• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÔNG CỤ CẦN THIẾT ĐỂ UPROM WM6 CHO WIZARD

ngocgt

Cho mình hỏi một chút
Hiện nay bản Rom nào là mới nhất và mình muốn xin một bản ROm gốc của miniS, ai có thì cho mình với nhé

Cmobile

Máy em la G4 . đang sử dụng tốt với win5.0 . giờ up lên 6.0 nhưng lại up bản G3 nên die rồi . ban đầu còn vào được boot . nhưng bây giờ không enter boot được nữa . vậy là chit lun hả các Pác ? có cách nào cứu không ạ ? giờ hết nhận mát tính rồi ! hic

CongNam

Máy em la G4 . đang sử dụng tốt với win5.0 . giờ up lên 6.0 nhưng lại up bản G3 nên die rồi . ban đầu còn vào được boot . nhưng bây giờ không enter boot được nữa . vậy là chit lun hả các Pác ? có cách nào cứu không ạ ? giờ hết nhận mát tính rồi ! hic

Ai bảo ko đọc kĩ hướng dẫn trước khi dùng, 99% là chết rồi.:)):)):)):))

vip_boy_gun

Các bác ơi.Cho em hỏi.Vừa rồi em có mua lại 1 chiếc O2 XDA mini S , sau một thời gian sử dụng thì em thấy màn hình cam ứng của nó bị chập chờn , sau đó no lại bi lỗi như thế này.Em bật nguồn lên mà ko thấy no chạy . nó chỉ hiện lên biểu tượng o2 sau đó là 1 dòng chữ thông số kỹ thuật là :
IPL 1.0.3
SPL 1.0.3
GSM 1.8.10.0
OS 1.1.7.5
.các bác có thể cho em biết nó bị bềnh gì ko ah5.Em mới xài mong các bác chỉ giáo cho em với.

hector

nó hiện như thế đó.máy nào dùng winmobile nó đều hiện nhu thế cả đó bạn.chỉ khác thông số kĩ thuật thôi!

sbc

anh em cho em hỏi em Unlock CID cho Wizard cho con này

làm tỉ mỉ như bạn Utxd đã hướng dẫn hai ngày nay rồi
như chỉ chạy được đến chữ Exit rồi đứng đó mình có đánh chữ u vào rồi enter
như tiếp theo không thấy hiện tượng gì nữa ,
trong thư mục chỉ hiện ra có 2 file không thấy file unlock.bin
không biết là thiếu gì hay lỗi gì mong anh em giúp đỡ ,
em kết bản rom WM6.0 quá.

xin chân thành cảm ơn anh em giúp đỡ !

sbc

chờ hai ngày nhờ các bác có kinh nhiệm chỉ dùm mà sao khó quá vậy tà topic này vắng quá bác nào biết xin chỉ dùm mình với cảm ơn nhiều.:-?

miagistevn

em có con qtek dùng lâu lắm rồi, hôm nay định up ROM lên mà ko hiểu phải down rom ở đâu, trên trang qtek nó chỉ có môi bản QT_FR_9100_2170706_21707106_20710_180406.exe ko hiểu tìm ROM nào là để up lên WM6, vụ này em gà quá, bác nào hướng dẫn cụ thể chút hông ?
ROM : 2.17.7.6 FRE
date of: 2/21/06
radio version: 02.07.10
protocol version: 413.1.03
version of ROM ẽt:2.17.108
model : wiza200

Chỉnh sửa cuối:

nnhuy1802

Chào các anh. E đã unlock cid thành công, nhưng có lỗi Rexx eror (script name ........ line 42) Hình như có lỗi j trong ổ C của máy tính á.
Sau khi unlock xong, e phải làm j? sao e k down được trình để gỡ IPL và SPL ? cho em link lun nhé:D:-??

thanhtams

BẠN LÀM ƠN CHO MÌNH LINK KHÁC ĐI BẠN ƠI.(LINK SHA)DO.LINK NÀY MÌNH KO BIẾT DƠN NH7 THẾ NÀO