• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

VuPhong187

sao không có bản nào hỗ trợ VODAFONE 1520 vậy, cài cái nào cũng không sài được. bác nào biết xin giúp đỡ, help me !!!:-??

Tôi đang xài vodaphone 1520 vẫn cài được mà.Lúc đầu cài 1 lần vào main nó ra toàn sọc ngang.Xoa đi cài lại vào memory card thì hoạt động được.Chắc do xung đột với cameras mặc định.Tôi đang dùng bản 1.15 mà.Quay phim nét lắm và ít giật hơn.Nếu chỉ chụp hình thì dùng camera mặc định (quay phim thì hơi giật).:D

thank bạn VŨ PHONG, tui làm theo cách của bạn nhưng pó tay luôn, thôi đành sài đỡ camera mặc định vậy:-??

ankhang2001

Anh ơi có thể giúp em kiểm tra lại những link này được không vậy. Trang 4sharde không dow được anh ơi. Mong được anh giúp đở nha.

VuPhong187

bạn triurologist thử hard reset may rùi cài lại xem sao.Có thể bị xung đột do cài nhiều soft mà.Dùng bản 1.15 OR ý rất ổn định.Tốt nhất nên cài coolcamera sau cùng.Mấy lần cài chương trình khác vào sau là lại bị lỗi phần mềm này.Nếu cài xong mà camera ko lên hình hoặc bị sọc ngang thì thoát ra vào lại là OK hoặc có thể soft reset.Lần sau sẽ ko bị vậy nữa.Của mình thỉnh thoảng cài xong vào lần đầu cũng hay bị như vậy.

VuPhong187

Phần mềm này rất hay nhưng tôi thấy chế độ chỉnh cho video fps (số hình trên 1 giây) nhiều lúc không như mong muốn.Chỉnh lên 25 fps thì lúc quay cũng chỉ được có 13 rồi lại dao động xuống 11,12 làm cho hình ảnh ko được mượt nên đôi lúc lại giật.Tuy nhiên cải thiện rất nhiều so với camera chính của máy.Có huynh nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo.

jam1984

Cho mình hỏi cái,máy mình là asus P735 camera có Auto Focus,vậy dùng Coolcamera này thì chụp có hỗ trợ AF ko? Và chất lượng ảnh có cao hơn là Camera mặc định hay ko?? Thanks

VuPhong187

Cho mình hỏi cái,máy mình là asus P735 camera có Auto Focus,vậy dùng Coolcamera này thì chụp có hỗ trợ AF ko? Và chất lượng ảnh có cao hơn là Camera mặc định hay ko?? Thanks
Bạn cứ thử cài xem sao.Nhưng mình ko thấy phần hỗ trợ AF trong phần setting của phần mềm.Phần mềm này chỉ hơn phần mềm mặc định ở chế độ quay video đã hỗ trợ lên đến 25fps/1s nên mượt hơn.Về chế độ chụp hình thì mình thấy kém xa phần mềm mặc định (chất lượng ảnh ko có nhiều hỗ trợ để ảnh nét hơn).Bạn có thể dùng và tham khảo.

trungkt

mình đang dùng htc diamond, không biết dùng soft này có chụp tốt hơn không, hồi xưa dùng mini thì thấy có tác dụng

VuPhong187

Hic.Mình dùng vodafone 1520 thì thấy mỗi lần hard reset rất khó cài lại.Toàn bị màn hình sọc.Cài đi cài lại mãi cuối cùng hôm qua lại hoạt động ổn.Bó tay.Cái này chỉ hỗ trợ quay film là tốt thôi còn chụp hình thì mình ko thấy tốt hơn tí nào.

baby1982

Phần mềm này rất hay nhưng tôi thấy chế độ chỉnh cho video fps (số hình trên 1 giây) nhiều lúc không như mong muốn.Chỉnh lên 25 fps thì lúc quay cũng chỉ được có 13 rồi lại dao động xuống 11,12 làm cho hình ảnh ko được mượt nên đôi lúc lại giật. Tuy nhiên cải thiện rất nhiều so với camera chính của máy.Có huynh nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo.

Còn tôi, cả chụp hình vẫn không cải thiện. Cả 2 đều đưa ra hình ảnh xấu wắc. LG KS20.

haiyen2410

Member
Mình dùng Vodaphone 1520, muốn hỏi là có chương trình nào giúp rút ngắn thời gian để chụp ảnh nhanh hơn k? Hiện giờ mỗi khi chụp hình, từ lúc ấn phím chụp đến lúc máy phát ra tiếng báo đã chụp khá lâu làm người mẫu quay đi nên hình ảnh như bóng ma vậy đó.

hoadainhan70

Active Member
quay phim khoảng 15 phút đầu tiên khi xem lại thì hình ảnh rất ổn , cũng clip đó khi sang phút thứ 20 hình ảnh chạy nhan như tên bắn khi xem lại hic hic báo hại Tui lúc quay phim chót nói với người mẫu là xem đẹp lắm vậy mà hic hic , lần sau phải chỉnh thế nào các Huynh

hoadainhan70

Active Member
không chạy trên HTC Touch HD các bác ạ
đúng thế ! bổ sung thêm nếu cài đặt trên Gigabyte 128i thì quá trình cài đặt diễn ra bình thường nhưng không chạy được tẹo nào hết các anh em

VuPhong187

Posted via Mobile DevicePhần mềm này đã ra khá lâu rồi nên có khi ko tươg thích voi các dòng máy hiện đại nữa.Mặc dù đã tăng fps lên 25 mà quay phim vẫn giật do fps chỉ được có 12 là max nhất.Hic.Phần mềm ra đời từ năm 2006 mà đên nay vẫn dừng ở bản 1.15.Dường như hãng ateksoft này không mấy hứng thú đầu tư cho phần mềm của hãng.Chắc do quá ế ẩm ít người mua.He he.

nonoone711

các bác cho e hỏi, e dùng o2 zinc khi way phim sao ko full màn hình dc vậy,bác nào biết vui lòng chỉ e với, co gì pm cho e wa ID:zzmr_vzz dùng e cái nha

VuPhong187

Posted via Mobile Device Minh dùng vodafone1520.Không hiểu sao cài pm này lúc được lúc không.Chắc phầm mềm này chỉ dành cho wm5.Còn wm6 chỉ hỗ trợ 1 số dòng thui.Hic