• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Connect Kaiser với win XP bằng Bluetooth

dom

em chào cả nhà
có cách nào connect Kaiser với Laptop bằng BT không?
cái anh Activesync của Ms chỉ sài được USB thế mới khổ, pác nào biết chỉ giáo với.
Thanks.

anhquyetdoan

Cái này dễ mà!
Em kiếm mấy bài conect bang bluetooth usb của pc. Anh đoán chắc nó giống vậy.
Em thử cho ppc pair với laptop. xem pair qua com port mấy của laptop roi vào connection setting của active sync chọn com đó.........
Em search mấy bài connect qua usb bluetooth nhé :D

dom

Laptop tui co bluethooth rồi lại phải đi mua USB BT hả???? mình cũng set rùi nhưng không được vì BT chỉ nhận Kaiser như là một modem thôi.

NguyenTu

Super V.I.P
Laptop tui co bluethooth rồi lại phải đi mua USB BT hả???? mình cũng set rùi nhưng không được vì BT chỉ nhận Kaiser như là một modem thôi.

Activesync conect được đó, bạn dùng bản 4.5 là được mà

dom

Activesync conect được đó, bạn dùng bản 4.5 là được mà

bạn có thể chỉ rõ hơn được không? vì mình thấy trong activesync connect không? có phần nào dùng cho BT cả.

AnhTu

Super V.I.P
bạn có thể chỉ rõ hơn được không? vì mình thấy trong activesync connect không? có phần nào dùng cho BT cả.
Vào phần ActiveSync, setting sẽ có phần kết nối, chọn Connect by Bluetooth là xong.

NhatToai

Super V.I.P
Với bản Activesync không có mục nào chọn BT Pác ơi
chẳng Pác nào giúp vụ này với, cảm ơn Pro nào nhé.
Kết nối Active Sync via BT thực ra không ổn định nên có rất ít người sử dụng.thứ hai nữa là một khi bạn cấu hình nó qua BT rồi thì không kết nối qua cáp được trong khi kết nối qua BT chì dùng để chia sẻ file,lướt web trong phạm vi gần.....
Bạn có thể thử lại theo cách sau,nhưng trước tiên nên vào Active Sync trên PPC>>Menu>>Option và chọn delete(quá trìng AS cũ).
1 - Bạn vào MS Sync trên PC của bạn, vào Connection Setting chọn connect qua Com port
2 - vào phần MS Sync trên PPC chọn Toll chọn Opsion, chọn tiếp Active Sync via Bluetooth.
3 - Vào Bluetooth Manager trên PPC chọn New connect, chọn Active Sync via Bluetooth, next...next....Sau đó PPC của bạn sẽ tự động search ra Pc , bạn chỉ việc nhấp vào đó. Nó sẽ tạo ra một shortcut trong BT Manager. Bạn chọn vào đó và connect.

Theo ý riêng của tôi thì bạn chả cần quan tâm tới hình thức kết nối này làm gì khi bây giờ muốn lướt web đã có wifi,GPRS....Các kết nối để cài PM ,up ROM thì qua cáp...!

Anbis

Cũng có khi cần chứ nhỉ :D
Em vừa cắm charge ổ điện, vừa send file qua BT vào Kaiser để cài đặt ^^

dom

Thanks Pác, nhưng em thử rồi không được Pác ơi. có thể sai quy trình ở một khâu nào đó.
BT không nhận Port pác ạ