• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có Flash được CFW khi xài màn hình loại thường

thinh994

Tình hình là lúc trước mình mua lại con Nokia 5800 về rồi mình up CFW lên cho nó. Nhưng sau khi up lên lại bị lỗi mất nửa màn hình ( Chỉ hiển thị 1 nửa ). Đem ra Thợ họ bảo màn hình này lúc trước đã bị thay ( Nghĩa là không phải màn hình chính hãng nữa ) nên dẫn đến tình trạng khi update CFW khiến cho file gì đó liên quan đến màn hình bị xóa đi làm cho màn hình bị hư như vậy.
Thế là mình phải thay màn hình, nhưng mình không thay màn hình chính hãng ở Nokia Care ( Bởi vì nó đắt quá, giá 1 triệu ) nên mình đxa thay màn hình loại thường ( 500k ).
Kể từ lúc đó, mình thấy ngày càng ra nhiều bản CFW rất đẹp và nhiều chức năng. Nhưng cũng đành ngậm ngùi mà nhìn bởi vì sợ nó lại xóa file liên quan đến màn hình làm hỏng màn hình nữa.

Các bạn cho mình xin ý kiến về việc này với nhé.
Có bạn nào đã từng thay màn hình loại thường mà vẫn update được CFW ngon lành không cho mình biết luôn nhé
Thanks For Reading !

haidtd

Minh cũng thay màn hình thường ( loại rẻ) nhưng mà thằng bạn nó làm điện thoại nó chỉ mua có 200k( ko phải 500k như bạn). khi thay xong mình nhận thấy màn hình rất đểu, nhìn rất kỹ bằng mắt thường mình nhận thấy có những gọn chạy từ trên xuống, hoặc từ dưới nên. Có cảm giác như là màm hình nó không chịu đc nổi tần số quét hay sao ấy( mình không rõ chỗ này lắm). khi máy chạy 1 chương trình nặng thì màn hình rật rật. Mình nghĩ là do màn hình. Mình dùng đc vài ngày đi mua cái mới dùng cho bõ tức

avencast

Minh cũng thay màn hình thường ( loại rẻ) nhưng mà thằng bạn nó làm điện thoại nó chỉ mua có 200k( ko phải 500k như bạn). khi thay xong mình nhận thấy màn hình rất đểu, nhìn rất kỹ bằng mắt thường mình nhận thấy có những gọn chạy từ trên xuống, hoặc từ dưới nên. Có cảm giác như là màm hình nó không chịu đc nổi tần số quét hay sao ấy( mình không rõ chỗ này lắm). khi máy chạy 1 chương trình nặng thì màn hình rật rật. Mình nghĩ là do màn hình. Mình dùng đc vài ngày đi mua cái mới dùng cho bõ tức

cái này màn hình nokia nào chả bị bạn :p, màn hình zin cũng bị nữa đấy, nhưng chỉ bị vậy ở những gradient màu trung bình thôi

movado_38

ah! ra cua hang phu kien co hai loạ man hinh 5k8
loai thuong la gia 300k chi dung cho v40 tro xuong ver cao hon se bi mat nua man hinh va keo soc lung tung
va loại man hinh xin nhu zin luon gia la 330k
loạ nay xai vo tu nhu man hinh zin cfw thoai mái
co the len duong 3t2 quan 10 o day ban rat nhieu

thinh994

ah! ra cua hang phu kien co hai loạ man hinh 5k8
loai thuong la gia 300k chi dung cho v40 tro xuong ver cao hon se bi mat nua man hinh va keo soc lung tung
va loại man hinh xin nhu zin luon gia la 330k
loạ nay xai vo tu nhu man hinh zin cfw thoai mái
co the len duong 3t2 quan 10 o day ban rat nhieu

Thanks bạn. Mình ở Đà Nẵng :(

7534286

thằng sửa điện thoại kia giải thích kì nhỉ. màn hình thì liên quan gì đến phần mềm máy nhở zz........