• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook FW C5-00 v71.005

quyvuong888

bạn có YH k, PM mình hướng dẫn cho :p
p/s mình chỉ biết flash thôi còn sâu hơn thì chịu :D
YH: xkillme_ifyoucanx[/QUOTE
mình add r đó. vang.emlakopdz ấy.tks nha. thôi pm yh k spam nữa...Mod mắng chết

Treo đầu dê bán thịt chó à?

mình đã cook và hack vĩnh viễn thành công con C5-00

[video=youtube;ulofDi3yWVo]http://www.youtube.com/watch?v=ulofDi3yWVo[/video]

tích hợp hack vĩnh viển
ngôn ngữ mặc định tiếng việt
chèn hiệu ứng chớp nhá, hiệu ứng nền menu

tải về tại đây
Xem hình đẹp quá nhưng down về flash xong chỉ thấy máy đc hack, ngôn ngữ mặc định tiếng Việt, hoàn toàn ko có hiệu ứng gì hết. Đã lục tung cả máy lên rồi nhưng ko thấy.

zinxipo

Xem hình đẹp quá nhưng down về flash xong chỉ thấy máy đc hack, ngôn ngữ mặc định tiếng Việt, hoàn toàn ko có hiệu ứng gì hết. Đã lục tung cả máy lên rồi nhưng ko thấy.

ủa bạn hack được bằng fw đó àh,sao mình flash bị lỗi trên ta,bạn giúp mình con này được không,xài file uda 4mat xong flash lại mệt muốn chết luôn

zinxipo

Bạn thử lần nữa xem.
mình đã thử nhiều lần rồi mà vẫn gặp phải lỗi này,với những fw mình down về mà file hack là UDA thì flash thoải mái,còn fw nào mà cook rofs2 hay j đó phoenix đều báo lỗi này (mình xài bản 2010 xong k được cài luôn cả 2011 cũng k flash được) - bro nào có thể giúp e vụ này k
WARNING: Asic CMT: NAND status reported bad blocks
Asic CMT: programming succeeded
Asic CMT: Verifying communication to device...
Waiting for communication response: 25
Waiting for communication response: 24
Waiting for communication response: 23
Waiting for communication response: 22
Waiting for communication response: 21
Waiting for communication response: 20
Waiting for communication response: 19
Waiting for communication response: 18
Waiting for communication response: 17
Waiting for communication response: 16
Waiting for communication response: 15
Waiting for communication response: 14
Waiting for communication response: 13
Waiting for communication response: 12
Waiting for communication response: 11
Waiting for communication response: 10
Waiting for communication response: 9
Waiting for communication response: 8
Waiting for communication response: 7
Waiting for communication response: 6
Waiting for communication response: 5
Waiting for communication response: 4
Waiting for communication response: 3
Waiting for communication response: 2
Waiting for communication response: 1
Error 0x8401F121 communicating to phone. Unable to verify comm.
Warning: Unable to communicate to product after flashing
All operations completed
Product flashing failed

mathanh

bạn vào chủ đề của máy, tùy chọn , hiệu ứng chọn mở là sẻ có

mathanh

mình đã thử nhiều lần rồi mà vẫn gặp phải lỗi này,với những fw mình down về mà file hack là UDA thì flash thoải mái,còn fw nào mà cook rofs2 hay j đó phoenix đều báo lỗi này (mình xài bản 2010 xong k được cài luôn cả 2011 cũng k flash được) - bro nào có thể giúp e vụ này k
WARNING: Asic CMT: NAND status reported bad blocks
Asic CMT: programming succeeded
Asic CMT: Verifying communication to device...
Waiting for communication response: 25
Waiting for communication response: 24
Waiting for communication response: 23
Waiting for communication response: 22
Waiting for communication response: 21
Waiting for communication response: 20
Waiting for communication response: 19
Waiting for communication response: 18
Waiting for communication response: 17
Waiting for communication response: 16
Waiting for communication response: 15
Waiting for communication response: 14
Waiting for communication response: 13
Waiting for communication response: 12
Waiting for communication response: 11
Waiting for communication response: 10
Waiting for communication response: 9
Waiting for communication response: 8
Waiting for communication response: 7
Waiting for communication response: 6
Waiting for communication response: 5
Waiting for communication response: 4
Waiting for communication response: 3
Waiting for communication response: 2
Waiting for communication response: 1
Error 0x8401F121 communicating to phone. Unable to verify comm.
Warning: Unable to communicate to product after flashing
All operations completed
Product flashing failed

máy bạn do bị lổi buss CMT ko lên, khi máy tính báo lỗi trên bạn chờ số đếm ngược từ 25 về không, sao đo rút PIN ra cấm vào lại ghim cáp USB vào máy tính và điện thoai, chờ 1 chút máy báo sạc PIN là xong

chỉ được phép dùng bộ fw này, không dùng bộ fw trên navifirm và củng không kết hợp với bộ trên navifirm

zinxipo

mình làm như thế này,down bộ fw của bạn về bỏ vô C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products
mình dùng phoenix 2010 flash,sau khi flash đến CMT đó máy đếm ngược từ 25 về 0 và hiện 1 khung có code này
"The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x84210027 (-2078212057)

Firmware updating failed. Error 0x8401F148 - Flash: Internal connection error. Check USB connection to phone and/or application's installation.

retry - cannel

mình tháo pin - rút cab - rồi lắp vô máy - cắm cab usb rồi bấm retry - sau đó phoenix cũng vẫn báo như vậy,vẫn hiện khung trên lên và mình đợi máy cũng không lên nguồn hay báo sạc gì cả

nếu mình bấm cannel thì việc flash ngưng và có code như lúc mình post ở bài trước

ở đây mình sử dụng 100% là fw của bạn và không có chèn hay thay thế bất kì file nào khác

nếu bạn có thời gian rảnh có thể giúp mình flash bộ fw này qua teamviewer được không
yh: xkillme_ifyoucanx

zinxipo

mình làm như thế này,down bộ fw của bạn về bỏ vô C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products
mình dùng phoenix 2010 flash,sau khi flash đến CMT đó máy đếm ngược từ 25 về 0 và hiện 1 khung có code này

Firmware updating failed. Error 0x8401F148 - Flash: Internal connection error. Check USB connection to phone and/or application's installation.

retry - cannel

mình tháo pin - rút cab - rồi lắp vô máy - cắm cab usb rồi bấm retry - sau đó phoenix cũng vẫn báo như vậy,vẫn hiện khung trên lên và mình đợi máy cũng không lên nguồn hay báo sạc gì cả

nếu mình bấm cannel thì việc flash ngưng và có code như lúc mình post ở bài trước

ở đây mình sử dụng 100% là fw của bạn và không có chèn hay thay thế bất kì file nào khác

nếu bạn có thời gian rảnh có thể giúp mình flash bộ fw này qua teamviewer được không

mathanh

retry - cannel

bạn dùng bản phoenix mới nhất xem sao

http://www.pdaviet.net/showthread.p....46817-Cracked-amp-Original-Update-27-09-2011

zinxipo

đây là đoạn video mình flash bằng bộ fw và phoenix 2011 down theo link bạn đưa,mong mọi người giúp đỡ :((

[video=youtube;T8bFRy2KJ68]http://www.youtube.com/watch?v=T8bFRy2KJ68[/video]

Tatu94

đây là đoạn video mình flash bằng bộ fw và phoenix 2011 down theo link bạn đưa,mong mọi người giúp đỡ :((

[video=youtube;T8bFRy2KJ68]http://www.youtube.com/watch?v=T8bFRy2KJ68[/video]
Bản này mình cũng bị thế đó bạn :)) vọc mãi vẫn không được thế là down bộ fw khác flash thế là lên ngay :d có bản cfw c5 mới đó , bạn dùnh thử xem