• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Con cingular có chết Flash không

mutsutachi

tình hình là vầy.mình sử dụng fần mềm mtty để format cho sạch hết tất cả, nhưng giữa chừng cúp điện thế là nó chỉ còn hiện lên sọc 3 màu nhưng ko có cháy đèn báo nữa.ko có hiển thị kết nối bằng usb lun.mong các bạn giúp đỡ xem nó có bị chết flash ko và cho mình một địa chỉ tin cậy.để đem đến sữa chữa đúng bịnh của nó.
chân thành cám ơn các bạn

skyoflove

tình hình là vầy.mình sử dụng fần mềm mtty để format cho sạch hết tất cả, nhưng giữa chừng cúp điện thế là nó chỉ còn hiện lên sọc 3 màu nhưng ko có cháy đèn báo nữa.ko có hiển thị kết nối bằng usb lun.mong các bạn giúp đỡ xem nó có bị chết flash ko và cho mình một địa chỉ tin cậy.để đem đến sữa chữa đúng bịnh của nó.
chân thành cám ơn các bạn

Nghe bảo là máy còn lên màn hình 3 sọc màu (màn hình boot loader) nghĩa là flash chưa chết thì phải.

VUHEO

Hông có rành mà phá quá, để rồi khóc.

SoftReset, cắm vô máy tính. Nếu PC nó nhận có một thiết bị đang cắm vào máy thì Ok, tiếp bước thứ hai. Load bản ROM Ship của dòng máy mình đang xài về chạy lại bản ROM gốc.

Lần này chạy được, đừng có phá nữa nhé.
Chúc vui

mutsutachi

được thế thì tui cũng đâu cần hỏi.khổ nổi giờ nó ko nhận j cả.chỉ có lên sọc 3 màu chơi thôi.ko nhận mày tính.

VUHEO

bạn làm sao để biết máy tính có nhận wizard hay không. Thay cáp nối khác hay đem qua máy PC khác xem sao. Bất cứ thiết bị gì có nguồn điện cắm vào máy tính chạy win XP thì nó cũng luôn phát hiện được vật thể lạ. Úp ROM được hay không là chuyện khác.
Bạn ở SG thì đem máy qua tui coi cho.
Bạn không ở SG thì wizard vô máy tính rồi chụp hình My device trên máy tính post lên xem

PhamNhatThanh

được thế thì tui cũng đâu cần hỏi.khổ nổi giờ nó ko nhận j cả.chỉ có lên sọc 3 màu chơi thôi.ko nhận mày tính.
Chào Bạn
Cò vào được Boot là còn cứu đươc.Bạn thử up lại rom gốc xem
Nếu Bạn ở Sài Gòn thì PM cho mình

mutsutachi

vân tui ở sài gòn.bi giờ còn sọc 3 màu nhưng gắn vào máy tính thì máy tính chẵng chẳng bít là ai.giống như ko gắn vào vậy.thử làm tùm lum máy cả rồi.ngay cả cái dùng soft mtty để nó nhận thôi cũng ko được.huống hồ gì là lokiwi.bat.
cám ơn 2 bạn. mình ở tp hcm.Quận tân bình.các bạn có thể cho mình biết địa chỉ hay số đt để mình liên lạc rùi đem wa cho bạn tham khảo.

VUHEO

anh này ngoan cố, máy đã chết ROM rồi mà tối ngày soft mtty với lokiwi.bat. Hack thêm nữa để vất hay sao bạn. Hỏi máy tính nhận không thì chẳng thấy trả lời. Máy tính nhận wizard thì mới hack được chứ. ROM chết queo rồi không flash lại còn hack chi nữa.

mutsutachi

có mà trẻ lời rùi mè.mình gắn vào máy tính thì máy tính ko nhận.bi giờ tìm cách làm sao cho máy tính nhận đc PPC thì có thể làm được mọi chuyện.thế đấy bạn ạ.tui ũng sợ con cigular rùi.sài minis chưa bao giờ bị sự cố đáng tiết nào mà con cingular thì tùm lum mịt thiệt.lnào rãnh tui đem đến cho pác coi giùm.đa tạ.

mutsutachi

trời cái dễ sao nhiều người trả lời wá,cái khó sao ko thấy ai trả lời hít nè,buồn wé dậy.đem ra tiệm tiệm cũng lác đầu luôn rùi các bạn ơi.lấy tiền đâu mà đền cho ngta đây.huhu

ndb0903401104

Vào được boot loader là ch]a toi đâu. Bác cắm cáp vào, PC của bác báo cái gì. nếu không thấy báo gì, bác đổi cáp khác thửr xem. Mà bác cài AS chưa đấy

VUHEO

trời cái dễ sao nhiều người trả lời wá,cái khó sao ko thấy ai trả lời hít nè,buồn wé dậy.đem ra tiệm tiệm cũng lác đầu luôn rùi các bạn ơi.lấy tiền đâu mà đền cho ngta đây.huhu

He, tay ngang như tôi hôm bữa cứu ông thợ rồi, hôm nay lại cũng ông thợ nữa than khóc.
Cái tui hỏi ông thợ cũng chưa trả lời là: làm sao biết máy tính nó hông nhận. trả lời được câu đó là tự làm được he he.
Máy đó lỡ có đền tui mua rẻ lại cho gỡ ít vốn nhé.

bonmat8888

Đang flash mà mât điện hay disconnect thì máy nào mà chả chết.

chưa hẳn vậy đâu bạn ah. Tôi cũng từng bị vậy nhưng máy còn vào boot loader (sọc 3 màu phía dưới màn hình còn nổi chứ USB) thì bạn cứ cắm vào máy tính và upRom, nếu máy tính chưa nhận thì cứ để nguyên dây kết nối đó mà lấy bút chọc lỗ đít của máy để khởi động lại PDA, lúc đó cái PDA của bạn sẽ khởi động lại và vẫn lên sọc 3 màu. Tiếp tục upRom là được thôi.
Chúc thành công nhé!

mutsutachi

hiện trạng bây giờ là vầy dây các bạn ạ.
- vẫn hiện sọc 3 màu (ko có chữ USB nằm ở góc trái cuối màn hình)
- ko kết nối với máy tính được.gắn vào máy tính chẳng báo gì cả.
kết quả ko nối với máy tính được => ko làm ăn được gì nó cả. đã thữ làm tùm lum cách mà ko có tác dụng gì với nó.các bạn giúp nhé.
tui đem đi tiệm mà tiệm cũng pó tay luôn.hy vọng tìm được thầy thuốc để cứu nó hồi sinh(tối tui sẽ post hình nó lên

mutsutachi

thêm 1 lần thất bại
mình làm theo cách của bạn tải rom 1.05 về sạc pin dầy lun rùi up cái pụp lun nhưng nó báo như vầy đây.
còn đt thì vẫn

ghekua

uày, add hình thì nó có phần file kèm theo đó, add vào đó anh em down về xem tạm cũng được hihi. máy bác tôi nghĩ là chưa chết đâu, còn cơ sống. sao đang xài miniS chuyển sang cingular làm gì