• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÔNG CỤ "Evasi0n Jailbreak" CHO CÁC THIẾT BỊ CHẠY iOS 6.X (Update v1.5.3)

PhamQuang

Manager
mình lên trang chủ down bản evasion mới nhất rồi mà cũng không được ...

Vào DFU và Restore lại iPad đi, và khi Active thì lấy Option là NEW chứ đừng Restore lại theo cái Backup cũ nữa, như vậy máy sẽ sạch và chắc chắn sẽ JB được.
Máy bạn cần làm sạch lại bằng cách trên.

brutal_death

Vào DFU và Restore lại iPad đi, và khi Active thì lấy Option là NEW chứ đừng Restore lại theo cái Backup cũ nữa, như vậy máy sẽ sạch và chắc chắn sẽ JB được.
Máy bạn cần làm sạch lại bằng cách trên.

mình làm vậy vẫn không được . đến bước chọn new thì mình đã set as new ipad nhưng khi cắm vào itunes nó tự động sync backup 1/4 - 4/4 tên mình' ipad , xóa sạch itune cũ rồi cài itunes mới cũng không được nữa ... thử jb lại mà quá trình jb vẫn k báo lỗi gì .. thử vào lại itools cũng không đc.. cho mình hỏi hay nhất định phải có wifi hay 3g mới vào được vậy .. vì mình chỉ cài qua máy còn wifi thì không tiện ra cafe , sim 3g thì không hiểu sao nâng lên 7.0.4 lại không vào đc nữa

NguyenTu

Super V.I.P
mình làm vậy vẫn không được . đến bước chọn new thì mình đã set as new ipad nhưng khi cắm vào itunes nó tự động sync backup 1/4 - 4/4 tên mình' ipad , xóa sạch itune cũ rồi cài itunes mới cũng không được nữa ... thử jb lại mà quá trình jb vẫn k báo lỗi gì .. thử vào lại itools cũng không đc.. cho mình hỏi hay nhất định phải có wifi hay 3g mới vào được vậy .. vì mình chỉ cài qua máy còn wifi thì không tiện ra cafe , sim 3g thì không hiểu sao nâng lên 7.0.4 lại không vào đc nữa

Bạn thử chuyển qua 1 chiếc PC khác xem sao? cái này dễ mà

PhamQuang

Manager

Chỉ có thể kết luận sơ sơ là: iPad của bạn hình như "không bình thường" hoặc có thể bạn chạy JB trên PC "không bình thường". Khái niệm "không bình thường" hiểu thế nào cũng được.
Ngoài 2 điều đó ra, nếu bạn thao tác bình thường cùng với các ý kiến góp ý của các KTV trên là hoàn toàn chính xác, không thể xảy ra hiện tượng như bạn đưa ra được.

brutal_death

vẫn không được . không hiểu sao trước bản 6.1 mình làm 1 lần được luôn
hôm qua mình mượn 1 máy khác .down lại itunes mới và evasion . ipad của mình đằng sau kí hiệu là a1396 nên mình down bản ipad 2.2 7.0.4 là bản dành cho ipad 2 gsm .
mình cài itunes sau đó mình cắm ipad vào . máy pc hỏi là phải kết nói giữa máy và ipad. chọn ok rồi ở ipad mình chọn trust . sau đó itunes tự sync tên ipad từ tên mình ' ipad sang tên máy kia ' ipad
mình vào mục ipad và giữ shift + restore sau đó chọn cái file fw 7.0.4 đã down về và cho máy tự restore . quá trình diễn ra khá nhanh . có mấy dòng chạy như restore fw hay restore software diễn ra . sau đó nó báo là rút cáp khi đã làm xong thì mình rút cáp ra. sau đó mình cầm ipad chọn new ipad ( không restore lại từ icloud hay máy tính ) chọn ngôn ngữ , quốc gia rồi sau đó tiến hành jb
mình down evasion 7 mới từ trang chủ của evasion . bật chương trình lên . cắm ipad vào . sau đó nhấn vào jailbreak . máy tự động chạy cho đến khi nó báo là trượt ipad để tiếp tục thì mình mở ipad và nhấn vào biểu tượng evasion sau đó chương trình tiếp tục . lúc sau chương trình báo khởi động lần nữa rồi lại bảo trượt để tiếp tục nhưng mà ipad lại đang ở màn hình đen quả táo trắng nên mình để vậy thì nó báo done. mình đợt cho ipad khởi động xong. sau đó nhấn vào biểu tượng cydia để nó chạy nhưng vì không có mạng nên mình cho nó ra cái màn hình chính rồi thoát ra ngoài .
mình down itools 2013 về sau đó bật lên để kiểm tra thì nó vẫn báo jb là no , vào filesystem thì không có biểu tượng cydia .

HTC_VUTHANH

Moderator
Kể cả máy bạn có cydia hay không thì khi bạn kết nối bằng itool vẫn báo là JB No nha

Gửi từ HTC One X của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

brutal_death

Kể cả máy bạn có cydia hay không thì khi bạn kết nối bằng itool vẫn báo là JB No nha

Gửi từ HTC One X của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

nhưng mình thử cài 1 số phần mềm itools thì nó báo lỗi .

brutal_death

cái đấy là điều tất nhiên vì bạn đã cài appsync để cài appcr@ck bằng itool hoặc itune đâu

bản 7.0.4 này không hiểu sao sim 3g mình nó không nhận nên mình không làm 3g được .
còn mình muốn hỏi ngoài wifi ra thì có cách nào để cài appsync không ? vì vào itool hay ifunbox thì không có thư mục cydia hay đường dẫn var/root/media/cydia/auto install .. nếu tạo ra thì cũng không được

brutal_death

mình vừa mượn được 1 sim 3g thì cài được rồi .. cảm ơn các bạn đã giúp đỡ không dùng 3g chắc mình không làm được

Chỉnh sửa cuối: