• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

hiepa2

À ý mình là dùng lõi FW 51.0.006 của 5800 để mình có thể khôi phục backup từ thẻ hoặc web,mình có cài thử FW N97mini thì dùng FoneBackup của Mobifone không đồng bộ được:(

concuarangme

À ý mình là dùng lõi FW 51.0.006 của 5800 để mình có thể khôi phục backup từ thẻ hoặc web,mình có cài thử FW N97mini thì dùng FoneBackup của Mobifone không đồng bộ được:(

Bạn vào FB of mobifone import file danh bạ ra thành file excel có đuôi mỡ rộng là *.csv.
Dùng Nokia PCsuite vào đồng bộ danh bạ, import cái file *.csv vào và đồng bộ với fone là ok.

d3ad

CFW mới của bác Jack có ai bị vấn đề là lúc khóa máy rồi ấn 1 nút bất kì để hiện màn hình Slide to unlock thì khoảng 3 4s sau mới hiện không vậy ???

votinhhan

sao bản này của a jack trong phần cài đặt riêng:,mặc dù tắt đọc tên người gọi đến nhưng ko ăn thua.người gọi đến nó vẫn đọc,bác nào biết xin chỉ giúp.cảm ơn nhiều.
Bản này dùng thích tuyệt.,cảm ơn a a jack

Khoaaaa

Active Member
hoan hô a jack,wa jờ đợi bên kia nửa chứ
vậy là vụ đọc tên người gọi thành lỗi rồi ,đang dùng bản của a mt củng bị,ai vào rom test hộ em cái path c2z với,

khi apply c2z xong thì máy dể treo và đơ hơn,ko biết bản của a jack có còn thế ko

votinhhan

nói chung bản này ok tất cả,còn mỗi lỗi đọc tên người gọi khi tắt thôi.

chjpkute

bản này của báck jacks có j mới không vậy sao không thấy bác cho máy lời cho em nó thé

duoc82

mh mới thử hồi hôm thì khi vào tn chon bàn phím full là bị đơ máy luôn.bác jack coi lại cái tn dùm nha.
thanks

votinhhan

mh mới thử hồi hôm thì khi vào tn chon bàn phím full là bị đơ máy luôn.bác jack coi lại cái tn dùm nha.
thanks

mới flash thì nó như vậy đấy bạn,ko riêng mục tin nhắn,hầu như tất cả.
Bạn để ý dùng khoảng 1h thì fomat *#7370# lại,hoặc bạn cứ dùng đến mai bạn sẽ thấy khác rất nhiều so với lúc bạn mới flash.thật đấy,ko tin mình cởi hết quần áo cho bạn coi.:D

Khoaaaa

Active Member
ferrari:ko nó là một skin của aap nge nhạc ttpop đó bạn ,trước mình củng lầm tưởng giống bạn đó

a votinh:j mà nhiệt tình dử vậy anh ơi,thân hình vàng ngọc ,chị dâu chưa dc chiêm anh lại đi...Thế ,diển đàn mình mà ai củng nhiệt tình vậy thì ...,haizz

kenji_bushido99

có bác nào biết tắt chức năng đọc tên người gọi không vậy, hix mới chạy lại bản này, khi có cuộc gọi đến là nó tực đọc tên người gọi nghe ức chế quá hic !!

hiepa2

Mình quan trọng phần mục lịch,vì hay lưu các sự kiện,dùng các bản N97 không backup+restore được

concuarangme

có bác nào biết tắt chức năng đọc tên người gọi không vậy, hix mới chạy lại bản này, khi có cuộc gọi đến là nó tực đọc tên người gọi nghe ức chế quá hic !!

Setting - Profile - Edit profile - Say caller's name - OFF

Mình quan trọng phần mục lịch,vì hay lưu các sự kiện,dùng các bản N97 không backup+restore được

Bạn sử dụng thử chức năng backup của Nokia PC suite xem sao.

Khoaaaa

Active Member
Fần đọc tên người gọi đó thành lổi của cfw rồi ,fát sinh từ bản mới của a mt,

fần sao lưu lịch và ghi chú ,mình rất ít dùng của quản lý file,toàn dùng ovisync,fải nói là cái ovisync rất tiện,cook nào củng dùng dc,ko độc wuyền như c6

bác jack có bản fix lỗi đọc tên người gọi ko anh

concuarangme

Fần đọc tên người gọi đó thành lổi của cfw rồi ,fát sinh từ bản mới của a mt,

fần sao lưu lịch và ghi chú ,mình rất ít dùng của quản lý file,toàn dùng ovisync,fải nói là cái ovisync rất tiện,cook nào củng dùng dc,ko độc wuyền như c6

bác jack có bản fix lỗi đọc tên người gọi ko anh

1 cách sữa lỗi đơn giản là vào profile, tạo 1 cấu hình mới hoàn toàn sẽ không bị nữa, mình đang tạo cấu hình mới và sử dụng hoàn toàn bình thường, không có bị lỗi đọc tên người gọi đến.

Khoaaaa

Active Member
Ơ vẩn bị concua ơi,bạn chỉnh nhửng j trong profile vậy,mình thì on âm báo,off rung,và tất nhiên là off đọc tên ,nhưng nó vẩn cứ cái giọng ồm ồm ấy ,gét thật

concuarangme

Ơ vẩn bị concua ơi,bạn chỉnh nhửng j trong profile vậy,mình thì on âm báo,off rung,và tất nhiên là off đọc tên ,nhưng nó vẩn cứ cái giọng ồm ồm ấy ,gét thật

Mình thì không bị trường hợp trên, có thể lúc vừa JAF xong là mình tạo ngay cấu hình mới liền, nên nó không bị ảnh hưởng lỗi đọc tên.

votinhhan

Mình thì không bị trường hợp trên, có thể lúc vừa JAF xong là mình tạo ngay cấu hình mới liền, nên nó không bị ảnh hưởng lỗi đọc tên.

cũng có tạo cấu hình mới nhưng không được.hay thử *#7370# rồi tạo liệu được không ta ?

concuarangme

cũng có tạo cấu hình mới nhưng không được.hay thử *#7370# rồi tạo liệu được không ta ?

được chứ, 4mat lại, xong là vào tạo liền, lấy máy khác gọi vào thử xem có gọi hay hok là bít àh ^_^ hiện tại máy mình hoàn toàn không bị lỗi gọi tên ng gọi đến.