• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CLEAN & MANILLA 2D Prophet ROM CE OS 5.2.21109 ( Build 21109.1.5.0 PV)

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM CE OS 5.2.2.1109 (Build 21109.1.5.0 PV )

Thông tin về ROM – Clean ROM
* rltoday V 0.1.2b by Adre Adrian ( them’s modified )
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* SIM Manager 6.57
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* Group SMS
* Network Wizard for PocketPC v1.0 (Build 29982.1.0.1.7)
* Traylaunch
* AdvanceConfig 3.2.0.0 By Julien Schapman
* PCM KeyboardEN 0.14

* Thank All of You for Apps

Cảm ơn sự giúp từ Man PhamQuang. Adv MOD Sonblack,DvHa79_ddt, TM PhanNhatThanh, Microlad071966, ..
Nếu PPC của bạn chưa HardSPL thì cần phải thực hiện trước khi UP ROM
Nên Hard Reset sau khi Up ROM

Chỉnh sửa cuối:

Lamson

Well-Known Member
Prophet ROM M2D CE OS 5.2.2.1109(Build 21109.1.5.0 PV)

Thông tin về ROM – Manila 2D
* Manilla 2D today
* ClearTemp 1.0.1 by Vicott Wong
* Oxios Hibernate 1.40 by Oxios.com
* PIMBackup 2.8.0.0 by FdcSoft
* SIM Manager 6.57
* SynchroTime 0.95 by Dennis Grachov
* Group SMS
* Network Wizard for PocketPC v1.0 (Build 29982.1.0.1.7)
* poorlyduck m2d Dialer

* Thank All of You for Apps

Chỉnh sửa cuối:

cuctot

Sao khong download duoc nhi? Minh dung flashget mà không download được gì cả.

O2XDAEXEC

Bạn xem lại nhé, mình down tốt mà, bạn có thể dùng IDM down dễ dàng hơn, đôi khi FlashGet không down được, mình rất hay bị tình trạng đó khi dùng FlashGet!
Thân!

chatokboy

download rất nhanh( 200kb/s) !!! h tét thử cái nào!!!
thank Mod Minh vry much :D

Microlab071966

Nhanh thật,bác Minh cứ ra Build mới liên tục thế này thì cư dân Prophet Up ROM nóng máy mất.Chúc mừng ROM mới bác Minh nha,mà bác toàn ra giao diện độc để khỏi đụng hàng đây.:D=D>=D>=D>

Lamson

Well-Known Member
Nhanh thật,bác Minh cứ ra Build mới liên tục thế này thì cư dân Prophet Up ROM nóng máy mất.Chúc mừng ROM mới bác Minh nha,mà bác toàn ra giao diện độc để khỏi đụng hàng đây.:D=D>=D>=D>
Nói thật mình chỉ thích CLEAN thôi, chỉ tại tay Chatoboy chê Clean, Không có Manilla là hắn dỗi :)):)):)) nên phải làm bản Manilla đấy chứ

chatokboy

Nói thật mình chỉ thích CLEAN thôi, chỉ tại tay Chatoboy chê Clean, Không có Manilla là hắn dỗi :)):)):)) nên phải làm bản Manilla đấy chứ

Bác nói thế có tội cho em ko cơ chứ!!!:(( bản Rom nào của bác em cũng ko từ mà!!! có cái em thích Rom Clean M2D của bác hơn thôi !!! chạy nhanh cứ như điện!!!b-)
thật tình cám ơn bác nhìu nhìu... lắm:D

cuctot

Mình đã up thử rồi, rất ấn tượng, mượt và chạy nhanh nhưng mình đang gặp một lỗi là không sync được với máy tính, không hiểu sao mình chỉ sync được 1/3 danh ba, không thể sync toàn bộ được. Có lỗi gì không nhỉ? Các bác giúp mình với!

Lamson

Well-Known Member
Mình đã up thử rồi, rất ấn tượng, mượt và chạy nhanh nhưng mình đang gặp một lỗi là không sync được với máy tính, không hiểu sao mình chỉ sync được 1/3 danh ba, không thể sync toàn bộ được. Có lỗi gì không nhỉ? Các bác giúp mình với!
Danh bạ của mình khoảng ~500 contacts ( trong đó một số lại có 2-3 số ĐT), kết nối tốt không có vấn đề gì, cả Taks , Calendar nữa cũng Syn hết

He he, MOD Lam Sơn ra Rom liên tục làm thần dân Prophet úp Rom mệt nghỉ, đang xài bản Prophet ROM M2D CE OS 5.2.20954 (Build 20954.1.5.0 PV ) chưa test hết mà bây giờ đã có bản Rom mới rùi. Em kết nhất những bản Rom tích hợp M2D mà. Đang down về để test đây. Thanks MOD nha !

caphechieu1

Làm thế nào để syn được contact , calendar , ... ha bac Minh? em dùng một thời gian rồi mà vẫn mù mờ về vấn đề này.Em dùng Syn4.5 . Thanks bác trước nhé:p

longak83

down = flashget thì bạn phải nhập user & pass thì nó mới down đc...vì chức năng nhập pass nó ko hiện ra, nếu xài IDM tì sau khi bấm start download thì nó hiện bảng thông báo iu cầu nhập user & pass :D bạn thử lại đi :D

mrluctuyen

Posted via Mobile Device Các Rom của Lamson Win media đều kô chạy MP4 được. mấy bản của HoangAn hay Congnam thì đc. Lamson xem lai thế nào!. mình Up MD2 Ram còn it quá nên giờ thích dùng Clean Rom

legiabao

Posted via Mobile Device Các Rom của Lamson Win media đều kô chạy MP4 được. mấy bản của HoangAn hay Congnam thì đc. Lamson xem lai thế nào!. mình Up MD2 Ram còn it quá nên giờ thích dùng Clean Rom

Mod ơi. Mong 1 bản ROM clean với built mới này. M2D Nặng quá Mod ạ!