• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Convert Video cho Nexus One một cách hiệu quả

wildcat

Như các bạn đã biết khi xem Video trên iPhone và Droid là tuyệt vời, nhưng Google Phone Nexus One lại còn tốt hơn vì Nexus One sở hữu màn hình 3.7in AMOLED với độ phân giải 800x480. Bạn có thể thưởng thức phim và video trên màn hình lớn, cực sắc nét với chế độ màn hình rộng. Vấn đề còn lại là sử dụng phần mềm convert nào để đạt được như mong muốn mà thôi.

Trước hết hãy xem Nexus One cung cấp cho chúng ta những gì về về hình ảnh, video, âm thanh? đó là:
Image
JPEG (encode and decode), GIF, PNG, BMP
Video
H.263 (encode and decode) MPEG-4 SP (encode and decode) H.264 AVC (decode)
Audio encoders
AMR-NB 4.75 to 12.2 kbps sampled @ 8kHz
Audio decoders
AAC LC/LTP, HE-AACv1 (AAC+), HE-AACv2 (enhanced AAC+) Mono/Stereo standard bit rates up to 160 kbps and sampling rates from 8 to 48kHz, AMR-NB 4.75 to 12.2 kbps sampled @ 8kHz, AMR-WB 9 rates from 6.60 kbit/s to 23.85 kbit/s sampled @ 16kHz., MP3 Mono/Stereo 8-320Kbps constant (CBR) or variable bit-rate (VBR), MIDI SMF (Type 0 and 1), DLS Version 1 and 2, XMF/Mobile XMF, RTTTL/RTX, OTA, iMelody, Ogg Vorbis, WAVE (8-bit and 16-bit PCM)

Như vậy về video có khả năng chơi H.263 (encode and decode) MPEG-4 SP (encode and decode) H.264 AVC (decode) vậy tốt rùi

Câu trả lời là: Phần mềm Aimersoft Video Converter.

Phần mềm sử dụng tương đối đơn giản vì thế Wildcat chỉ nói đến phần thiết lập còn các phần khác bạn tự tìm hiểu

1. Từ màn hình chính Click chuột vào dòng Profile

2. Tiếp theo chọn dòng Android và chọn tiếp dòng Nexus One MPEG-4(*.mp4)

3. Click vào nút Settings bên phải dòng Profile

Trong cửa sổ này bạn có khả năng thay đổi các thông số liên quan đến file sẽ xuất ra. Cá nhân Wildcat sau khi thử nhiều lần thì đã chọn cách thiết lập như hình vẽ (tuy thời gian convert sẽ lâu hơn, dung lượng file sẽ lớn hơn bù lại hình ảnh, âm thanh tuyệt vời).

Để xem file video thì bạn chỉ cần copy vào thể nhớ file đã convert và dùng một phần mềm duyệt file (Wildcat dùng ES File Explorer) để chạy trực tiếp file khỏi cần cài thêm phần mềm xem video nào nữa cả.

Lưu ý: Trước khi xem quay ngang màn hình trước nhé.

Xong, giờ bạn chỉ việc load file video cần convert rùi tiến hành convert và tận hưởng ;;)

Thông tin chi tiết về Phần mềm Aimersoft Video Converter tại đây

PM để có bản Ultimate

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Wildcat giấu diếm quá !!! :D :D :D

Các bạn nào thích ứng dụng này thì:
- Tải bản Trial theo link Wildcat đưa trên cài cho PC.
- Tải thuốc duới đây, copy đè vào mà sử dụng.
- Đăng ký với Email và mã bất kỳ.
Xong !!!

wildcat

:D em đâu dám dấu diếm gì anh em, chỉ sợ đưa thuốc lên NHỠ vi phạm nội quy lại bị các SM, M nhắc nhở thì CHẾT

vinken

phần mềm này có add được phụ đề không vậy? Theo như mình đã thử thì tiếng Anh thì được mà tiếng Việt thì ko :| Thêm nữa là có ít sự lựa chọn phần Video Bit Rate quá, thành ra sẽ cho file dung lượng hơi lớn :D.
Bạn wildcat có thể chỉ mình cách add phụ đề tiếng Việt với :) . Nếu phần mềm này ko thể được thì cảm phiền bạn unlock lại chủ đề kia với chứ mình không có thói quen "Không chịu tìm kiếm trước khi hỏi"

minh_86

Bạn wildcat cho mình xin bản full đi nhé. Có bản 3.2.2 rồi thì phải. Mình dùng thuốc của Bác Phạm Quang mà k đc. Pm cho mình nhé. Thanks bạn nhiều!

minh_86

Mình đã dùng được thuốc của bác Phạm Quang rồi, cháu cảm ơn Bác nhiều!

ngocminhsteel

Wildcat giấu diếm quá !!! :D :D :D

Các bạn nào thích ứng dụng này thì:
- Tải bản Trial theo link Wildcat đưa trên cài cho PC.
- Tải thuốc duới đây, copy đè vào mà sử dụng.
- Đăng ký với Email và mã bất kỳ.
Xong !!!

Chỉ 1 từ PRO \-/ i love U :p