• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook ROM cho HTC Desire bằng cách nào?

Randomizer

Hi all,

Chả là trước đây mình dùng TP2, rất thích cook và chỉnh sửa, thêm bớt và uprom. Nay mới dùng sang em Desire này, nhưng cũng rất muốn cook rom cho em ấy. Một là để làm cho mình một bản ROM ưng ý, hai là chia sẻ cùng tất cả mọi người :D

Đã có ai Cook ROM cho em Bravo này chưa, có thể chia sẻ Kitchen và kinh nghiệm cùng mình và các ace hay ko? :-/

Mong muốn nhận được sự giúp đỡ và chia sẻ cùng các ace! \-/

PhamQuang

Manager
Hi all,

Chả là trước đây mình dùng TP2, rất thích cook và chỉnh sửa, thêm bớt và uprom.
Nay mới dùng sang em Desire này, nhưng cũng rất muốn cook rom cho em ấy. Một là để làm cho mình một bản ROM ưng ý, hai là chia sẻ cùng tất cả mọi người :D

Đã có ai Cook ROM cho em Bravo này chưa, có thể chia sẻ Kitchen và kinh nghiệm cùng mình và các ace hay ko?
Mong muốn nhận được sự giúp đỡ và chia sẻ cùng các ace! \-/

Cook cho Andorid khá đơn giản, nhất là với Desire của bạn, hãy tải Kitchen tại đây:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=633246

Tìm hiểu qua loa chút là cook được thôi.

JokerB

nếu chỉ đơn giản thêm bớt ứng dụng thì với winrar là làm đc, nhưng muốn tối ưu thì phải tìm hiểu thêm về code

Randomizer

Cook cho Andorid khá đơn giản, nhất là với Desire của bạn, hãy tải Kitchen tại đây:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=633246

Tìm hiểu qua loa chút là cook được thôi.

Cảm ơn chú, cháu sẽ thử xem sao. Hy vọng sẽ không khó quá :D. Nếu có thắc mắc j cháu sẽ nhờ chú giúp đỡ.

nếu chỉ đơn giản thêm bớt ứng dụng thì với winrar là làm đc, nhưng muốn tối ưu thì phải tìm hiểu thêm về code

Mình cũng muốn tối ưu và làm theo ý thích chứ ko chỉ là cook chơi. Hiện đang thấy có bro đang cook rom, nên có thắc mắc gì sẽ nhờ bạn giải đáp giúp. hi

Muốn nấu thì phải vô bếp :)
Nào chúng ta cùng vào bếp, nào chúng ta cùng nấu súp, nào chúng ta cùng chén ....\-/

sexyboyk53c

Member

Chuẩn đấy, mình toàn xài winrar, chứ có mấy khi dùng đến cái tool cygwin ở trên đâu.

Thanhxdcd

lám như thế nào vậy bạn?
bạn mở rom.zip bằng winrar trên máy tính theo đường dẫn rom.zip/system/app là nơi chứa các app được cài sau khi flash rom. ko dùng app nào thì bạn chọn và delete đi thôi còn muốn thêm app khác thì kéo và thả vào trong đó luôn.\-/

danh_thuan269

bạn mở rom.zip bằng winrar trên máy tính theo đường dẫn rom.zip/system/app là nơi chứa các app được cài sau khi flash rom. ko dùng app nào thì bạn chọn và delete đi thôi còn muốn thêm app khác thì kéo và thả vào trong đó luôn.\-/
ko cần sign bằng phần mềm hả khi nào thì mới cần sign?

tdvcb44

Còn muốn thêm ngôn ngữ vào thì như thế nào vậy mọi người. ROM của mình không có tiếng Việt.