• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có bạn nào dùng thẻ nhớ 4GB SDHC cho N82 không?

heomimi

mình cso cái thể 2G chính hãng LG thường bị hiện tượng mất list nhạc rất khó chịu

dunghoangit1

mình vừa đổi thẻ sandisk 8gb class 2 rồi, nhanh hơn hẳn, cũng đang test, dùng 1 tuần nữa xem có sao ko :( hi vọng là lần này ổn. cám ơn mọi ng nhiều nhé

hoangthanh21

Nếu là N82 Thường thì có lẽ do Firmware của bro hơi cũ nên nó không đọc được thẻ 4GB,(Mình trước đây dùng N82 Thường thì đọc thẻ 4GB còn nhanh hơn cả 2GB vì 4GB là class 6(tương đương với 6MB/s).Đối với N82 Đen có thể kéo được thẻ 8GB(class 6).Bạn nên check lại xem Firmware của bạn là V30.0.18(có thể cao hơn chút nữa) hay vẫn là V20.0..?????

huysmall

mình vừa đổi thẻ sandisk 8gb class 2 rồi, nhanh hơn hẳn, cũng đang test, dùng 1 tuần nữa xem có sao ko :( hi vọng là lần này ổn. cám ơn mọi ng nhiều nhé

Ko biết thế nào thôi, nếu hàng genuine 100% thì OK thôi bro.

Son_Nguyen

Mình xài N95-3 đã up lên firmware mới nhất là 20.2.011, cũng xài thẻ SDHC 4G C6 TRANSCEND mua ở Phú Thái cũng bị lỗi đây nè, nhưng lỗi của mình ko giống bác chủ topic. Hôm nọ mình đang nghe nhạc, lúc mình bấm BACK để quay trở lại thư mục nhạc thì máy đơ đơ rồi báo lỗi Error, tất cả dữ liệu mình lưu trên thẻ mất sạch ko còn gì cả trong khi máy vẫn nhận thẻ & báo là đã dùng 385MB. Mình nhét lại cái thẻ 2G vào thì dùng lại bt, ko có vấn đề gì cả. Mai chắc mình phải mang thẻ đi đổi quá.. Ko thì lại giống bác chủ topic, đổi sang thẻ của SANDISK dùng thôi..:(
Mà còn nữa, tốc độ đọc ghi của cái thẻ này mình test trên PC thì ko đến nỗi nhưng cho vào máy thì có lúc load chậm kinh luôn.. Chắc mình lấy phải thẻ lởm roài!!

handsomedn

Có lẽ thẻ của bạn bị varuts rùi! Dùng AVG fee để quét nha! Dạo nào bản BKAV home bị gì vậy! Vô down hoài không được!

minh76100

mua thẻ 4g hay 8 g ở đâu vậy các pro giá cả thế nào
em đang cần mua .em ở hp

binht611

thẻ của transend không ngon đâu. đọc ghi file chậm lắm, nhất là thư mục có nhiều file. bạn nên chuyển sang dùng thẻ scandisk ấy. ngày xưa mình cũng mua mấy cái transend nhưng thấy chậm quá, bây jo toàn mua scandisk

dunghoangit1

Mình xài N95-3 đã up lên firmware mới nhất là 20.2.011, cũng xài thẻ SDHC 4G C6 TRANSCEND mua ở Phú Thái cũng bị lỗi đây nè, nhưng lỗi của mình ko giống bác chủ topic. Hôm nọ mình đang nghe nhạc, lúc mình bấm BACK để quay trở lại thư mục nhạc thì máy đơ đơ rồi báo lỗi Error, tất cả dữ liệu mình lưu trên thẻ mất sạch ko còn gì cả trong khi máy vẫn nhận thẻ & báo là đã dùng 385MB. Mình nhét lại cái thẻ 2G vào thì dùng lại bt, ko có vấn đề gì cả. Mai chắc mình phải mang thẻ đi đổi quá.. Ko thì lại giống bác chủ topic, đổi sang thẻ của SANDISK dùng thôi..:(
Mà còn nữa, tốc độ đọc ghi của cái thẻ này mình test trên PC thì ko đến nỗi nhưng cho vào máy thì có lúc load chậm kinh luôn.. Chắc mình lấy phải thẻ lởm roài!!

Mình dùng thẻ 4GB toàn bị vậy nhiều rồi, hình như nó chỉ hỗ trợ cho 2GB và 8GB hay sao ấy nhỉ, mình đổi lên 8GB chạy nhanh cực luôn, truy cập thẻ như máy PC truy cập ổ cứng.

Có lẽ thẻ của bạn bị varuts rùi! Dùng AVG fee để quét nha! Dạo nào bản BKAV home bị gì vậy! Vô down hoài không được!

Mình dùng kaspersky ko phải do virus

mua thẻ 4g hay 8 g ở đâu vậy các pro giá cả thế nào
em đang cần mua .em ở hp

mình mua thẻ 8GB class2 của sandisk ở phú thái (Đại La - HN) giá 600K thẻ

thẻ của transend không ngon đâu. đọc ghi file chậm lắm, nhất là thư mục có nhiều file. bạn nên chuyển sang dùng thẻ scandisk ấy. ngày xưa mình cũng mua mấy cái transend nhưng thấy chậm quá, bây jo toàn mua scandisk

mình cũng dùng thẻ sandisk rùi, ok lắm :D. Thanks mọi ng nhá

Son_Nguyen

Cái lỗi này ko phải do virus đâu bạn, thẻ nhớ mình xài cũng quét thường xuyên. Mình ko bao giờ cắm thẻ nhớ hay USB lung tung, trước bị dính 1 lần vào PC bây giờ rút kinh nghiệm roài..:))

mrdragon88

Mình định mua thẻ Sandisk microSDHC 4GB (Class 2) nhưng ra Phú Thái thì hết hàng.Có ai biết ở đâu bán thẻ đó hàng chính hãng ở Hà nội ko?mình search trên mạng mà ko thấy:-??

whatislove89

cả nhà ơi,ai co kinh nghiem cho minh hỏi,minh dung thẻ 4gb cua trancend sau tu nhiên music player cứ bị mất list riêng,điên wa,vua hnay fai di mua cai thẻ 8gb nhung của sandik nhưng nó cứ cham châm,dang mún đổi sang thẻ 4gb công ty, k biêt N82 cua minh co dùng đc k?vì trên trang web nokia N82 co hỗ trợ 1gb 2gb va 8gb liệu mình mua 4gb cua hãng có bi lỗi như vậy nưa khong jup minh nhanh nhanh voi

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các máy nokia hỗ trợ rất tốt các thẻ nhớ Micro SDHC. N82 thì hỗ trợ tốt đến 8GB riêng các máy sau này như 5800, N97 hỗ trợ thẻ lên đến 16GB.

AndyCuong

Supper Moderators
Các máy nokia hỗ trợ rất tốt các thẻ nhớ Micro SDHC. N82 thì hỗ trợ tốt đến 8GB riêng các máy sau này như 5800, N97 hỗ trợ thẻ lên đến 16GB.

theo mình biết là máy đã Hỗ trợ SDHC thì dùng tốt hết , mình nghĩ N82 dùng tốt 16G , không phải là 5800 với N97 mới hỗ trợ tổ lên đến 16GB đâu bạn à .

Chỉnh sửa cuối:

azkaban3000

:)) mình cũng đồng ý vs andycuong, ví dụ như n82 trên forumnokia nó ghi hỗ trợ tối đa tới 4GB kìa :)) chip mạnh nên chả sao đâu :))