• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

PhuongDT

Tui cài xong nhưng khi chạy thì nó báo lỗi, chả lên gì cả, chỉ có mỗi cái capture là hoạt động thôi

hermes

Mình đang dùng HTC-P3600 với camera 2.0Mega pixel. Mình có thể cài bản 1.15 k, và chất lượng có tốt hơn k?

giacomini

Bạn cứ cài sử dụng thử thì sẽ biết thôi mà. nếu không xong thì remove nó ra là xong thôi. Nó có nhiều chưa năng hơn camera mặc định của máy đó.

Nemmatlanh

Tui cài xong nhưng khi chạy thì nó báo lỗi, chả lên gì cả, chỉ có mỗi cái capture là hoạt động thôi

Mình nghĩ chắc bạn chưa tìm hiểu qua Soft nên mới không dùng được như vậy thôi. :D ,bạn nên nhớ Soft này chỉ hỗ trợ cho những PPC có Camera từ 1.3Megapixel trở lên thôi nhé.Những máy như 022 hoặc 02S là không dùng được đâu.Hoặc 02Atom,tuy có Camera 2.0,nhưng cũng không dùng được,vì Soft không hỗ trợ dòng máy đó.Thân!

atomcuibap

trời đất không hổ trợ O2 Atom vậy là coi như con O2 của em cho vào thùng rác rối!!!!! bị mấy thằng bạn sỷ nhục máy 2 chấm mà chụp không bằng mấy thằng Nokia. có chương trình nào khác không các bác

duycst

trời đất không hổ trợ O2 Atom vậy là coi như con O2 của em cho vào thùng rác rối!!!!! bị mấy thằng bạn sỷ nhục máy 2 chấm mà chụp không bằng mấy thằng Nokia. có chương trình nào khác không các bác

Theo mình bít thì hiện chưa có soft hỗ trợ cho Atom đâu.Nhưng Atom chụp cũng khá lắm rồi mà!Mỗi máy có 1 thế mạnh riêng chứ! Ứng dụng Nokia đâu bằng PPC?Bạn mua thêm cái chụp kỹ thuật số thử xem nó dám so sánh không =))

for1danny

ko biét có pác nào bị giống em ko. Em xài con Neo, cài bản 1.15b1. Mọi thứ đều ok nhưng khi cài vào PC (ko phải PPC) thì bị báo lỗi. Cho nên khi vào yahoo thì nó ko nhận đc CoolCamera. thế mới chán !

pác nào bít giúp dùm !
tks

gnrdeath

mình dùng o2 MINI S mà đã cài thử cool cam, Webcam plus mà đều khôgn dùng được khi conect nó toàn dừng hình, bạn nào thử thành côgn trên mini s hướng dẫn mình với cảm ơn bạn nhiều

VIETHOANGBABY

Sao mình cài vào O2Neo chụp không thấy đẹp bằng Camera mặc định của nó.Khi kiểm tra trên PC thì thấy độ phân giải không bằng mặc định là sao các bác nhỉ(Có khi nào soft chỉ hỗ trợ camera1.3 không )

for1danny

pác nào rành coolcamera thì giúp dùm. Mình cài 1.15b1. chạy ok. nhưng chup hình xong thì.....ko xem đc. hic...hic... trên ppc xem ko đc. copy vao pc cũng ko xem đc luôn.
pác nào bít thì giúp dùm

tks

Nemmatlanh

pác nào rành coolcamera thì giúp dùm. Mình cài 1.15b1. chạy ok. nhưng chup hình xong thì.....ko xem đc. hic...hic... trên ppc xem ko đc. copy vao pc cũng ko xem đc luôn.
pác nào bít thì giúp dùm

tks

Bạn đang dùng máy gì thế?Không xem được là sao?Nó bị đen ảnh hay thế nào?Mình dùng từ trước đến giwof vẫn ngon nè.Có làm sao đâu?Bạn nhớ sau khi chụp hình thì phải Save nó lại nhé.Bạn chỉnh trong Soft là chọn Save vào thẻ hay vào Main thì vào đó mà mở lên xem lại.Xem lại xem sao nhé.Thân!

for1danny

Bạn đang dùng máy gì thế?Không xem được là sao?Nó bị đen ảnh hay thế nào?Mình dùng từ trước đến giwof vẫn ngon nè.Có làm sao đâu?Bạn nhớ sau khi chụp hình thì phải Save nó lại nhé.Bạn chỉnh trong Soft là chọn Save vào thẻ hay vào Main thì vào đó mà mở lên xem lại.Xem lại xem sao nhé.Thân!

Mình dùng con Neo. trước đây mình xài con mini thì chạy rất ok. Mình đã cài thử 1.13 thì nó ko chạy. cài 1.15b1 thì chạy ok. nhưng khi chụp hình thì...hình chụp xong đen thui. mặc dù dung lượng hình chụp thì vẫn có.

tks

Nemmatlanh

Sao mình cài vào O2Neo chụp không thấy đẹp bằng Camera mặc định của nó.Khi kiểm tra trên PC thì thấy độ phân giải không bằng mặc định là sao các bác nhỉ(Có khi nào soft chỉ hỗ trợ camera1.3 không )

Soft này hỗ trợ cả Camera 2.0 của Neo nữa bạn ạ.Nhưng độ phân giải cao nhất của Soft này là .13 thôi.Nên độ phân giải không bằng Camera mặc định của Neo đâu.

@for1danny: Bạn xem lại máy xem sao,mấy bạn này dùng Neo mà vẫn dùng được đây nè.Thân!

for1danny

Soft này hỗ trợ cả Camera 2.0 của Neo nữa bạn ạ.Nhưng độ phân giải cao nhất của Soft này là .13 thôi.Nên độ phân giải không bằng Camera mặc định của Neo đâu.

@for1danny: Bạn xem lại máy xem sao,mấy bạn này dùng Neo mà vẫn dùng được đây nè.Thân!

mình đã chỉnh độ phân giải của coolcamera xuống còn 240x320 nhưng sau khi chup thì khi xem bị báo là: Unable to load file
Với lại khi cài vào computer cũng bị báo lỗi. ko bít là bị gì luôn.
Note: Lúc trước chạy trên mini thì.... trên cả tuyệt vời

N

nquanghuy

Guest
O2s dùng làm sao được.Thằng này chỉ ho trợ camera 1.3 trở lên thôi bác

tungvtO2I

Các bác chỉ em cái quả biến camera thành webcam với, hình như phải có cả bộ coolcamera nhỉ?

Nemmatlanh

Các bác chỉ em cái quả biến camera thành webcam với, hình như phải có cả bộ coolcamera nhỉ?

Bạn phải cài Soft Coolcamera bằng File.exe từ PC nhé.Sau đó trên PC của bạn sẽ có Soft Coolcamera.Bạn Syn PPC với PC.Sau đó bạn vào Start của PC>>>>>All Programs>>>>>>Coolcamera>>>>>>CoolcameraXP.Rồi bật chế độ Wedcam của Soft Coolcamera trên PC lên là ok thôi nhé.Chúc thành công!

reddevil

cool camera xài rất tốt, chụp ảnh ở độ phân giải 1280x 1024 hình ảnh khá mịn.

giacomini

Có ai bị như mình không? Lúc trước sử dụng Win2005 cài vào chụp được 2.0M. Nhưng bây giờ sử dụng Win2006 thì nó chỉ cho chỉnh tối đa là 1.3M thôi mình xài Neo. Có ai bị như vậy và biết tại sao không???