• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có cách nào kết nối internet cho 5800 bằng ADSL ở nhà không

Status
Không mở trả lời sau này.

jan1789

Em có nghe qua Wifi Modem, GPRS, 3G ,...
Vậy có ai cắm 5800 qua cổng USB vào máy vi tính có sẵn mạng để duyệt web trên 5800 được không.
Ai biết cách hoặc đã làm thì chỉ em

suzu_sugus

Vô nghĩa quá bạn ơi. Bạn thấy trên cái 5800 nó có cái lỗ nào cắm vừa giắc mạng không. Mà nếu đã có giắc mạng thì dùng máy tính đi cho rồi. Dùng điện thoại làm gì, khoe à. SPAM mod ơi

khanpcc

có thể đc. ban biết chut kiến thức về mạng wifi là đc. nếu máy tính bạn phát wifi thì có thể làm đc đấy.

jan1789

Vô nghĩa quá bạn ơi. Bạn thấy trên cái 5800 nó có cái lỗ nào cắm vừa giắc mạng không. Mà nếu đã có giắc mạng thì dùng máy tính đi cho rồi. Dùng điện thoại làm gì, khoe à. SPAM mod ơi

Chẳng ai spam làm gì, bạn không thấy các phần mềm down từ store.ovi.com hay à. Mà down từ máy vi tính rồi chép qua còn có lỗi. Nên mình muốn lên store bằng chính phone mình nhưng nhà mình không có wifi và máy mình là modem dây không phải wifi modem thì sao

TruongHan

Super V.I.P
Chẳng ai spam làm gì, bạn không thấy các phần mềm down từ store.ovi.com hay à. Mà down từ máy vi tính rồi chép qua còn có lỗi. Nên mình muốn lên store bằng chính phone mình nhưng nhà mình không có wifi và máy mình là modem dây không phải wifi modem thì sao

Thì bỏ tiền ra mua cái modem Wifi xài thôi chứ sao giờ :D

saudoi83

Bác này lập 1 cái topic nhảm quá.
1./ Ngồi ngay cái máy tính thì duyệt web bằng máy tính ko thích hơn à.
2./ Download từ ovi về máy tính rồi từ máy tính chuyển qua điện thoại bị lỗi à? Cái này em mới nghe.
3./ Mua điện thoại wifi chi vậy trời? Đừng nói là có wifi để ra quán cafe wifi cho có nhá, nếu vậy thì ra quán cafe đễ dowload mấy cái app ở ovi luôn cho xong.
4./ Bó tay toàn tập với bác.

suzu_sugus

Rõ ràng còn gì nữa, modem dây thì phải cắm, 5800 thì cắm vào màn hình à. K có wifi thì đi mua cục phát, còn không chỉ có 1 cách là dùng GPRS. Sự thực hiển nhiên mà

Đồng ý vs Saudoi83

hidenman

Để giải thích cho bác khoi lăng tăng
Thứ nhất nếu bạn xaì desktop thì khỏi bàn nữa do thường desktop ko bao h có card wifi thì sẽ ko làm đc việc này.
Nếu là laptop thì bạn có thể làm đc việc này.
Đầu tiên bạn cấm dây lan vào laptop. Bật contropanel vào quản lý mạg tạo cầu nối giữa card lan với card wifi để tạo nguồn phát tín hiệu wifi cho 5800 vào mạg bằg wifi do laptop phát

Nếu bạn xaì desktop ko có card wifi thì close topic lại vì ko j để bàn nữa

Posted via Mobile Device

barclays

Em có nghe qua Wifi Modem, GPRS, 3G ,...
Vậy có ai cắm 5800 qua cổng USB vào máy vi tính có sẵn mạng để duyệt web trên 5800 được không.
Ai biết cách hoặc đã làm thì chỉ em

Em tin cái này không vô nghĩa vì pda phone chạy WM làm được, nhưng rất tiếc là Symbian không thể. Vì vậy chỉ có thể share wifi thôi. Nếu bạn có laptop thì không cần dùng access point, còn nếu desktop không hỗ trợ wifi thì mua thêm cái access point nữa, đơn giản và cũng không tốn kém lắm

uongsting

Bác xem hướng dẫn cách config WIFI, cũng không quá phức tạp, enable WIFI, chọn kiểu mã hóa, chọn chế độ cấp phát IP DHCP nữa là ổn.

Modem có phát wireless thì dùng không tốt cần gì phải tìm giải pháp gắng vào PC dùng.

laijinye

hình như là có kết nối internet cho điện thoại bằng internet trên máy tính qua usb đó!

ducbang1907

Người ta ko biết mới hỏi chứ các bác. nhưng cái này bác nên vào thảo luận mà hỏi. trước đây s60v3 cũng có phần mềm làm đc việc như bác chủ topic mong muốn,tức là kết nối điện thoại với pc,rồi dùng mạng internet của pc để duyệt web http://www.youtube.com/watch?v=B396CfJdg9I
Mình cũng thử tìm hiểu và biết là bây giờ CHƯA làm đc như vậy bạn nhé.
Còn các bác khác chém người ta nhẹ thôi,ko biết mới hỏi mà. Download từ ovi ko dùng wifi thì ko đc. Cài qua máy tính thì chỉ cũng 1 phần nào đó thôi,còn bao nhiêu là phần mềm trên ovi,các bác có share hết đc ko? Tùy theo sở thích mỗi người chứ.
Hơn nữa ví dụ có phần mềm như bác chủ thớt nói cũng vui :)) thằng em bắn CF còn mình thì lướt web,vui phải biết. Dùng hub bluetooth như vậy cũng dc 10m cơ mà :))

jeykay

Nếu bạn xài laptop thì cấu hình laptop làm nơi phát wifi , mình vẫn đang xài như thế

tosenzzz2

Nếu bạn xài laptop thì cấu hình laptop làm nơi phát wifi , mình vẫn đang xài như thế
Bạn có thể chỉ mình cách config phát wifi chi tiết trên laptop đc ko?
Tại vì mình config sao mà khi lướt web = 5800 cứ toàn báo là "no gateway" không hà..

tungoc11

Dùng wfi để test goole maps........ chia sẽ hình ảnh mà mình chụp post lên tài khoảng goole rất hay đấy bạn ạ. chứ lên máy tính thì, vừa hao điện lại làm cả nhà mất ngủ vì bấm chuột, gõ enter ầmâầm có mà bị chử hả. ... đúng hong!!!
~X(
nếu đã có máy tính sẳn thì mua modum wfi test rồi chạy mầ mầ mà ko bị phiền ai hết??????

thechipmunks

nếu bạn có laptop thì tốt nhất mua cái swich wifi thôi chứ đừng mua modem wifi. cái swich wifi giờ chỉ 350k là loại ngon rồi, mình vừa mua 1 cái của TQ mang tên TENDA về, xem phim trên 5800 ầm ầm

filatfs

Bạn config IP cho điện thoại kiểu gì thế, mình làm trên N97 mà không được?
Bạn có thể chỉ mình cách config phát wifi chi tiết trên laptop đc ko?
Tại vì mình config sao mà khi lướt web = 5800 cứ toàn báo là "no gateway" không hà..
Vì XP không có dịch vụ cấp IP động, điện thoại của bạn kết nối qua wifi của máy tính không xin được địa chỉ IP nên báo no gateway. Mình đã thử gán IP tĩnh cho điện thoại, nhưng không chạy được. :(

Status
Không mở trả lời sau này.