• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

KoTInhYeU

Mình xài bản 1.15 sau khi chụp xong tấm đầu tiên tự nhiên màn hình bị các sọc xanh lè.Bác nào chỉ cách khắc phục với.

rockone1909

Mình xài bản 1.15 sau khi chụp xong tấm đầu tiên tự nhiên màn hình bị các sọc xanh lè.Bác nào chỉ cách khắc phục với.

bnaj đang dùng máy nào vậy, không phải dugnf bản full là thích hợp nhất đâu bạn ạ, bạn nên dungg bản beta1 thử xem nhé

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Bạn đang dùng máy nào vậy??? bạn nên nhớ PM này chỉ hỗ trợ camera từ 1.3 trở lên thôi nhé :D. Thân!!!

DOP

cool camera này không lúc nào nhất thiết phải cài bản mới nhất mới ngon lành cành đào được. Bản thân DOP xài O2i nhưng không thể xài bản b2 hay b3, ngay cả bản full. Đành quay về với bản b1, chụp khá tốt, không còn bị sọc lung tung hay chi 4 màn hình
Các bác nên cài bản từ cao đến thấp (full > b3 > b2 > b1) Bản nào thích hợp thì giữ xài ^^

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có chương trình nào giúp quay hồng ngoại tuyến ko vậy hihi .nói thiệt chứ thà mua đại cái camera 2.0 chứ chụp bằng PPC thì thua

Cái bạn yêu cầu thuộc về phần cứng rồi phần mềm làm sao can thiệp được bạn. Với PPC thì bất cứ dòng nào cũng vậy camera không phải là điểm mạnh :D. Thân!!!

cinim

Các bác ơi giúp em với.Con Eten M700 chụp hình có những sọc ngang.em đã thử dùng coolcamera mà vẫn ko được,ảnh chuyển sang PC vẫn bị sọc.bác nào biết xin chỉ giúp ạ.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác ơi giúp em với.Con Eten M700 chụp hình có những sọc ngang.em đã thử dùng coolcamera mà vẫn ko được,ảnh chuyển sang PC vẫn bị sọc.bác nào biết xin chỉ giúp ạ.

Thử HS lại rồi chụp xem có bị hay không nếu vẫn bị mình nghĩ phần cứng của bạn có vấn đề (chắc phải thay camera quá :( ). Thân!!!

cinim

Nếu phải thay camera thì ở SG chổ nào thay tốt nhất giá khoảng bao nhiêu các bác nhỉ.Thanks

Nếu phải thay camera thì ở SG chổ nào thay tốt nhất giá khoảng bao nhiêu các bác nhỉ.Thanks

Sang box Phần cứng hoặc Thảo luận sử dụng bạn nhé!

PS: nếu muốn chất lượng, uy tín thì sang 144 Nguyễn Kim gọi số 0908100461 gặp anh Tiến bạn nhé!

humiho

Mấy bữa nay rảnh rổi -> mày mò trên con O2mini (tốn pin hơi bị nhiều!!!b-)) + tham khảo thuật ngữ các trang web chuyên đề (nhức cả mắt!!!:-?), Tớ làm ra cái này góp vui nè:
Giao điện Tiếng Việt cho Coolcamera 1.5 (không dấu)
Các pác nào thích dùng TV thì tải file ở dưới giải nén, chép đè vào thư mục cài đặt Coolcamera nhé!!!

bitzjay

Tui chụp = miniS thì chất lượng hơn hẳn phần mền của máy :):)
Nhưng sao toàn bị ngược, rất khó chụp :(:( có ai bị như vậy ko nhỉ??? tuiu cài bản 1.15

Nhưng sao toàn bị ngược, rất khó chụp :(:( có ai bị như vậy ko nhỉ??? tuiu cài bản 1.15

bạn vào trong setting-> rotation set lại thành 0 or 90 tùy theo sở thích của bạn thân!

humiho

Bạn bị ngược là bị ngược như thế nào? Coolcamera có rất nhiều lựa chọn cài đặt: xoay chiều hoặc đảo ngược màn hình, đảo ngược hình chụp, đổi chiều bàn phím điều khiển, đảo màu (pixcel)...Có thể trong quá trình sử dụng phần mềm bạn đã chỉnh các thông số này. Để không bị ngược có thể bạn khôi phục lại cài đặt mặc định của máy. Nếu bạn không rành tiếng Anh thì có thể tải cái file TV ở trên, rồi chỉnh lại cho dể :p !!!

for1danny

mình dùng con Life, WM6. Vậy dùng đc ver nào? cài 14b2 & 15cu4ng ko chạy.
hic...hic....
ai bít chỉ dùm nha

hoangquynh

mình có phần mềm camera cho himalya rất good nhưng ko biết Up lên thế nào cả bạn nào chỉ mình cách up mình up lên cho anh em cùng test,cái này theo mình đánh giá thì nó hơn hẳn coolcamera đó

rockone1909

mình có phần mềm camera cho himalya rất good nhưng ko biết Up lên thế nào cả bạn nào chỉ mình cách up mình up lên cho anh em cùng test,cái này theo mình đánh giá thì nó hơn hẳn coolcamera đó

vào 4shared.com hoặc box.net để đăng ký 1 host, tiếp theo bạn up file của bạn lên host đáy, xong bạn tìm cái link của file rồi send cho mọi người cái link ấy nhé

ancola66

Super V.I.P
Bạn vào đây :
http://www.4shared.com/
Đăng kí một tài khoản miễn phí .Bạn up những gì bạn muốn lên đó và dẫn đường link (copy) vào bài của bạn là anh em cứ theo đó mà lấy về thôi:))

tongnhatphuong

sao mình cài HTC newversion vào máy thì nó báo kô thể chạy chưng trình đc, chỉ sử dụng coolcamera thui