• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có bác nào sử dụng O2 ORION không?

tieumatinh

Chào các bác. Em đang sử dụng một con O2 ORION hay còn gọi là con IQ. Em thích dùng máy vừa có HĐH để còn cài được thêm ứng dụng, lại vừa có bàn phím để thao tác cho thuận tiện. Con này sử dụng WM5. Có điều em thấy có ít ứng dụng cho con Smartphone này quá, khác hẳn so với Symbians hoặc PPC. Em đang cần tìm một phần mềm từ điển Anh-Việt hoạt động ổn định với đủ chức năng. Bác nào đã có kinh nghiệm sài rồi giúp rm với. Em đã thử dùng Lingvo Dic. nhưng mà không được. Lạc Việt thì không cài được.

kiet_xu

Chào các bác. Em đang sử dụng một con O2 ORION hay còn gọi là con IQ. Em thích dùng máy vừa có HĐH để còn cài được thêm ứng dụng, lại vừa có bàn phím để thao tác cho thuận tiện. Con này sử dụng WM5. Có điều em thấy có ít ứng dụng cho con Smartphone này quá, khác hẳn so với Symbians hoặc PPC. Em đang cần tìm một phần mềm từ điển Anh-Việt hoạt động ổn định với đủ chức năng. Bác nào đã có kinh nghiệm sài rồi giúp rm với. Em đã thử dùng Lingvo Dic. nhưng mà không được. Lạc Việt thì không cài được.

Mình đang xài con này đây.Con này nhiều ứng dụng đó chứ không phải ít đâu.Về phần từ điển Anh-Việt mình đã có bài viết rồi.Bạn vào xem thử.
Link:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=487&page=23

Dark5189

mấy bác ơi cứu em với...em mới có con O2 Orion,nhưng mà sao em ko nhắn tin được,ấn vào bàn phím nó toàn ra số mà ko ra chữ kì quá!!!!

PhamHien

mấy bác ơi cứu em với...em mới có con O2 Orion,nhưng mà sao em ko nhắn tin được,ấn vào bàn phím nó toàn ra số mà ko ra chữ kì quá!!!!

bạn chuyển về chức năng gõ text ABC là được thôi! Khi soạn, thử bấm phím "Fn" liên tiếp và quan sát màn hình có hiện chuyển chế độ: abc/ABC/12/12

Dark5189

phím "Fn" nằm ở đâu vậy bác...bác chỉ chi tiết nhộ em với...thanks :((

kiet_xu

phím "Fn" nằm ở đâu vậy bác...bác chỉ chi tiết nhộ em với...thanks :((

Bạn vào soạn tin nhắn, muốn viết chữ thì có thể nhấn phím * để chuyển sang abc, Abc,ABC hay 123. Hoặc bạn có thể giữ phím * 1 lúc,máy sẽ hiện 1 bảng gõ cho bạn chọn,bạn có thể chuyển về ABC để gõ chữ như bình thường