• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Colorful Life (G) S60v5 By Dragon459

duylinh27884

Moderator
icon khó làm quá. mới được có 30 icon mà hết cả ý tưởng. Làm theo cái LG prada mà k có nhiều hình icon của dòng máy này bác ạ

Mình thấy bác nên vẽ ra nhiều mẫu khác để add vào icon anna hay hơn bác ạ, như vậy sẽ có nhiều bộ anna biến tấu hơn:D

P/s:cả trang 2 chỉ mình với bác chém ghê quá đi mất :))

Dragon459

Manager
Mình thấy bác nên vẽ ra nhiều mẫu khác để add vào icon anna hay hơn bác ạ, như vậy sẽ có nhiều bộ anna biến tấu hơn:D

P/s:cả trang 2 chỉ mình với bác chém ghê quá đi mất :))

he he. biến tấu thì có nhiều rồi mà bác. Nhưng khi làm thì e toàn lấy bộ theme mà nokia mặc định thôi. Hứng chí thì kiếm bộ nào lạ mắt đưa vào thôi.;;)
PS: Chắc ta qua box chém gió trên " tầng thượng" PDA chém tiếp thôi bác :ar! :D

Dragon459

Manager
Biết chán mà vẫn dùg:))
bác nhầm. dùng rồi mới biết là chán. :)):))
Mà cũng k hẳn đâu. cái gì cũng có cái hay của nó. Không rõ cfw của dòng này thế nào chứ theme của dòng này hay phết. trước nokia có gửi cho e cái mail về vụ theme của dòng asha này.

hieuna

bác nhầm. dùng rồi mới biết là chán. :)):))
Mà cũng k hẳn đâu. cái gì cũng có cái hay của nó. Không rõ cfw của dòng này thế nào chứ theme của dòng này hay phết. trước nokia có gửi cho e cái mail về vụ theme của dòng asha này.

Anh biết làm theme cho dòng này như thế nào không

Dragon459

Manager
Anh biết làm theme cho dòng này như thế nào không

Em bung theme bằng trình giải nén trên pc rồi thay icon tương ứng là được. Nó vẫn thuộc dòng s40 nên vẫn edit theo kiểu truyền thống đó.
Còn để làm mới thì có thể dùng S40 Theme Studio.
Nhưng a khuyên nên kiếm theme nào đó full icon sau đó tự thay còn nhanh hơn nhiều. :-?
Theme s40 có nhiều cái hay lắm. Cài theme mà mặc định luôn được cả âm báo tin nhắn, nhạc chuông cơ mà. Cái này S60 đành ngả nón trước s40 :))

duylinh27884

Moderator
Em bung theme bằng trình giải nén trên pc rồi thay icon tương ứng là được. Nó vẫn thuộc dòng s40 nên vẫn edit theo kiểu truyền thống đó.
Còn để làm mới thì có thể dùng S40 Theme Studio.
Nhưng a khuyên nên kiếm theme nào đó full icon sau đó tự thay còn nhanh hơn nhiều. :-?
Theme s40 có nhiều cái hay lắm. Cài theme mà mặc định luôn được cả âm báo tin nhắn, nhạc chuông cơ mà. Cái này S60 đành ngả nón trước s40 :))

Cái này bác nhầm rồi nè:D theme s60 có đó,lúc trước mìh có cài 1 theme nó kèm nhạc chuôg theo cái theme đó luôn,nhưg dạo đó mìh chưa châm cứu nhiều về theme nên cũg ko quan tâm lắm:(theme s40 hơn s60 cái là nó độg đậy thôi:))

Dragon459

Manager
Cái này bác nhầm rồi nè:D theme s60 có đó,lúc trước mìh có cài 1 theme nó kèm nhạc chuôg theo cái theme đó luôn,nhưg dạo đó mìh chưa châm cứu nhiều về theme nên cũg ko quan tâm lắm:(theme s40 hơn s60 cái là nó độg đậy thôi:))

he. đó là theme kèm ownskin và chèn file flash vào màn hình chờ. Chỉ hỗ trợ với những máy có màn hình chờ thôi. V5 thì ngả nón quá còn gì :ar!

Radium

Moderator
he. đó là theme kèm ownskin và chèn file flash vào màn hình chờ. Chỉ hỗ trợ với những máy có màn hình chờ thôi. V5 thì ngả nón quá còn gì :ar!
e chưa thấy cái màn hình chờ của v5 bao giờ đó :|

duylinh27884

Moderator
ko có ownskin và flash bác ạ,chỉ có file mp3 thôi à,đag cố tìm lại cái theme đó,à mà bác rồg biết có tool nào mở file themepackage.skn để xem dưới dạg văn bản ko bác?

Dragon459

Manager
ko có ownskin và flash bác ạ,chỉ có file mp3 thôi à,đag cố tìm lại cái theme đó,à mà bác rồg biết có tool nào mở file themepackage.skn để xem dưới dạg văn bản ko bác?

Chà. Thế theme đó lạ đấy :-? Bác tìm được share cho e 1 bản e "Phẫu thuật" nó coi sao. em chưa gặp theme nào như thế cả e chỉ gặp theme tích hợp ownskin và flash như trên e đã nói

File Skn theo e được biết thì k thể mở đâu bác ạ, Nó được Nokia mã hóa để bảo vệ thông tin thememaker cũng như UID của theme. :ar!