• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

nguyenthanhdat

mình thì cài được nhưng cài xong thì tự dưng camera lúc có màu lúc ko màu lại còn như bị nhiễu sóng, thế là remove luôn

cnvui2106

Bạn quay lại trang này để lấy Crack nhé:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=1888&page=3

@bestboytq: Anh Quang cũng vào Link em gửi ở trên để thắc mắc nhé.Đây là Thread CoolCamera cơ mà.Em không dùng Soft InternetSharing nên cũng không biết,nhưng mà nếu dùng Soft InternetSharing thiof cũng phải Syn PPC với PC mới có thể dùng Wedcamera thành Wedcam được anh nhé.Nếu không Syn với PC thì không làm được đâu.Chúc Đại Ca vui vẻ :D !

mình đã vào trang mà bạn hướng dẫn & cũng đã copy đè lên. nhưng vẫn nhận đc thông báo:
YOU HAVE REACHED THE TIME LIMIT FOR UNREGISTERED VERSION.

Vậy phải làm sao???

tks

sao ko ai trả lời cho tui vậy ?

tui có mấy thắc mắc này. ai bít chỉ dùm:

1/ Minh cài webcameraplus & cũng đã copy đè lên. nhưng vẫn nhận đc thông báo:
Vậy phải làm sao???

2/ cài bản coolcamera 1.15b2 thì....wc chỉ chạy đc 30s rồi cũng tắt ngúm. Mặc dùng cũng cr rồi.

tks

Mình cài bản v.1.15. Camera rất mượt, ăn đứt soft kèm theo máy. Nhưng mình không biết chuyển sang chế độ quay video thế nào. Bạn nào giúp mình với.

Sorry, mình đã tìm ra rồi.

SOFT NÀY KHÓ CHỈNH QUÁ , PHẢI DÙNG D-PAD HIX.......

thank for sharing

You mustn't POST to Thank.You have to use"Thanks!" to thanks someone.
Have fun!

Các bạn cho mình hỏi nhé, mình dùng 02s, thẻ nhớ SD 2 GB thế mà khi quay video không sao vượt quá giới hạn 9MB được, nếu cứ cố tình quay vượt quá thì sẽ không thể xem lại được file đó trên cả PC và điện thoại, mặc dù định dạng là mp4, mà kỳ hơn nữa là sau khi quay đến hơn 10MB thì file đó rõ ràng đã thấy trên thẻ nhớ vậy mà khi mở lại để copy vào PC thì file đó chỉ còn vài kb ??? Mình đang dùng thẻ SD Transcend 150x chính hãng bảo hành life time.

nếu bạn dùng coolcamera thì bạn vào setting >> video >> chon là storage card sau đó quay thử xem có bị lỗi như vậy ko nhé.nếu ko thì bạn down bản của mình rồi cài xem sao.
chúc vui!

Last edited by a moderator:

giacomini

Vậy phải làm sao???

2/ cài bản coolcamera 1.15b2 thì....wc chỉ chạy đc 30s rồi cũng tắt ngúm. Mặc dùng cũng cr rồi.

tks

Mình đã từng bị như bạn. Do quá trình sử dụng thử nó đã cài vào máy bạn để theo dõi nên khi hết thời gian sử dụng thử không thể CR được nữa. Chỉ còn 1 cách là HR lại máy rồi cài lại và CR lại thôi. (Nếu trước khi Cài nó bạn đã có 1 bản BackUp thì bây giờ HR đỡ mất công hơn :| )

PhuongDT

Mình nghĩ chắc bạn chưa tìm hiểu qua Soft nên mới không dùng được như vậy thôi. :D ,bạn nên nhớ Soft này chỉ hỗ trợ cho những PPC có Camera từ 1.3Megapixel trở lên thôi nhé.Những máy như 022 hoặc 02S là không dùng được đâu.Hoặc 02Atom,tuy có Camera 2.0,nhưng cũng không dùng được,vì Soft không hỗ trợ dòng máy đó.Thân!

Đúng là không đọc kĩ, bây giờ đang xài O2i 1.3MP rồi, để cài lên nghich thử xem sao.

Nemmatlanh

Vậy phải làm sao???

tks

Đúng là như giacomini nói.Mình đã thử lại và đúng là cái Crack của Man đưa lên không được.Bạn chỉ có cách chịu khó HR lại máy thôi :D .Còn Coolcamera thì đúng như bạn nói bản 1.15beta2 bị tình trạng 30s là ngóm.Mình từ trước đến giờ chỉ thích dùng bản 1.15Beta1,vì mình thấy nó dùng rất ổn định.Ổn định hơn cả bản chính thức :))

for1danny

Mình đã từng bị như bạn. Do quá trình sử dụng thử nó đã cài vào máy bạn để theo dõi nên khi hết thời gian sử dụng thử không thể CR được nữa. Chỉ còn 1 cách là HR lại máy rồi cài lại và CR lại thôi. (Nếu trước khi Cài nó bạn đã có 1 bản BackUp thì bây giờ HR đỡ mất công hơn :| )

nhưng lúc mới cài bản webcamplus thì nó vẫn chạy tốt. nhưng được 1 thời gian thì nó mới báo như vậy. Vậy nếu HR rồi cài lại thì liệu sau 1 thời gian nó có tái diễn ko????? Ko lẽ lâu lâu lại HR 1 lần ??? chắc xỉu !

Đúng là như giacomini nói.Mình đã thử lại và đúng là cái Crack của Man đưa lên không được.Bạn chỉ có cách chịu khó HR lại máy thôi :D .Còn Coolcamera thì đúng như bạn nói bản 1.15beta2 bị tình trạng 30s là ngóm.Mình từ trước đến giờ chỉ thích dùng bản 1.15Beta1,vì mình thấy nó dùng rất ổn định.Ổn định hơn cả bản chính thức :))

theo hướng dẫn của bạn thì mình cũng cài bản 1.15b1. Cài xong, cũng copy đè file cr. mở yahoo. mở wc. mở coolcamera & connect thì.....yahoo bay mất ! hic...hic... potay !!!!

trời ah ! có ai khổ như tui ko !
Cài bản 1.14b2 thì nó lại chạy. nhưng chỉ đc 30s !
Đúng là số con rệp !!!!!

Last edited by a moderator:

Nemmatlanh

trời ah ! có ai khổ như tui ko !
Cài bản 1.14b2 thì nó lại chạy. nhưng chỉ đc 30s !
Đúng là số con rệp !!!!!

Troài ơi!Bạn đang dùng máy gì thế?Mình dùng Exec,dùng bản 1.15Beta1 rất lâu rồi mà vẫn ngon mà.Còn nếu muốn PPC thành WC thì sử dụng WedCamera rồi tạo File Backup ra thẻ nhớ.Khi nào hết hạn thì lại Backup lại như GhostWin trên PC vậy.Nhưng nói thật là mình đã dùng cái WedCamera đó rồi,nhưng cũng chán lắm.Dùng WedCam riêng của PC cho nhanh :D

for1danny

Troài ơi!Bạn đang dùng máy gì thế?Mình dùng Exec,dùng bản 1.15Beta1 rất lâu rồi mà vẫn ngon mà.Còn nếu muốn PPC thành WC thì sử dụng WedCamera rồi tạo File Backup ra thẻ nhớ.Khi nào hết hạn thì lại Backup lại như GhostWin trên PC vậy.Nhưng nói thật là mình đã dùng cái WedCamera đó rồi,nhưng cũng chán lắm.Dùng WedCam riêng của PC cho nhanh :D

mình xài Neo. Lúc trc xài con mini thì chạy ok. bgiờ nhiêu khê wa. Dĩ nhiên là mình cũng bít là xài webcam vẫn nhanh & sướng hơn dùng ppc. Nhưng bạn nghĩ xem ngồi trong Cty mà để chình ình cái webcam trên bàn thì ...có phải là chọc sếp chửi kô???? Còn dùng ppc thì....em đang sạc pin mà ! hehehe...đố sếp mà nghĩ ra .

giacomini

nhưng lúc mới cài bản webcamplus thì nó vẫn chạy tốt. nhưng được 1 thời gian thì nó mới báo như vậy. Vậy nếu HR rồi cài lại thì liệu sau 1 thời gian nó có tái diễn ko????? Ko lẽ lâu lâu lại HR 1 lần ??? chắc xỉu !

Mình đã nói rồi mà, Lúc trước bạn cài Webcamplus vẫn chạy tốt, nhưng nó chỉ cho dùng thử 7ngày (do bạn chưa CR nó). Hết thời gian thì bạn không thể CR nó được nữa. Bây giờ chì còn cách HR xong cài lại và CR luôn là ok không bị gì nữa đâu. Chúc vui :) !

kennygunie

Trương chình hay ghê, mỗi tội phải điều chỉnh hơi nhiều nếu mún có ảnh đẹp... :D

trananhb1

bác ơi , cho em hỏi , em muốn tìm 1 chương trình chụp ảnh hàn quốc ,bác có ko ạ ?

giacomini

bác ơi , cho em hỏi , em muốn tìm 1 chương trình chụp ảnh hàn quốc ,bác có ko ạ ?
Soft mặt định của máy đã có rồi mà bạn. Bạn chỉ cần chép thêm các khung hình vào thôi. Tham khảo lại trên diễn đàn có đấy. Chúc vui!

kototetsu

Sao em cài thử vào con O22 thì nó chẳng chạy được nhỉ. Hay tại máy em không tương thích. Có khi em phải đổi máy thôi.

Nemmatlanh

Sao em cài thử vào con O22 thì nó chẳng chạy được nhỉ. Hay tại máy em không tương thích. Có khi em phải đổi máy thôi.

Bạn là mem mới thì nên đọc lại những bài từ đầu tiên để biết về Soft mình đang muốn tìm hiểu nhé.Soft này không hỗ trợ cho 022 đâu.Mà chỉ hỗ trợ cho những PPC có Camera từ 1.3Megapixel trở lên thôi nhé.Thân!

sunlightmillion

con Atom của em ko xài được cái này, mở lên là màn hình tối thui,bấm chụp thì vẫn được nhưng phải vào explorer mới xem được hình

quanghieubcvt

Các bác ơi, nếu không dùng cáp mà muốn két nối qua bluetooth không? Như thế mới thật sự là pro

LuongQuang

Super V.I.P

WebCamera Plus v1.05 Released

Phần mềm hỗ trợ Camera của PPC làm WebCamera trên PC. Hỗ trợ qua các kết nối ActiveSync, Bluetooth, wifi, GPRS, 3G, LAN. Đây là phiên bản chính thức cập nhật ngày 4-3-2007.

Cài đặt sau đó copy đè file CR vào PPC và enjoy!
Lưu ý: Thấy có 1 số dòng máy không hoạt động với CR này, tôi đã test trên Universal dùng WM6 thấy rất good, không có vấn đề gi, hi vọng sẽ làm việc tốt trên các dòng máy khác. :D

hieu86

sao em cài vào xong, chạy chương trình thì trên màn toàn các vạch xanh đỏ tím vàng nhỉ ? giống kiểu TV ngày xưa lúc ko có sóng í :D

ngheovihifi

ko hiểu sao tui down cái bản 1.15b1 về mà cài vô Exec chẳng thẩy thấy chạy gì cả...tất cả các chức năng ko chỉnh được...down trong DS mà....ko lẽ soft hư...? các bác giúp tí nhé