• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[COOL] CÁCH GIÚP MÀN HÌNH RA NGOÀI NẮNG TỐT ( tested)

jack_hunter97

HUM BỮA NGỒI RẢNH THÌ ĐỂ Ý MÀN HÌNH NÓ CÓ CÁI VẾ Ố MÀU ĐEN TRÒN NHÌN GIỐNG NHƯ" NƯỚC GÌ ĐÓ BẮN VÔ" ;;) CỨ TƯỞNG MÁY BỊ DÍNH NƯỚC THÌ" MÒ MÒ CHÀ CHÀ">:) SAO NÓ LEM RA ÁC NỮA:(( LÚC ĐÓ HẾT HỒN:( SAU ĐÓ ĐỂ Ý THÌ NHỚ LÀ CÓ MIẾNG DÁN THỬ CẬY RA COI ....

.... VÀ THẬT BẤT NGỜ MÀN HÌNH CỰC KÌ LUNG LINH NHƯ MÁY AMOLED SAU ĐÓ CHẠY RA NGOÀI NẮNG THÌ VÔ CÙNG BẤT NGỜ MÁY NHÌN RÕ CỰC KÌ :))

nói tóm lại là anh em nào ko sợ dơ màn hình thì cứ bóc tem cái miếng dán thì thấy màn hình nhìn rất trong và đẹp ( chắc do máy là 16" chai" màu nên nhìn rất good) à cái này thì khoái thì làm nha chứ miếng dán còn tốt lấy ra thì uổng "money" lém còn của là em là vừa trầy ố nên cho nó phắn lun

thuthuytq

ui zời. đễ xước màn hình chính thì mệt. cứ dán vào cho nó lành. có cái miếng dán nhìn dưới nằng 150k đây mua mà sài

jack_hunter97

150 k số tiền lớn lắm đó ( đủ mua cái sim hay usb ) vói mình thấy cách trên đã lắm lột ra cái màn hình trơn bấm đã lắm

atrau

ui zời. đễ xước màn hình chính thì mệt. cứ dán vào cho nó lành. có cái miếng dán nhìn dưới nằng 150k đây mua mà sài
máy 16 chai chắc màn hình cảm ứng điện dung, kính cường lực chống xước thì xước kiểu gì bạn

haitayhaiem

topic lịch sử,ghi vào sử sách... Tưởng cái j,hóa ra là bóc cái miếng dán.

jack_hunter97

Thì mình tưởng cách mới ai ngờ trong "lịch sử" đã có thôi thì cho "lịch sử tái diễn "

boy_online01

150 k số tiền lớn lắm đó ( đủ mua cái sim hay usb ) vói mình thấy cách trên đã lắm lột ra cái màn hình trơn bấm đã lắm

Vậy là bạn thà để xước cái màn hình còn hơn là mất 150k à :|? Con X6 mình dùng chạm bằng da tay còn bị xước nữa là mấy em dùng điện trở suốt ngày lấy móng vuốt cào màn hình :)), chả mấy mà xước.

vietst93_no1

kái này làm lâu rùi, để max sáng,bóc miếng dán. Dễ nhìn hơn thôi, mình dùng móg tay, miếng dán vài hôm là xước hết, bóc ra dùng mấy hum sướg xog lại phải đi dán lại, dùng chay sợ xước @@

jack_hunter97

Cách làm anh nói giống hệt em làm nhưng chưa có đi dán để 1 thời gian coi sao em đang cố gắng dùng da đây

Dragon459

Manager
kái này làm lâu rùi, để max sáng,bóc miếng dán. Dễ nhìn hơn thôi, mình dùng móg tay, miếng dán vài hôm là xước hết, bóc ra dùng mấy hum sướg xog lại phải đi dán lại, dùng chay sợ xước @@
để max sáng thì tốn pin phải biết.hơn nữa có cảm biến ánh sáng mà.ra năng tự động điều chỉnh ánh sáng màn hình mà.
nếu k thì cài thằng DZ soft lightbar là ok.
Vậy là bạn thà để xước cái màn hình còn hơn là mất 150k à :|? Con X6 mình dùng chạm bằng da tay còn bị xước nữa là mấy em dùng điện trở suốt ngày lấy móng vuốt cào màn hình :)), chả mấy mà xước.
X6 chủ yếu bị xước do đút vào túi quần.cọ xát với các nút kim loại là chủ yếu.
của mình vẫn ngon nguyên sau gần 1 năm xài.^^đều đặn 3 tháng đi thay miếng dán màn hình mới.giờ bóc miếng dán màn hình chắc vẫn mới như lúc đập hộp:D

jack_hunter97

có cảm biến ánh sáng á seo lục trong cảm biến đâu thấy đâu nhỉ chỉ lật úp im lặng với xoay ngang thui phần mèm anh rồng là giề thế cho em xin

boy_online01

X6 chủ yếu bị xước do đút vào túi quần.cọ xát với các nút kim loại là chủ yếu.
của mình vẫn ngon nguyên sau gần 1 năm xài.^^đều đặn 3 tháng đi thay miếng dán màn hình mới.giờ bóc miếng dán màn hình chắc vẫn mới như lúc đập hộp:D
Hồi em phải đi tập quân sự lỡ tay làm rơi đt xuống sàn nhà vệ sinh, nước nó thấm vào tấm dán nên nó bị bung ra. Thế là 2 tuần dùng chay ko dán lại màn hình :(, công nhận lúc ý dùng sướng thật, nhưng đến hôm đc về nhà mang đi dán lại thì thấy nó hơi xước một tý rồi :|

Dragon459

Manager
có cảm biến ánh sáng á seo lục trong cảm biến đâu thấy đâu nhỉ chỉ lật úp im lặng với xoay ngang thui phần mèm anh rồng là giề thế cho em xin
cảm biến này tự auto mà bạn.thế này nhé,bạn cầm máy chạy vào trong nhà.trong phòng riêng đóng kín cửa k có as là tốt nhất.bạn để ý as màn hình sau đó chạy từ phòng riêng ra ngoài trời sẽ thấy lúc đầu màn hình nhìn k rõ sau dần sáng lên
hình như từ S60V5 trở lên đều có cảm biến mà
không biết các máy khác thế nào.chứ mình đọ em X6 với em optimus 2x thì em X6 cảm biến có vẻ nhạy hơn.điều chỉnh sáng nhanh hơn
PS:boy_online
đợt ấy boy đi học quân sự ở ĐH TDTT hà tây à???

anhtuana12

dùng chương trình LightBar ấy rất tiện
ra đường thì vuốt sáng max, vào nhà lại để trung bình là ok thôi

jack_hunter97

Cái phần mềm đó mình không biết xài chỉnh rồi nhưng làm hoài không ra thấy video nó làm hay quá nhưng mò không ra

SunshineVietNam

Cái phần mềm đó mình không biết xài chỉnh rồi nhưng làm hoài không ra thấy video nó làm hay quá nhưng mò không ra

Cái đó dễ mà, cứ thiết lập như bình thường, rồi ra ngoài màn hình chủ vuốt dọc từ trên cùng xuống là nó sẽ hiện 1 thanh ngang để mình điều chỉnh mức độ sáng ^__^