• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CONVERT VIDEO CHO PPC

ancola66

Super V.I.P
SMART MOVIE CONVERT 3.25​

Với phiên bản 3.25 này bạn có thể Convert sang AVI một cách dễ dàng. Hỗ trợ rất nhiều thông số để bạn lựa chọn về VIDEO & AUDIO. Đặc biệt hỗ trợ rất nhiều khung hình phù hợp với kích thước màn hình của các loại điện thoại khác nhau Và kèm theo đó là các thông số về Video và Audio tương thích : PPC (QVGA, VGA) Smart phone, Pam Treo, Nokia, Samsung, Motorola, Sonyericsson, Ben Q​

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
YouTube FLV to AVI Converter PRO v2.20

Ứng dụng giúp bạn chuyển đổi file định dạng *.flv sang file định dạng *.avi để xem trên PPC, hỗ trợ các hệ điều hành: Windows 98/NT/2000/ME/XP/Vista, hỗ trợ các loại màn hình PPC và âm thanh chất lượng Stereo

Download bản dùng thử, cài đặt, chép đè file CR đính kèm vào thư mục cài đặt, chạy chương trình và nhập tên bạn vào phần "License owner" là OK.

binhminhmuon

Cái codec này cài vào là để convert film theo chuẩn 24 hình/giây nên chất lượng hình ảnh rất tốt, tuy nhiên dung lượng file sau khi convert rất lớn (gấp đôi, thậm chí là gấp 3 lần) hơn file nén theo mặc định của Smart Movie Converter!

Kảm ơn MOD,cái soft này đẹp và dễ dùng thật, nhưng em nhập cái kkkkkk thì ko được chấp nhận???:-/ còn cái kkkk nào khác nữa ko nhỉ?

haitruongls

Color7 Video Converter Premier v8.0.4.20 (phiên bản mới)

Color7 Video Converter cho phép bạn mã hóa nhanh hơn và tốt hơn. Nó có thể ghi, chuyển đổi, cắt và nối:AVI, MPEG, MPEG 1, MPEG 2, MPEG 4, VCD, DVD, SVCD, RMVB, RM, WMV và hầu hết các định dang video được sử dụng, hỗ trợ mọi độ phân giải màn hình .

link download của bạn thiếu sn
"Full Name: NeoX TEAM
Organization: NeoX 2k7
Registration Key: VCP5947866"

Tmap

Super V.I.P
Spb Mobile DVD v1.2.5.199

Spb Mobile DVD v1.2.5.199

Phần mềm convert DVD quen thuộc Spb Mobile DVD phiên bản 1.2.5.199 (update 13/10/07)

Download phần mềm về cài đặt và chép đè file CR đính kèm bên dưới.

huynq1979kl

Kảm ơn MOD,cái soft này đẹp và dễ dùng thật, nhưng em nhập cái kkkkkk thì ko được chấp nhận???:-/ còn cái kkkk nào khác nữa ko nhỉ?

Bạn mượn 1 máy symbian có cài smartmovie rồi chọn option-unlock converter nhập mã vào rồi chọn generate code, nhập mã nhận được vào PC là OK.

Tmap

Super V.I.P
SmartMovie Mobile Video Converter v3.40

Phần mềm chuyển đổi video sang định dạng AVI đã quen thuộc, với phiên bản mới này bạn sẽ có được những "thước phim" với chất lượng âm thanh và hình ảnh tốt nhất và phù hợp nhất cho "dế" yêu của bạn.

Cài đặt và đăng ký bằng MTK đi kèm.
Phần mềm đã được đưa vào DS TẠI ĐÂY

vanhoangvdb

Phần mềm chuyển đổi video sang định dạng AVI đã quen thuộc, với phiên bản mới này bạn sẽ có được những "thước phim" với chất lượng âm thanh và hình ảnh tốt nhất và phù hợp nhất cho "dế" yêu của bạn.

Cài đặt và đăng ký bằng MTK đi kèm.
Phần mềm đã được đưa vào DS TẠI ĐÂY

Bác ơi, download tạm đóng cửa rồi, bác gửi lên 4share cho em được không?
Trân trọng cảm ơn!

Tmap

Super V.I.P
All-in-1 Mobile Video Converter v2.07.12.28

All-in-1 Mobile Video Converter v2.07.12.28

Phần mềm chuyển đổi các định dạng video đa năng cho PPC và các thiết bị di động, hỗ trợ nhiều định dạng trên nhiều thiết bị khác nhau.
Hỗ trợ tốt cho Windows XP/Vista

Tham khảo và tải bản dùng thử tại đây:
Mã:
http://www.softpedia.com/get/Multimedia/Video/Encoders-Converter-DIVX-Related/All-in-1-Mobile-Video-Converter.shtml

Chỉnh sửa cuối:

sieuvang

Ứng dụng giúp bạn chuyển đổi file định dạng *.flv sang file định dạng *.avi để xem trên PPC, hỗ trợ các hệ điều hành: Windows 98/NT/2000/ME/XP/Vista, hỗ trợ các loại màn hình PPC và âm thanh chất lượng Stereo

Download bản dùng thử, cài đặt, chép đè file CR đính kèm vào thư mục cài đặt, chạy chương trình và nhập tên bạn vào phần "License owner" là OK.

Ko có file đính kèm nào hết bro ơi. Cho em xin cái key đi. Thanks
Sorry bro, em chua đọc kỹ.

Chỉnh sửa cuối:

star_song

em đã dùng thử xilisoft để convert , chuẩn mp4 , kích cỡ 320*240 , nhưng mà máy em vẫn ko chạy đc , hay là do em thiếu codec hả các bác .:-??

em đã dùng thử xilisoft để convert , chuẩn mp4 , kích cỡ 320*240 , nhưng mà máy em vẫn ko chạy đc , hay là do em thiếu codec hả các bác .:-??

Em có cùng câu hỏi với bạn này em cũng dùng xilisoft để convert ra wmv điện thoại đọc rất lâu cuối cùng là không đọc được :(

star_song

bác dùng tạm spb movie dvd dể convert nhé , đc dó , để frame là 20fpts thôi cho đỡ giật .
dùng cái này khó chịu vật nhưng mà méo mó , có hơn ko .

goldenage1986

cho em hỏi là khi dùng những phầm mềm chuyển dvd sang ppc, cái nào chuyển nhất vậy mấy bác, em thấy lâu quá, có lúc lên đến 6 tiếng, hix

khanhham

bác nào có phần mềm Convert cac định dạng đổi đuôi video sanMP4, MOV, RM, H.264, 3GP, PSP, iPod, CD, MP3, WMA, WAV, AAC, M4Ag AVI CHO EM VỚI EM và cả MDK cám ơn nhiều

Forever1Love

các bạn cho mình hỏi với, mình muốn convert video sang 3gp thì nên để ở chế độ nào cho thích hợp ( dung lượng hợp lý, chất lượng tốt, ko bị vỡ ảnh, vì mình dùng HTC nên khi xem file wmv hay avi thì bj giựt lắm) và có thể tư vấn cho mình dùng soft nào đc chứ?
THANKS !

Lesangmd

các bạn cho mình hỏi với, mình muốn convert video sang 3gp thì nên để ở chế độ nào cho thích hợp ( dung lượng hợp lý, chất lượng tốt, ko bị vỡ ảnh, vì mình dùng HTC nên khi xem file wmv hay avi thì bj giựt lắm) và có thể tư vấn cho mình dùng soft nào đc chứ?
THANKS !

Hiện nay định dạng 3GP là định dạng Video khá phổ biến dùng cho các thiết bị di động . Đặc điểm của nó là dung lượng rất nhỏ , chỉ bằng một file MP3 , kích thước cũng nhỏ , chất lượng thấp vì bitrate thấp .

Nói chung chất lượng của một file Video tùy thuộc vào :
- Loại định dạng
-Tốc độ Rates : Rates càng cao nghe càng chất lượng . Tuy nhiên không phải thiết bị nào cũng chơi được các nhịp rate cao hoặc quá thấp , nhiều lúc nghe cứ xẹt xẹt chả thấy hay ho gì .
- Kích thước của khung hình . Càng lớn càng nét
- Chương trình phát video : có chương trình thì chơi mượt , có cái thì giựt giựt rất chán.
- Cấu hình của thiết bị của Bạn : đương nhiên xem video trên một chiếc máy 200MHz sẽ chán hơn máy có tốc độ 520 MHz !
- Loại màn hình mà máy Bạn đang sử dụng : màn hình QVGA xem Video rất mờ , chán . Màn hình VGA như Exec thì quá Pro luôn !

Căn cứ vào những mặt trên tôi nghĩ Bạn sẽ chọn lựa được định dạng video và chất lượng file nhạc phù hợp nhất với chiếc máy , sở thích , tính tiện lợi , tình trạng bộ nhớ và mục đích của bạn !

Chúc vui !

PS : Nếu bạn cần Bất cứ phần mềm chuyển đổi định dạng Audio , Video , Ringtone nào thì cứ PM cho tui , tui PM sang cho .
Lưu ý : dùng chức năng PM , TUYỆT ĐỐI không xin xỏ trên diễn đàn nhé ! :D

bothongvui

Mình tìm mãi vẫn chưa thấy cái CTrình nào Convert cho định dạng file *.rm cả.
Một bộ sưu tập film vẫn phải để đó chơi không có cách nào!