ra bảng CMD (màu đen) >> đánh cd c:\SDK-Tools là chuyển về c:\SDK-Tools

phải kết nối chế độ HTC Sync mới dùng lệnh CMD được chứ sao lại Charge Only (chỉ sạc) giải thíc rõ hơn dc ko pạn, nếu để chế độ chỉ xạc thì làm sao kết nối htc sync và chạy cmd cho phone đc