• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có thể thành lập CLB PDAviet.net Hải Dương?!

PhamHien

Xin kính chào BQT cùng các anh em thành viên pdaviet.net của Hải Dương! Em xin có mấy điều thưa cùng anh em.

Hải Dương, một tỉnh Đông Bắc Bộ nằm trên trục đường QL 5 nối Hải Phòng và Hà Nội. Từ đây, đi về HN hay HP đều không xa và cũng rất thuận tiện về tuyến đường, phương tiện.

Hiện nay, trừ những người đi công tác, làm ăn ở các tỉnh thành khác thì số người tiếp cận và sử dụng các thiết bị số cầm tay tại HD còn ít. Chỉ lẻ tẻ ở một số địa phương và TP Hải Dương. Có thể nêu một vài lí do theo bản thân tôi:
- Điều kiện kinh tế, kĩ thuật chưa đáp ứng
- Số người quan tâm tới thiết bị cầm tay còn ít hoặc rất ít quan tâm. Bởi vì với điều kiện hiện nay, việc đưa vào sử dụng các phần mềm phục vụ công việc chưa có tính khả thi cao. Các hình thức kết nối và cơ sở hạ tầng chưa đáp ứng đựơc. Dạo qua TP Hải Dương, số điểm truy cập Wifi đếm trên đầu ngón tay...
- chủ yếu đối tượng dùng tập trung vào điện thoại di động bình dân,đơn giản.Chỉ cần có thoại, SMS. Nếu tốt hơn thì thêm các tính năng như Camera, Mp3, Bluetooth, GPRS...
- Các thiết bị PDA hiếm và "khó sử dụng" đối với phần lớn người dùng vì sử dụng hệ điều hành phức tạp và ngôn ngữ chưa "thân thiện"
- Những người đã và đang sử dụng PDA thì chưa có sự tập trung để trao đổi, chia sẻ trực tiếp,chủ yếu qua các diễn đàn. Điều này chỉ một số ít CB-VC làm việc ở văn phòng hay có công việc liên quan trực tiếp đến Internet thì mới có nhiều thời gian truy cập, tìm hiểu. Chính vì vậy, họ chưa có dịp học hỏi lẫn nhau hay chia sẻ được kinh nghiệm sử dụng cũng như trao đổi về các dòng máy trên thị trường. Vì thế, không có điều kiện trao đổi, mua bán và sử dụng nhiều dòng máy khác nhau...

Có thể kể ra rất nhiều lí do khác nữa...! Một vài lần, em cần mua hoặc tìm một số phụ kiện cho PPC, em đã đi rất nhiều cửa hàng ở TP HD thì thấy rất ít nếu không muốn nói là hiếm. Một số chủ cửa hàng khi được hỏi đến "PPC" thì lắc đầu không biết hoặc biết nhưng không rõ. Ngay cả một anh đang làm phòng ....(đồng nghiệp của em), anh ấy đang dùng O2 XDAII. Có một lần gặp nhau trong quán cafe,em có hỏi mượn máy xem thì thấy vẫn nguyên bản WM2003. Em có hỏi "Sao anh không up ROM dùng cho hiện đại?". Em nhận câu trả lời:" Up ROM là gì vậy? Cài nhạc DJ à?"

Dù là thành viên mới của PDAviet.net nhưng bản thân em rất ham mê tìm hiểu CN qua diễn đàn này. Thấy Hà Nội và Hải Phòng đều có CLB và hoạt động rất thường xuyên, sôi nổi, vậy còn những Mems của hải Dương thì sao? Thiết nghĩ, những anh em nào là MOD hay MEM người Hải Dương, chúng ta hãy mạn dạn xin phép BQT thành lập một CLB PDA. Qua đó chúng ta sẽ có cơ hội mở rộng hoạt động học hỏi, chia sẻ sử dụng, ứng dụng công nghệ vào học tập, công việc, nâng tầm hiều biết...Xa hơn nữa là có cơ hội giao lưu, học hỏi với hai CLB lớn ở HN và HP.

Đôi lời bày tỏ của bản thân. Rất mong anh em xem xét và ủng hộ. Nếu có điều gì hơi quá, mong anh em bỏ qua!

Chúc mọi người vui vẻ và mong rằng điều mong muốn của em sớm thành hiện thực! Chúc pdaviet.net ngày càng lớn mạnh!

Chỉnh sửa cuối:

Badamgiak23

Super V.I.P
Mình thấy ý kiến này được đó, nếu các bạn trên Hải Dương có thể ra đời 1 CLB thì nó sẽ là cầu nối giữa Hà Nội và Hải Phòng !

nguyenvansang

Well-Known Member
Ui! Bạn ấy nói toàn những lời thực và việc thực. Thiết nghĩ Hải Dương mình vẫn còn chưa chú tâm vào vụ CNTT và mảng ứng dụng điện thoại di động cho lắm. Mình ủng hộ 2 tay cho ý kiến của bạn(bởi mình cũng là mem HD mừ :D). Song cứ như cái hiện thực của bản thân mình thôi thì cũng nhận thấy : " Mình ở vùng quê nghèo (1 Xã miền núi huyện Chí Linh)khi mình lên thị trấn ghé vô các quán Sửa chữa điện thoại (lớn có - nhỏ có) và hỏi mấy cái vấn đề : cái máy này xài hệ đièu hành gì hả anh???:)D) mấy cha+mấy chị mặt mũi cứ gọi là đần thối và trả lời ấm ớ.... anh, chị cũng ko rõ. Nhưng chắc có lẽ họ nhìn mình ăn mặc Hai Lúa quá nên cũng ko thèm để tâm tới cậu nhóc nhà quê này(trông thái độ là biết à)! Mình gia nhập PDA có lẽ cũng từ cái thời kì đầu tiên khi diễn đàn mờ cửa đến nay(nhìn ngày gia nhập là biết hà). Mình cũng có tham gia vào 1 số diễn đàn khác như : halonggsm ; thienlong.org ; gsm.com.vn ; ledmobile.net...... và nhận thấy PDA mình vẫn là 1 sân chơi vui vẻ và hữu ích nhất bởi nó tập chung khá nhiều vào lĩnh vực phần mềm (mảng mình yêu thích :D).
Nhìn lại về phía Mem Hải DƯơng chắc có lẽ chỉ đếm trên đầu ngón tay + Mỗi ngừơi 1 góc của tỉnh thì có lẽ giao lưu với nhau sẽ hơi khó khăn(vả lại còn vấn đề kinh tế nữa :D)
Hy Vọng nay mai thôi Hải Dương ta cũng có 1 CLB trên mảnh đất PDA này!

PhamHien

Hay quá! Điều quan trọng là chúng ta thông báo tới các thành viên để những ai yêu CN biết. Khi số lượng người biết và ủng hộ đủ lớn thì chúng ta sẽ thành lập. Trước hết, sau khi thành lập, có thể CLB chỉ hoạt động thông qua diễn đàn. Sau đó sẽ là các buổi offline, giao lưu, trao đổi trực tiếp...Người này giới thiệu với người kia, với bạn bè...Và thế là CLB sẽ chẳng mấy mà đông vui. Tại đây có hai "lãnh đạo" của pdaviet cũng đều có "chất" Hải Dương đó: Pham Quangnncuong. Rất mong các bác lên tiếng ủng hộ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

LeHai85

ok ông anh nhớ thông báo cho em 1 chấn nhé anh ..em ủng hộ 2 tay 2 chân luôn

PhamQuang

Manager
Hay quá! Điều quan trọng là chúng ta thông báo tới các thành viên để những ai yêu CN biết. Khi số lượng người biết và ủng hộ đủ lớn thì chúng ta sẽ thành lập. Trước hết, sau khi thành lập, có thể CLB chỉ hoạt động thông qua diễn đàn. Sau đó sẽ là các buổi offline, giao lưu, trao đổi trực tiếp...Người này giới thiệu với người kia, với bạn bè...Và thế là CLB sẽ chẳng mấy mà đông vui. Tại đây có hai "lãnh đạo" của pdaviet cũng đều có "chất" Hải Dương đó: Pham Quangnncuong. Rất mong các bác lên tiếng ủng hộ ạ!

Ủng hộ hết mình cho sự ra đời CLB PDAVIET Hải Dương.
Nếu CLB ra đời, khi nào về VN sẽ về thăm ít nhất 1,2 ngày để cùng các bạn đàm luận. :D

NgocVNPT

Rất mong các bạn Hải Dương có thể qui tụ đủ số mem nhất định có tâm huyết với PDAViet để thành lập 1 câu lạc bộ PV Hải Dương. Tôi cùng các anh em PV Hải Phòng nói riêng cũng như tất cả anh em PDAViet nói chung rất hoan nghênh và ủng hộ trương trình của các bạn!
Chúc CLB PDAViet Hải Dương sớm ra đời!

PhamHien

Rất cảm ơn sự quan tâm và động viên của Man PhamQuangTrial Mod ngocvnpt với dự kiến của các mem HD!

Còn anh em Hải Dương, có lẽ chúng ta nên hẹn nhau vào một buổi nào đó gần đây nhất. Khi đó, anh em Hải Dương sẽ gặp gỡ, làm quen và bàn thêm về việc thành lập CLB PDAVIET Hải Dương. Việc này cần thông báo rộng tới mọi anh em. Vậy rất mong ai là MEM HD quan tâm tới điều này hãy để lại địa chỉ, số điện thoại để tiện liên lạc! Sau đó căn cứ địa chỉ và điều kiện, chúng ta sẽ lập ra ban liên lạc và tổ chức "lâm thời" để mọi người dễ dàng có thêm thông tin. Mong các anh em HD vào đây ủng hộ nhé!

1. Em xung phong đầu tiên:
Phạm Hiển: 0904.240.410-0944.191.393

Chỉnh sửa cuối:

nncuong

Administrator
Ủng hộ nhiệt tình, tập trung câu lạc bộ đông đông 1 chút, thỉnh thoảng về HD off chui :)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cố gắng nhé các bạn chúng tôi sẽ ủng hộ nhiệt tình các bạn chúc các bạn sớm có một sân chơi bổ ích........
@ sau vụ đi Đồ sơn về bác Cường có vẻ máu of chui hơn nhỉ :)):)):))

PhamHien

Bác Cường chủ nhà HD thì việc giề phải off chui nhể!? Chỉ cần bác alo một tiếng thì các MEM Hải Dương sẽ đón tiếp ngay!

LeHai85

em đăng ký nhé .
lê anh hải
0904.480.840
tp hai duơng
..............................
tất cả vì lòng yêu công nghệ và ham học hỏi mọi người anh em hải dương hội tụ lại đoàn kết giúp đỡ nhau

PhamHien

Ngày mai sẽ có thêm một số thành viên mới của HD tham gia. Hiện em đang ở HD để trực tiếp liên lạc anh em. Có thể sẽ ra Trần Hưng Đạo gặp bác Hải. Thanks!

Anhtoitb

Ngày mai sẽ có thêm một số thành viên mới của HD tham gia. Hiện em đang ở HD để trực tiếp liên lạc anh em. Có thể sẽ ra Trần Hưng Đạo gặp bác Hải. Thanks!

Trần Hưng Đạo à? Bác post địa chỉ nhé! Nếu về qua đó em sẽ vô gặp anh em chút cho không khí! :D:D:D

NgocVNPT

Tình hình qui tụ các anh em Hải Dương đến đâu rồi để còn thành lập CLB chứ ? Theo mình nghĩ các bạn nên lập 1 topic " Ghi danh thành viên CLB PV Hải Dương " cho tiện thống kê số mem tham gia.
Chúc CLB PV Hải Dương sớm ra mắt !

PhamHien

Cảm ơn bác ngocvnpt! Một ý rất hay! Em sẽ thực hiện ngay. Mọi việc đang tiến triển tốt đẹp, chắc khoảng trung tuần t7 sẽ bắt đầu thôi!

LeHai85

em nghĩ khóa cái này lại tập chung ghi danh để anh em tiện liên lạc được rồi đó ..cú 10 thành viên ta se họp buổi họp đầu tiên nhỉ

Anhtoitb

Phải có 1 bác nào đó đứng ra làm chủ chòm để alo quy tụ các anh em!

LeHai85

uh minh cũng nghĩ như bạn ...không biết ai làm người lãnh đạo anh em nhỉ .....phải bàn . đưa các bô lão lên lãnh đạo anh em không thì khó thành công..không biết thế nào nữa...mong quá họp anh em hải dương

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

Trần Hưng Đạo à? Bác post địa chỉ nhé! Nếu về qua đó em sẽ vô gặp anh em chút cho không khí! :D:D:D

số 6- Lê Lợi: Cafe-WiFi Thế Kỷ. Trước chính là Trần Hưng Đạo. Trân trọng!