• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÔNG CỤ "Evasi0n Jailbreak" CHO CÁC THIẾT BỊ CHẠY iOS 6.X (Update v1.5.3)

brutal_death

cho mình hỏi là máy ipad 2 của mình đã jb mà không có wifi hay 3g thì có cách nào cài appsync qua pc được không ?

PhamQuang

Manager
không được bạn ạ mình dùng itools để copy mà không có dãy folder trên nên mình tự tạo ra... khởi động lại 2 lần rồi lại dùng itool mà nó báo là install failed

AppSync là Tweak hỗ trợ để cài đặt các ứng dụng IPA qua iTunes mà thôi.
Còn để nhìn thấy hoặc làm các việc trên máy tính qua iTool thì cài thêm tweak afc2dd ấy.

tinh_la_gi

Administrator
không được bạn ạ mình dùng itools để copy mà không có dãy folder trên nên mình tự tạo ra... khởi động lại 2 lần rồi lại dùng itool mà nó báo là install failed

Máy đã JB thì chắc chắn có đường dẩn đó - trừ thư mục Auto Install có thể có hoặc không ... chỉ tạo thêm thư mục này nếu không có

Nếu đã dùng itool thì nó có cả link trực tiếp đến autoinstall này để bạn chép file deb vào ... trường hợp lổi thì bạn nên dùng itunes cài 1 soft nào đó vào rồi hãy thực hiện lại

Appsync7 mới cho bạn đây : http://www.fshare.vn/file/P3Q6RWAEPL/
Pass : PDAVIET (dùng để tải)

brutal_death

Máy đã JB thì chắc chắn có đường dẩn đó - trừ thư mục Auto Install có thể có hoặc không ... chỉ tạo thêm thư mục này nếu không có

Nếu đã dùng itool thì nó có cả link trực tiếp đến autoinstall này để bạn chép file deb vào ... trường hợp lổi thì bạn nên dùng itunes cài 1 soft nào đó vào rồi hãy thực hiện lại

Appsync7 mới cho bạn đây : http://www.fshare.vn/file/P3Q6RWAEPL/
Pass : PDAVIET (dùng để tải)

mình dùng evasion7 đã jb rồi mà vào itool nó lại báo là chưa có :

tinh_la_gi

Administrator
Máy bạn chưa JB được...thực hiện lại đi nhé

Máy đã JB thành công sẽ như hình bên dưới

vwhrpd

vwhrpv

brutal_death

mình đã thử làm lại nhưng đến đoạn nó bảo trượt ipad nhấn vào cái evasion để cài tiếp thì nhấn vào nó tự động thoát ra , cứ như vậy cho dù mình thử thêm vài lần nữa .. cydia vẫn còn trong màn hình máy mà mình dùng thử itool hay itune đều không xóa được nó .. vào itool thì nó không hiện ra ở phần directory như hình của bạn để mình xóa .

brutal_death

mình đã làm đúng như hướng dẫn nhưng không được .của mình là ipad 2 không thể jb được ..vào itools nó vẫn báo không có jb .. vào filesystem cũng không có cydia

PhamQuang

Manager
mình đã làm đúng như hướng dẫn nhưng không được .của mình là ipad 2 không thể jb được ..vào itools nó vẫn báo không có jb .. vào filesystem cũng không có cydia

Máy của bạn trước khi chạy JB đang chạy iOS6.1.2 hay iOS7 rồi?
Trong bất kỳ trường hợp nào bạn hãy tải iOS7.0.4 về rồi đưa máy vào DFU để Restore lại rồi sau đó hãy JB, chắc chắn ổn.

brutal_death

Máy của bạn trước khi chạy JB đang chạy iOS6.1.2 hay iOS7 rồi?
Trong bất kỳ trường hợp nào bạn hãy tải iOS7.0.4 về rồi đưa máy vào DFU để Restore lại rồi sau đó hãy JB, chắc chắn ổn.

máy mình trước chạy 6.1 nhưng mấy hôm nay mình restore lên bản 7 .. lúc đầu mình up trực tiếp trên itunes rồi jb theo cách ở trên và không được.vào itool bán jb là no và vào filesystem không có cydia.
sau đó mình down bản fw 7.0.4 trên mạng về và nhấn shift +restore trên itunes để restore lại ( vì file cydia trên ipad mình không xóa được mà jb lại thì nó lại không cho ) mình còn xem trên youtube và thấy chả làm sai bước nào nhưng vẫn không được.
[video=youtube;yK6203HrBhY]http://www.youtube.com/watch?v=yK6203HrBhY[/video]

Taki7610

Unlock_GSM
[MENTION=430430]brutal_death[/MENTION] : JB bị lỗi vì phải restore mới JB ok chứ update JB sẽ lỗi.

brutal_death

[MENTION=430430]brutal_death[/MENTION] : JB bị lỗi vì phải restore mới JB ok chứ update JB sẽ lỗi.

mình restore rồi mới jb mà chứ không biết update jb .. tức là đang ở 6.1 mình restore lên 7.0.4 rồi jb mà bị lỗi không đc vẫn không thấy cydia trong filesystem ở itools

NguyenTu

Super V.I.P
mình restore rồi mới jb mà chứ không biết update jb .. tức là đang ở 6.1 mình restore lên 7.0.4 rồi jb mà bị lỗi không đc vẫn không thấy cydia trong filesystem ở itools

Nếu FW là 7.04, bạn vào trang chủ load bản evasi0n7-win-1.0.2- về JB nhé

PhamQuang

Manager

Update lên iOS7 kiểu qua iTunes hay qua DFU đều được, miễn là đừng Update qua OTA thôi, sẽ Jailbreak dễ dàng và đơn giản.