• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có nên sử dụng pin galieo cho HD2

theloner

em mới mua con HD2 để học anh văn, do chuẩn bị thi nên dùng từ điển và xem grammar hơi nhiều. Em quan sát thấy pin của HD2 quá ẹ tới trưa là còn khoảng 50%, thấy quảng cáo pin galieo cho HD2 dung lượng 1500 khoảng 200k, không biết có nên mua loại này xài không, nếu xài có ảnh hưởng gì tới máy ( cháy, nổ )và thời gian sử dụng khoảng bao lâu. Em tính chơi pin dung lượng cao của HD2 2000 nhưng giá chát và nó to quá không bỏ vô bao được. Mong các bác giúp.

HopANZ

em mới mua con HD2 để học anh văn, do chuẩn bị thi nên dùng từ điển và xem grammar hơi nhiều. Em quan sát thấy pin của HD2 quá ẹ tới trưa là còn khoảng 50%, thấy quảng cáo pin galieo cho HD2 dung lượng 1500 khoảng 200k, không biết có nên mua loại này xài không, nếu xài có ảnh hưởng gì tới máy ( cháy, nổ )và thời gian sử dụng khoảng bao lâu. Em tính chơi pin dung lượng cao của HD2 2000 nhưng giá chát và nó to quá không bỏ vô bao được. Mong các bác giúp.

Có nhiều $$ thì chơi đi, chơi vô rồi biết.
Dung lượng cao mà nghịch nhiều thì nó cũng mau hết.

nguyen_hoang

HD2 màn hình cảm ứng điện rung to nên mau hết pin là chuyện thường thôi, hơn nữa bạn chọc ngoáy nó nhiều nó cũng phải tốn pin chứ
Hồi xưa có topic bàn về vấn đề này rồi, tớ thấy có cái pin hỗ trợ kèm kiểu HD2 gù lưng ý, nhưng có thêm chân đế nữa rất hay

huydong0164

Loại này kích thước như pin của hãng. Lắp vào bình thường, Pin chạy tốt tuy 1500 mAh nhưng nhanh hết pin (so với pin theo máy) nhưng với giá như vậy thì hợp lý. Có lẽ pin này cũng đảm bảo vì thấy cũng sắc xảo lắm. Mình mới sử dụng nên cũng chưa biết tuổi thọ có cao không. Nếu cần phải có pin dự phòng thì nên mua

buihieupda

dùng hoài chưa thấy có biểu hiện gì ! có pin thay và giá như thế là ok rồi.

senshin

mình mua 1 pin chợ trời 50k-70k + 1 sạc rời xài mãi không hết pin =))

lungtungbeng

Mình dùng 5 tháng nay rồi. mất pin zin, hiện đang dùng 2 pin Galilio để thay thế. Chạy rất ổn. khi so sánh nhiệt độ máy khi chạy android bằng Current Widget thì nhiệt độ cao hơn khi dùng pin Zin (30 độ) còn khi dùng pin Galilio thì máy mát hơn (24 độ)

kjsryan

Mình có 1 cách thế này
Thấy có thể lâu hết pin hơn
Thứ 1 Bạn nên tháo thể nhớ ra,không xài thẻ nhớ==>tiết kiệm rất nhiều pin
Thứ 2 nên chỉnh độ sáng 30% thôi==> tiết kiệm thêm 1 ít nữa
Mình đã thử và đã thấy tốt
Bình thường 2 ngày mới xạc pin trong điều kiện nghe gọi và nhắn tin thường xuyên
2 ngày rưỡi hơn trong điều kiện ít xài :)

camhoi

Đang dùng Pin Galilio 1500mAh đây thấy cũng ổn không kém pin zin là mấy. Do nghich nhiều ngày phat hết 1 cục rưỡi :))

thinhletien

pin gal là dạng pin tàu khựa nhưng chất lượng cao, giá thành tốt, xài rất okie, mình đang xài pin này song song với pin zin, có thể nói ngang ngửa, hơn tý chút lun ấy. Với cái giá 220k thì quá xứng đáng rùi bác.

theloner

Em thấy có 1 bác bên 5s bán pin zin và tùm lum đồ zin theo máy của HD2 giá cũng chỉ 280k 1 cục pin zin. Em không dám đưa link. Nhưng em nghĩ pin zin thì theo máy chứ đào đâu ra cả đống vậy.

huydong0164

Nói chung pin galilio tốt nhưng không thể bằng pin zin được. Lúc pin còn từ 60% trở lên thì chậm xuống, nhưng khi xuống <60% thì hết rất nhanh. Nó 1500 mAh nhưng hết nhanh hơn pin Zin

songviet

Có bác nào bị tình trạng dùng pin (ko phải zin) cứ khoảng -20 -30 % là tắt máy muốn dung dc phải sạc lại (zin thì ko bị vậy)

thanharts

Mình ở HN, bác nào biết chỗ bán pin galilio 1500mah cho HD2 giá 200k thì chỉ mình với hix đang cần tìm một cục xài :|

PingMD

Mình dùng đc 3 tháng rồi, cũng tạm đc dung lượng gần ngang với pin zin.

hpnokia

Đang dùng pin Ga thời lượng sử dụng thì củng như nhau,sạc cho em nó bằng cái sạc xoay 360 độ rất good,có 1 điều rất thích xài pin Ga là máy không nóng như pin zin.