• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có PM nào giống ghost cho PPC không?

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhdol

Member
Chào các bác, em mới tò te xài WM, cũng thủ vọc vạch tí tí ROM, nhưng sau mỗi lần vọc, lại mất t/g cài lại một loạt các app khác.
Em hỏi các bác có phần mềm nào dành cho PPC mà có chức năng giống norton ghost không ạ? Để làm một bản phòng khi úp lại cho nó lẹ :-?
Thank các bác!

minhcan

mình cũng dùng SPB backup, cho hỏi Full backup là backup luôn cả thẻ nhớ nữa phải ko? Sao mỗi lần mình Restore,soft Mobiion chặn cuộc gọi đều ko save lại project mà mình đã save. Xin các cao thủ chỉ giáo.

nghiadt1087

giá mà có phần mềm gom tất cả program đang có trên máy vào 1 file rồi sau khi up Rom mới chạy 1 lần là cài được hết lại các program cũ thì tốt quá nhỉ, mỗi lần up Rom cài lại mệt quá =_=

quocqvq

các bạn có thể dùng PM này để backup (giống với Ghost trong Win ) các ứng dụng cài trên máy. tải về bỏ .7z và unzip ra.

NhatToai

Super V.I.P
Các PM Backup chỉ có thể Restore và chạy ổn trên một bản ROM nhất định mà nó đã Backup.
Còn việc dùng file Backup đó để chạy lại trên bản ROM khác là điều không nên vì chắc chắn là sẽ lỗi hệ thống.
Các phần mềm chung cho PPC đều đã có khu vực riêng rồi,không nên mở Topic chỉ để xin PM.
Thread Closed!

Status
Không mở trả lời sau này.