• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

Nemmatlanh

Có ai bị như mình không? Lúc trước sử dụng Win2005 cài vào chụp được 2.0M. Nhưng bây giờ sử dụng Win2006 thì nó chỉ cho chỉnh tối đa là 1.3M thôi mình xài Neo. Có ai bị như vậy và biết tại sao không???

Ặc,sao bạn lại bị như vậy được nhỉ?Ông anh mình cũng đang dùng Neo,win2k6,nhưng vẫn chụp ảnh ở độ phân giải 2M mà?Bạn vào Setting chỉnh lại chế độ chụp cao nhất xem sao nhé.Thân!

THAMTUTU

Bác nảo biet chuong trinh nao xai tot cho O2XDAIIS khong chi voi nhe. May bi loi nen khong ro duoc TV. Thong cam nhe

Nemmatlanh

Bác nảo biet chuong trinh nao xai tot cho O2XDAIIS khong chi voi nhe. May bi loi nen khong ro duoc TV. Thong cam nhe

Lần sau chịu khó đọc lại các bài trước rồi hãy Post bài hỏi nhé bạn.Soft này chỉ hỗ trợ các PPC có Camera từ 1.3 trở lên thôi nhé.Và ngoài ra thì có dòng Atom tuy Camera 2.0 nhưng Soft cũng không hỗ trợ.Thân!

duythuytien

DTT đang sử dụng O2 XDA Exec, sau khi cài 1.15 vào và sử dụng thì lại không thấy giống như hình của Bác Quang đưa lên. Hết sức ngạc nhiên là các hình thấy được đều bị lộn ngược lại hết! Các bạn có kinh nghiệm gì vui lòng chia sẻ với DTT. Cám ơn các bạn.

softget2002

công nhận có phần mềm nầy chất lượng camera được cải thiện 1 cách rỏ rệt
mình chụp trong tối bằng camera của máy thấy tốt thui à , còn chụp bằng thằng nầy thì ok sáng rò đẹp , có chức năng làm mịn hình nửa

Nemmatlanh

DTT đang sử dụng O2 XDA Exec, sau khi cài 1.15 vào và sử dụng thì lại không thấy giống như hình của Bác Quang đưa lên. Hết sức ngạc nhiên là các hình thấy được đều bị lộn ngược lại hết! Các bạn có kinh nghiệm gì vui lòng chia sẻ với DTT. Cám ơn các bạn.

Mình cũng đang dùng Exec,không những bị hiện tượng thế với bản 1.15 mà nó còn bị nhiễu hình,có nhiều sọc màu khác nhau nếu mình để ở độ phân giải cao nhất nữa đó.Nhiều bạn khác cũng đã bị tình trạng trên rồi.Theo mình thấy với Exec thì bản 1.15Beta1 vẫn là ngon lành nhất.Bạn thử xem sao nhé.Thân!

LamAnhThu

Exec và Universal nói chung chụp ảnh rất đẹp mà, việc gì phải cài phần mềm hỗ trợ cho tốn bộ nhớ. Em vẫn thường chụp bằng Exec và Mda Pro rồi dùng photoshop chỉnh sửa, Cả hai cái chụp đều không kém gì một cái máy ảnh kĩ thuật số loại trung bình.

kenpham

có ai dùng O2i ko?mình dùng 1.15b1 mà thấy cải thiện chút đỉnh thôi. nhưng mà 1 tấm hình chiémhết 1.4mb luôn, choáng quá.và quá trình lưu hình rất lâu

darkgamer

Các bác tư vấn cho em,sao cái camera của exec chụp dư sáng quá,hơi sáng 1 tí là nó lóa ngay,chỉnh hết mọi chế độ mà ko được...

LamAnhThu

Các bác tư vấn cho em,sao cái camera của exec chụp dư sáng quá,hơi sáng 1 tí là nó lóa ngay,chỉnh hết mọi chế độ mà ko được...
anh chỉ cần giảm độ Brightness và độ Contrast(độ tương phản) là ok mà

Namtuoc

Huhu chương trình hay quá, nhưng không download được, ai giúp tôi với T_T

bạn phải cố gắng pót đủ 10 bài để đóng góp xây dựng diễn đàn thì mới thành thành viên chính thức của diễn đàn được. Lúc đó thì bạn sẽ down được thui b-)

hangiang

có bác nào dùng cho o2i chưa, cho e xin cái nhận xét với, ban ngày ra ngoài đường là chịu chết, trắng lóa màn hình chẳng chụp được gì cả, hơi thiếu sáng tý cũng vậy, cái màn hình tối thui, kg biết dùng soft này có cải thiện dc nhiều kg nhỉ?

demax

có bác nào dùng cho o2i chưa, cho e xin cái nhận xét với, ban ngày ra ngoài đường là chịu chết, trắng lóa màn hình chẳng chụp được gì cả, hơi thiếu sáng tý cũng vậy, cái màn hình tối thui, kg biết dùng soft này có cải thiện dc nhiều kg nhỉ?

Đơn gain thôi mà, ra ngoài đường thì bác nhớ để chế độ Nightmode là off là được. Ngược lại nếu thiếu sáng thì để là On.

vuquan

Có lẽ không phù hợp với Exec

Khi dùng Exec, thiếu sót lớn nhất của phần Camera theo mình có 2 vấn đề:
  1. Tốc độ chụp rất chậm, dễ tạo ra ảnh bị rung, khi rê máy tìm đối tượng chụp, màn hình preview thay đổi chậm và giật.
  2. Khi quay phim, hình giật nhiều.
Mình đã test với: RAM lớn nhất sau khi khởi động lại máy, lưu ảnh và phim vào bộ nhớ máy.

Đó là lý do mình cài CoolCamera. Tuy nhiên mình thấy:
  1. ver 1.15 full có lỗi ở chế độ chụp ảnh 1280 X 1024 thì màn hình preview bị sọc xanh không thể nhìn được (ở chế độ Fast của Preview).
  2. ver 1.15b (Beta) thì không có lỗi.
  3. Cả 2 version này đều không giải quyết được 02 vấn đề thiếu sót của HTC camera như đã nói ở trên.
Cuối cùng, gỡ bỏ CoolCamera. Tiếc quá!
Các bác có gặp vấn đề như mình không? Có cách gì gải quyết được?
Thanks!

for1danny

pác nào có cái kkk của webcamera plus 1.04 thì cho mình xin. cái mình hết hạn rồi

tks

TuanQuang

mì khi kết nối với PC thông qua internetsharing sau đó chat = PC, sau đó mình dùng soft webcamera plus thi mình ko thấy hiện WC trên PC, bác nào hướng dẫn giúp đc ko?

Nemmatlanh

pác nào có cái kkk của webcamera plus 1.04 thì cho mình xin. cái mình hết hạn rồi

tks

Bạn quay lại trang này để lấy Crack nhé:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=1888&page=3

@bestboytq: Anh Quang cũng vào Link em gửi ở trên để thắc mắc nhé.Đây là Thread CoolCamera cơ mà.Em không dùng Soft InternetSharing nên cũng không biết,nhưng mà nếu dùng Soft InternetSharing thiof cũng phải Syn PPC với PC mới có thể dùng Wedcamera thành Wedcam được anh nhé.Nếu không Syn với PC thì không làm được đâu.Chúc Đại Ca vui vẻ :D !