• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

convert video cho S60

Status
Không mở trả lời sau này.

ntky

Chưa thấy Chủ đề này nên mạo muội tạo mới, nếu đã có rồi Mod xóa giúp,cảm ơn rất nhiều.

Mình muốn chép phim vào N70 (định dang AVI,...) thì phải convert thế nào và dùng soft nào vậy?

Hungpdahl

Well-Known Member
bạn cài phai này ra rồi convert.Vào ô optimize for chọn N70.ô crop mode chọn full.

n0bita

nếu bạn dùng SM thì minh có hình này sẽ giúp bạn convert tốt hơn(nhớ chon mode theo mode máy của bạn nhé)

N99

Theo mình thì bạn nên dùng bản Convert SM 3.22 là chuẩn nhất. Phiên bản 3.25 cho hình ảnh không đẹp lắm, nó chỉ nghiên về âm thanh thôi.

dimitrilbm

Mình thấy bản 3.25 chất lượng cũng tốt đấy chứ. Không biết ban N99 có nhầm không.

N99

Mình thấy bản 3.25 chất lượng cũng tốt đấy chứ. Không biết ban N99 có nhầm không.
Mình đã thư nhiều lần rồi, máy mình cài 2 bản Convert và làm định dạng cùng 1 bàn nhạc, thiết lập các thông số như nhau, nhưng bản SM 3.22 cho ra hình ảnh đẹp hơn 3.25 rất nhiều mà. Không lẽ do máy tính mình(?)

thanhtungsx

Không phải do máy tính đâu bạn , do bạn chỉnh thông số không phù hợp thôi , bạn muốn hình ảnh rõ thì bạn chọn loại máy mình cần chuyển rồi chọn nút Birate ấy , nếu bạn chỉnh tốc độ càng cao ở nút này thì hình càng rõ nét nhưng bù lại thì bạn phải tốn nhiều dung lượng bộ nhớ hơn. Riêng mình thì chọn mặc định ,để còn bộ nhớ mà lưu phim chứ :p

Status
Không mở trả lời sau này.