• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có ai biết khác nhau giữa Iphone 3Gs có Model MBxxxx và MCxxxx?

phamkham

Chào cả nhà, số là mình nhờ thằng bạn từ Mỹ lấy hộ con 3Gs nhưng về xem model của nó lại là MBxxxx (theo một số trang web thì MB là của 3G) tuy nhiên các chưc năng khác thì đúng là 3Gs như có quay video hay ram khi mới restart trên 130Mb ,dùng các phần mềm kiểm tra như Pc suite hay Tinyumbrella thì nó đều hiện lên là 3Gs thôi...nói chung mình chỉ thấy lạ cái Model của nó ko hiểu tại sao lại là MBxxxx ,đ/c nào có kinh nghiệm cho xin thỉnh giáo nhé :-/

Taki7610

Unlock_GSM
Chào cả nhà, số là mình nhờ thằng bạn từ Mỹ lấy hộ con 3Gs nhưng về xem model của nó lại là MBxxxx (theo một số trang web thì MB là của 3G) tuy nhiên các chưc năng khác thì đúng là 3Gs như có quay video hay ram khi mới restart trên 130Mb ,dùng các phần mềm kiểm tra như Pc suite hay Tinyumbrella thì nó đều hiện lên là 3Gs thôi...nói chung mình chỉ thấy lạ cái Model của nó ko hiểu tại sao lại là MBxxxx ,đ/c nào có kinh nghiệm cho xin thỉnh giáo nhé :-/

IP 3GS MB thiếu gì bạn. Trước đây nó còn hay gọi là bootrom cũ!

phamkham

IP 3GS MB thiếu gì bạn. Trước đây nó còn hay gọi là bootrom cũ!
con 3Gs của mình model MB715LL/A thì theo bạn nó là Lock hay Global vì mình tra theo mấy bảng mã thi nó trùng với 3G của AT&T ?

phamkham

Theo model MB715LL/A thì đây là hàng MỸ-LOCK

máy mình model firmware 05.16.02 ,có tham khảo qua bên Tinhte người ta lại nói nếu sóng sánh tốt thì là bản global, chắc fải RS mới biết chắc dc nhưng mấy hôm nay net yếu quá :-(

AquaSta

Moderator
máy mình model firmware 05.16.02 ,có tham khảo qua bên Tinhte người ta lại nói nếu sóng sánh tốt thì là bản global, chắc fải RS mới biết chắc dc nhưng mấy hôm nay net yếu quá :-(
Hàng LL của Mỹ thì chỉ có hàng Locked, không có bản quốc tế nhưng iPhone 4 thì có nhiều con quốc tế bản LL, nếu máy bạn model firmware 5.16.02 mà có sóng sánh bình thường thì là quốc tế rồi

TruongHan

Super V.I.P
Trước thì lock của AT&T là mua code thành quốc tế,nhưng thật sự đa số là hàng bảo hành 1 đổi 1 của Apple.Chi phí sản xuất 1 máy iphone quá rẻ nên không có chuyện bảo hành máy.Đó là những máy hàng Sin,HK xách tay bán ở VN :))

AquaSta

Moderator
Hàng Lock của AT&T không bao giờ có chuyện mua code mà anh, cái vụ mua code đó là nó tìm được lỗ hổng bán với giá 175$ và đã bị bịt lại rồi còn đâu

TruongHan

Super V.I.P
Hàng Lock của AT&T không bao giờ có chuyện mua code mà anh, cái vụ mua code đó là nó tìm được lỗ hổng bán với giá 175$ và đã bị bịt lại rồi còn đâu
Anh nói trước đây mà em :D
Anh đã gặp nhiều cây model LL QT,sau này mới biết đó là hàng các cửa hàng ủy quyền bên Singapore của apple dùng đổi máy lỗi cho khách