• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÓ NÊN SHARE PREMIUM THEME HAY KHÔNG?

Có nên share premium theme?

• Có, vì k cần tốn tiền mua nhưng sẽ k có ai làm theme nữa

Votes: 9 26.5%
  • Thôi, bỏ 1 ít tiền mua cũng k sao

Votes: 25 73.5%

• Total voters
    34
Status
Không mở trả lời sau này.

Luu_Tan_Vu

bên daily quy định vấn đề này rất nghiêm có lần mình up 1 theme mình edit lại lậptức bị mod bên đó cảnh cáo. Họ rất tôn trọng bản quyền nên soft hay theme của họ rất phát triển, riêng việt nam mình k thiếu nhân tài nhưng họ chán cái cảnh phải tốn thời gian công sức cuối cùng k được gì nên có rât ít soft hay theme ra đời, thật sự cám ơn những người đã đang và sẽ làm theme viết app k chỉ cho v5 mà cả symbian, vì gần như nokia đã bỏ hẳn v5 và v3 rồi.

MinhThang

Manager
QUI ĐỊNH của PV cũng đã có Cấm điều này:

Điều 3.4:
Các chủ đề giới thiệu về Software, Games, Theme.v.v Phải có hình ảnh minh hoạ và Link Download, thông tin hướng dẫn bằng tiếng Việt và đúng nơi qui định.
- Nghiêm cấm các bài viết công khai quảng bá, chia sẻ trực tiếp các sản phẩm thương mại khi không được phép của nhà sản xuất.

boy_online01

Nhìn cái title cũng biết câu trả lời là ko rồi, đọc xong thấy khổ thân thằng bé :(
Hôm qua khuyến mại Vina, tranh thủ nạp 100k rồi mua apps luôn, khỏe re :D

Chả biết mấy chữ số nghĩa là gì, cứ che nó đi cho an toàn :D
Các bác noi gương em nhé :p, cứ rình hôm nào khuyến mại thì nạp thẻ rồi mua thôi, thiệt hại cũng chả đáng bao nhiêu. Coi như là hôm ý ko đc hưởng khuyến mại :D.

Luu_Tan_Vu

Thực sự là yêu mấy theme này: Theme: Next Series {Premium}

bạn có biết bộ này daeva mất mỗi ngày 5 tiếng liên tục k nghỉ trong 3 tuần k, daeva bán theme k vì tiền đâu mà chỉ muốn kiếm 1 ít tiền giúp bố mẹ của mình thôi, nếu cần tiền daeva k bán giá đó, có thể thây các theme của fsx giá rất mắc nhưng mua sẽ bịhớ còn theme của daeva thì an tâm, k đáng mấh ngàn đó đâu.
@boy mình chỉ mua theme ít khi mua app, chắc giờ đủ bộ ind190 daeva112, theshadow, attisx,novag, illusion, atlantis,fsx chưa kể mấy cái lẻ tẻ của mấy người khác

Dragon459

Manager
nói thật.mặc dù bây giờ mình đang trong tình cảnh say rượu.tuy nhiên mình nghĩ mọi người đang qúa đề trọng vấn đề này rồi
công sức người ta viết app cũng k nhỏ đâu,
mình cũng là người edit theme.mình hiểu làm được 1 theme k phải là đơn giản.điều đó mình quá hiểu,tuy nhiên topic này đi vào 1 vấn đề cũng chả có gì là phải làm nghiêm trọng lên cả.
App cũng có thể share free, theme cũng có thể free.bản thân topic anna dragon red mình lập ra cũng là vì lí đó.
vì sao từ PREMIUM mình lại chuyển sang FREEMIUM.trong khi công sức bỏ ra không hề nhỏ
ngay từ đầu mình để chữ preium chỉ là để mọi người trân trọng công sức người viết app hay theme bỏ ra thôi
quan trọng nhiều khi không phải là tiền bạc
Có lẽ bây giờ thì mình cugx không còn đủ minh mẫn để viết hết suy nghĩ của mình lúc này.
MÌnh chỉ muốn nói rằng.
mọi chuyện đều có cách xử lí hợp lí của nó
nếu nghĩ như vủain
thử hỏi nếu bạn nghĩ cho nhhubng người edit theme thì bạn đối xư r ntn
\những người viết app để bạn dùng thì bạn nghĩ ntn

Chỉnh sửa cuối:

Luu_Tan_Vu

nói thật.mặc dù bây giờ mình đang trong tình cảnh say rượu.tuy nhiên mình nghĩ mọi người đang qúa đề trọng vấn đề này rồi
công sức người ta viết app cũng k nhỏ đâu,
mình cũng là người edit theme.mình hiểu làm được 1 theme k phải là đơn giản.điều đó mình quá hiểu,tuy nhiên topic này đi vào 1 vấn đề cũng chả có gì là phải làm nghiêm trọng lên cả.
App cũng có thể share free, theme cũng có thể free.bản thân topic anna dragon red mình lập ra cũng là vì lí đó.
vì sao từ PREMIUM mình lại chuyển sang FREEMIUM.trong khi công sức bỏ ra không hề nhỏ
ngay từ đầu mình để chữ preium chỉ là để mọi người trân trọng công sức người viết app hay theme bỏ ra thôi
quan trọng nhiều khi không phải là tiền bạc
Có lẽ bây giờ thì mình cugx không còn đủ minh mẫn để viết hết suy nghĩ của mình lúc này.
MÌnh chỉ muốn nói rằng.
mọi chuyện đều có cách xử lí hợp lí của nó
nếu nghĩ như vủain
thử hỏi nếu bạn nghĩ cho nhhubng người edit theme thì bạn đối xư r ntn
\những người viết app để bạn dùng thì bạn nghĩ ntn

nếu daeva k nhờ mình, nếu họ k phàn nàn về vấn đề này, nếu những người viết app họ phàn nàn về mấy cái app được leech, mình đã k làm cái topic này vì theme cho v5 đã ít, theme đẹp lại càng ít, app cũng có thể xảy ra grường hợp tương tự nhưng nếu họ k làm gì thì việc gì mình chuốc khổ vào thân cho mệt, cái bạn nói thì daeva đã làm thôi, tất cả các theme premium từtrước next series đã được free nếu họ muốn free thì nó free, tương tự với bạn ban có quyền bán bộ icon đó của bạn hay làm bất cứ điều gì với nó mình k biết vì nó là của bạn, vậy là bạnkhiểu mình viết gì rồi, vì chính họ yêu cầu del theme củ họ, và họ đã pm với nhiều admin của các forum khác nữa, chỉ muốn mọi người thay đổi ý thức thôi. Chứ theme thì mình mua, tự edit, có dùng theme của ai edit lại đâu,app cũng thế, vì mình hay dùnh opera và cài ít app., mình sẽ up screen những thứ mình đã mua và download trong ovi

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
nếu như vì daeva nhờ mà lập topic ntn thì chẳng phải là đã quá thiên vị những người làm theme à.
Nói thêm 1 chút về vấn đề share trực tiếp hay share qua inbox như thế này
Người nhận link share trực tiếp sẽ chẳng phải làm gì khác ngoài vấn đề là dow về và cài vào máy.
Người nhận link share qua inbox cũng tương tự.
Có nghĩa là sẽ không ai bỏ tiền ra mua cả. vậy thì qua inbox hay trực tiếp về cơ bản chả có gì khác biệt cả.
Nếu như trân trọng người làm theme thì những người mua theme đó đừng share, 1 người share cho 1 người.nhưng lấy gì đảm bảo người được share đó k tiếp tục share tiếp.cứ thế.
Người viết theme thì thắc mắc vì sao theme của họ k bán được mà các theme "giống" y si đúc của mình vẫn trôi nổi trên các diễn đàn.
Thà rằng họ cứ share trực tiếp để người viết biết được còn có biện pháp xử lí còn hơn là họ bị mất chất xám và công sức trong im lặng.
Dù là mua trên store hay qua paypal thì 1 khi đã có theme rồi.người ta đều có thể share.
Như vậy vấn đề vẫn nằm ở ý thức của người mua theme và share theme

Thêm 1 chút nữa về vấn đề này nữa:
1 topic trên top chú ý thì ai cũng biết đó là topic "TEAM PREMIUM s60v5 THEME- HƯỚNG DẪN MUA THEME APP TRÊN OVI"
Đấy. 1 topic với ý nghĩa là tất cả hùn tiền để mua 1 lần theme PREMIUM rồi về chia lại cho nhiều người.thì có khác gì đâu.
nếu như k làm như thế thì không phải họ chỉ bán được cho 1 người mà bán được cho rất nhiều người.
Rất có thể là trong số những người hùn tiền kia.hoặc A hoặc B hoặc cả A,B đều có thể mua nó
Như vậy để chứng tỏ xác xuất họ có thể bán được theme không chỉ là 1 lần đối vs cùng 1 nhóm người
Nếu như đã suy nghĩ cho người làm theme ấy mà,thì topic này và topic TEAM PREMIUM s60v5 THEME kia thực sự đang mẫu thuẫn lẫn nhau.
1 người hô hào góp tiền mua chung theme để share kín. rồi chính người đó lại hô hào bảo vệ bản quyền theme.

Quả thực rất đáng để cười ra nước mắt.

Luu_Tan_Vu

chẳng có gì là mâu thuẫn cả, topic kia là dành cho những người k muốn bỏ hẳn 1 khoản tiền để mua còn họ có share ai hay k thì à việc của họ ít nhất là k up link trực tiếp lên diễn đàn các nơi khác như daily cũnthê thôi, họ k cho phéo link crack lên diễn đàn của họ còn việc sare in box thì k ai cấm được, đâu phải ai cũng sẽ vào cái team đó, có nhiều người cũng tự bỏ tiền ra mua mà cái topic đó cũng chỉ là donate 1 ít cho những người làm theme thôi, mà cái topic này jìnhcũng hỏi ý người khác rồi mới lập chứ có phải mình tự ý lậơ đâu,dù là cái team đó có thể những người đó có người sẽ share nhưng k đánh kể vì trong đó có tiền của họ, còn topic này nhằm thống nhất có nên share link lên diễn đàn hay k.còn những người viết apo nêu họ yêucâuthi mình cũng phải gỡ link thôi, nhưng họ biết mình k thể kiểm soát nên k làm còn những người như daeva thì muốn hạn chế share theme còn pda k post thì nơi lhác cũng post

Luu_Tan_Vu

đối với mình free là có thể down sử dụng nó chia sẻ 1 cách thoải mái
premium là những thứ phải bỏ tiền k biết nhiềuhayít, và có chiasẻhayk tùy vào người mua cái theme đó
topic này chỉ để biểu quyết ý kiến có share link trực tiếp lên diễn đàn k
topic kia dành cho những người dùng theme bản quyềnnhưng k phải tốn nhiều tiền
Có nhiều người hiểu sai mục ưíchcủa 2 topic này nhỉ

ace_hp7

Active Member
Nếu các Mod thống nhất những theme có nguồn Pre sẽ k đc post công khai trên 4rum thì có nghĩa những theme mod lại từ nguồn những theme Pre đó sẽ k đc post??? ( dù moder có thể có nhiều cách để có nguồn theme ) vì vẫn liên quan đến theme Pre ??? nếu thế từ nay sẽ k còn theme mod nữa ,những theme đc mod lại khi làm ra sẽ k share ,người chịu thiệt sẽ là những ng k có $ mua theme :( và những moder
mình nói thật kể cả có Pre đi nữa đâu phải lúc nào cũng vừa ý mình , bỏ công sức edit theme cũng đâu có nhẹ nhàng j ,bỏ công ra làm rồi dùng 1 mình ,k đc share ---> nản lòng những moder
bây h chẳng qua k còn ai làm theme cho v5 nữa ,chỉ có Ind90 ,Daeva làm nên họ mới nthe
trc đây thời kỳ V5 còn thịnh ,thử hỏi có ai biết Ind190 ,Daeva là ai k ,hay mọi người đều dùng theme của Dsma ,Piezo ,Larrson ...những ng đi trc họ làm theme vì niềm vui chứ k fai vì $ như bi h , có bao h thấy họ kêu ca than thở 1 câu nào k,có Piezo làm theme pre nhưng cũng share thoải mái ,chẳng đi chặn Ip như bi h

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

vote một phiếu có share vì chưa đọc rõ câu hỏi.
mình thích dùng theme PREMIUM ít nhiều nó cũng khác xa với theme Free mà :)
cho nên ai hích thì tự mua :)

Dragon459

Manager
đối với mình free là có thể down sử dụng nó chia sẻ 1 cách thoải mái
premium là những thứ phải bỏ tiền k biết nhiềuhayít, và có chiasẻhayk tùy vào người mua cái theme đó
topic này chỉ để biểu quyết ý kiến có share link trực tiếp lên diễn đàn k
topic kia dành cho những người dùng theme bản quyềnnhưng k phải tốn nhiều tiền
Có nhiều người hiểu sai mục ưíchcủa 2 topic này nhỉ
có nhiều người hiểu sai.có nghĩa là rất nhiều người đã có ý nghĩ giống nhau.mà biểu quyết thì sẽ phụ thuộc vào số đông.

đứng trên lập trường người là theme thì họ muốn nói rằng : đừng nghĩ là góp tiền vào mua 1 theme là đã làm tròn nghĩa vụ của người sử dụng.vì thế đừng nghĩ đến việc góp tiền vào mua 1 cái rồi muốn share thế nào thì share.
Share trong inbox cũng đã là share rồi.1 người nhận được link share có nghĩa họ đã mất đi 1 khách hàng tương lai

Đứng trên địa vị người sử dụng thì có thể nghĩ ntn

Trước kia rất nhiều người làm theme PREMIUM cũng đều share free cả.còn mấy vị như daeva có không làm nữa cũng chả sao cả.

Đừng nghĩ họ là cả bầu trời. họ chỉ là 1 ngôi sao nhỏ trong vũ trụ theme symbian thôi.
Bản thân mình chả dùng mấy theme đó. nên chả có gì mà mình k dám nói cả.
họ làm vì tiền.ai có thì mua. không có tiền mua dùng theme free.đấy mới là cuộc sống.

Cũng đừng cố bới móc chủ đề theme premium làm gì cả.

Luu_Tan_Vu

thì mình ưể mọi người tự quyết định mà có ai cấm đâu, sau 3 ngày sẽ rõ. Vì mình là người chuyên convert theme premium đây nè. Mình k lẽ k biết vấn đề này. Vì thế mới làm bầu chọn công khai chứ nói thật hôm qua mìnhhỏi mod thì mod bảo chỉ cần pm với chủ topic rồi del đi nhưng mình k làm thế. Nếu các ban tự tin và đủ khả năng thì tự àm theme cho rêênmình riêng jình cái premium nào mua về mình k sửa lại. Cái vấn đề ở đây mà k ai hiểu mà cứ gn cổ lên cãi mãi là sao nhỉ, họ chỉ yêu cầu mình del những theme nguyên gốcủa họ thôi còn các theme ban tự mod lại thì muốn làm gì tùy ban chứ. Có người biết k thể tự làm theme mà phải dựa và họ thì họ có cái quyền đó, ngay cả trước khi có topic này thì nội quy pda đã có điều này đấy thôi chỉ là họ k lên tiếng.

extinctzoo

Chậc, cũng đau lắm. Có khi ngồi mấy ngày trời mới làm ra đc cái theme , Premium đem share cũng như công sức đổ sông đổ bểX_X
Nhưng em vẫn thích đẹp mà Free :D
Kết Luận: ko biết theo phe nào hết:p, nhưng chắc tốn từ 5000-10000 thì OK. nghỉ ăn sáng 1 bữa thui:))

realman225

Chậc, cũng đau lắm. Có khi ngồi mấy ngày trời mới làm ra đc cái theme , Premium đem share cũng như công sức đổ sông đổ bểX_X
Kết Luận: ko biết theo phe nào hết:p
muốn đẹp mà free thì lên google mà sreach,đừng post ở đây dỡ làm xấu mặt PDAVIET cũng như người VN

ace_hp7

Active Member
bác nên edit là sẽ DEL những topic post theme PREMIUM ( nguyên bản ) còn bản mod thì tha ,để ae đỡ lăn tăn ,yên tâm công tác
theme mod k bị xoá ,nên bác nào muốn post thì mông má xì tút qua loa nó 1 tí như thay background ,icon pin sóng .. là yên tâm k bị del rồi nhé
đấy là cách hiểu của em nó thế :-?

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
thì mình ưể mọi người tự quyết định mà có ai cấm đâu, sau 3 ngày sẽ rõ. Vì mình là người chuyên convert theme premium đây nè. Mình k lẽ k biết vấn đề này. Vì thế mới làm bầu chọn công khai chứ nói thật hôm qua mìnhhỏi mod thì mod bảo chỉ cần pm với chủ topic rồi del đi nhưng mình k làm thế. Nếu các ban tự tin và đủ khả năng thì tự àm theme cho rêênmình riêng jình cái premium nào mua về mình k sửa lại. Cái vấn đề ở đây mà k ai hiểu mà cứ gn cổ lên cãi mãi là sao nhỉ, họ chỉ yêu cầu mình del những theme nguyên gốcủa họ thôi còn các theme ban tự mod lại thì muốn làm gì tùy ban chứ. Có người biết k thể tự làm theme mà phải dựa và họ thì họ có cái quyền đó, ngay cả trước khi có topic này thì nội quy pda đã có điều này đấy thôi chỉ là họ k lên tiếng.

Thứ nhất : đừng có nói từ gân cổ lên cãi mãi ở đây
đâu phải phường buôn bán mà ăn nói kiểu con buôn đó.
Thứ 2
thử nhìn lại cách bình chọn đi
Có nên share premium theme?

Có, vì k cần tốn tiền mua nhưng sẽ k có ai làm theme nữa
Thôi, bỏ 1 ít tiền mua cũng k sao

thế thì vấn đề ở đây chẳng phải là đề cập tới share theme à.
Chả lẽ mình vẫn còn say từ hôm qua tới giờ nên nhìn nhầm à :))

Luu_Tan_Vu

Kết Luận: ko biết theo phe nào hết:p, nhưng chắc tốn từ 5000-10000 thì OK. nghỉ ăn sáng 1 bữa thui:))

có mấy ngày thôi hả bạn, riêng cái convert lại cũng tốn mấy ngày chứ nói cáigì tới làm theme. Mà cũng ngu ở k đi làm cái việc này để người ta nói này nói nọ. Thôi ai muốn làm gì thì làm, có hay k có theme mới mà xài thì tuỳ họ và việc của họ k phải việc của mình. Tết rồi bỏ hết k quan tâm gì nữa, sống chết mặc bay, ai cũng thích free thì đành chịu, ai cũng thích nghĩ tới mình hết. Vì vậy công nghệ phần mềm việt nam cứ lẹt đẹt mãi, chưa ra soft mà có bản creck rồi.

Ntv_79

Đâu chỉ có làm theme mất thời gian? Làm gì cũng mất thời gian cả và nhiều cái công sức bỏ ra còn gấp nhiều lần theme. Các cái đó đều bán cả, và họ có muốn ta up link full free hay k? Tất nhiên là k? Nhg mọi thứ a e vẫn dùng đó thôi. Nếu tất cả đều mua thì tiền mua hơn cả tiền đt và chắc những người nghèo mê công nghệ như ae ta sẽ chẳng có bao giờ có cơ hội trải nghiệm và phát triển được. Các diễn đàn ra đời và tồn tại đc cũng một phần vì thế. Nếu chỉ mua thì cứ vào ovi hoặc trang chủ mua thôi. Hết. Mình ủng hộ là có điều kiện thì nên mua để đóng góp cho sự phát triển. Nhưng mình nghĩ đã có link free từ diễn đàn khác thì mình có share cũng chẳng sao. Mình ủng hộ là shere. Ai đó mua và tôn trọng tác giả là đúng, ai đó share cũng chẳng sai. Vấn đề bản quyền tác giả sẽ phải nghĩ. Tuy nhiên bảo là họ k làm nữa, chẳng sao, người khác sẽ làm và họ đam mê họ sẽ làm tiếp và nghĩ cách để công sức họ bỏ ra đc đền đáp. Họ chặn Vn? Một phản ứng tức thời và hại nhiều hơn lợi vì họ đã mất đi rất nhiều khách hàng đáng lẽ đã mua của họ. Nếu chặn tất thì làm ra để đấy sao? Vấn đề bản quyền sẽ ko thể nghĩ cứng nhắc trong điều kiện hiện nay được, chắc phải cần thời gian thêm nữa. Mình nhớ là từ lâu Bill gate đã phải thừa nhận thà chấp nhận để người ta dùng win bản bẻ để họ biết đến và khi có đk sẽ mua còn hơn cấm triệt để rồi họ dùng cái khác free và sẽ k bao giờ biết đến win của Bill nữa. Một điều nữa là những vấn đề liên quan đến mua bán, tiền bạc sẽ ko tồn tại được ở khu vực này.

Status
Không mở trả lời sau này.