• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

rockone1909

cái này không phù hợp với exec hay sao ấy, được một lúc là hình bị chạy, toàn xanh mới đỏ, mình cài bản 1.15 full ấy,

ngheovihifi

cám ơn bạn Hung...nhưng vì tôi đọc hết 11 trang toic này và thấy mọi mọi người đều khuyên xài bản 1.15b1 cho Exec nên tôi mới muốn cài bản đó.nếu bạn có share nhé...thanks

thichmammam

Mình dùng phần mềm này thì thấy khi di chuyển máy, khung hình di chuyển theo nhanh hơn so với phần mềm có sẵn, tuy nhiên chụp ảnh không được nét bằng (mình thử chụp bằng cả 2 phần mềm với tinh chỉnh ảnh cao nhất).

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em đang dùng con atom khi cài vào thì chụp chẳng lên hình chẳng biết sao có bác nào bị vậy chưa hay nó không tương thích với dòng này

LuongQuang

Super V.I.P
Em đang dùng con atom khi cài vào thì chụp chẳng lên hình chẳng biết sao có bác nào bị vậy chưa hay nó không tương thích với dòng này

Mình đã cài thử trên con Atom Exec mà nó toàn treo các bạn à

Vì soft này có support cho dòng ATOM đâu? Chưa thấy có trong danh sách support!!! =))

Lần sau nên đọc từ đầu và tìm hiểu rồi mới cài, mới setup nhé! :|

vh1981

cái này chụp hình tốt, nhưng tiếng nhấn nút chụp hình ko hay. có cách nào thay tiếng sound chụp hình giống soft mặc định ko?

Damo4ever

coolcamera có chế độ chụp picture theme không các bạn ?
Mình có thể tải thêm theme tại đâu ?

Nemmatlanh

coolcamera có chế độ chụp picture theme không các bạn ?
Mình có thể tải thêm theme tại đâu ?

Coolcamera không có chế độ chụp ảnh theme đâu bạn ạ.Bạn phải dùng Camera mặc định mới có chế độ đó.Còn Theme thì bạn có thể tải theo link sau của mình nhé.Có nhiều cái cho bạn chọn lắm đó.Chúc vui!
http://www.box.net/public/fyqy3c5iqb
Thêm một Link nữa:
http://www.box.net/public/y04g7ktb82

rockone1909

Máy của mình là OII xda IIs có dùng được phần mềm này không mấy bạn.

chắc là không được hình như chỉ hỗ trợ camera 1.3 trở lên hay sao ấy, mà không biết máy bro là vga hay 1.3mp nũa, lâu rồi nên quên

Nemmatlanh

Máy của mình là OII xda IIs có dùng được phần mềm này không mấy bạn.

Soft này chỉ hỗ trợ PPC có Camera từ 1.3 trở lên thôi nhé,và ngoài ra còn trường hợp nữa là 02Atom và AtomExec,tuy Camera 2.0 nhưng Soft này cũng không hỗ trợ :D.Thân!

thuhoa80

Mình cài bản 1.15b1 nhung khong duoc may của mình là O2 mini, bạn hương dẫn cho mình trinh tự cài đặt đi vì minh mới làm quen mà

Nemmatlanh

Mình cài bản 1.15b1 nhung khong duoc may của mình là O2 mini, bạn hương dẫn cho mình trinh tự cài đặt đi vì minh mới làm quen mà

Trước tiên bạn Down bản CoolCamera 1.15Beta1 mình gửi kèm dưới đây về nhé.Sau đó bạn giải nén ra,Copy File Coolcamera.cab vào chỗ nào đó của PPC,hoặc trên thẻ nhớ cũng được.Rồi bạn lấy cây bút chỉ vào File Coolcamera.cab đó rồi nó sẽ tự cài Soft lên.Bạn chọn chỗ cài là vào Main máy nhé.Sau khi cài xong,bạn Copy File C.R.A.C.K vào Program>>>>>>>AtekSoft,chép đè lên File cũ nhé.Thế là xong thôi.Chúc thành công! =D>
LinkDown Soft:
http://www.box.net/public/h9zvkn28t4

ngheovihifi

Trước tiên bạn Down bản CoolCamera 1.15Beta1 mình gửi kèm dưới đây về nhé.Sau đó bạn giải nén ra,Copy File Coolcamera.cab vào chỗ nào đó của PPC,hoặc trên thẻ nhớ cũng được.Rồi bạn lấy cây bút chỉ vào File Coolcamera.cab đó rồi nó sẽ tự cài Soft lên.Bạn chọn chỗ cài là vào Main máy nhé.Sau khi cài xong,bạn Copy File C.R.A.C.K vào Program>>>>>>>AtekSoft,chép đè lên File cũ nhé.Thế là xong thôi.Chúc thành công! =D>
LinkDown Soft:
http://www.box.net/public/h9zvkn28t4

tôi làm y chang như bạn hướng dẫn mà vẫn potay.com....ko chạy được...ko thể setup gì được cả...

Nemmatlanh

tôi làm y chang như bạn hướng dẫn mà vẫn potay.com....ko chạy được...ko thể setup gì được cả...

Không thể nào có chuyện đó :-? .Bạn đang dùng máy PPC nào thế?Bạn nhớ là Soft chỉ hỗ trợ các PPC có Camera1.3 trở lên thôi nhé.Và dòng Atom cũng chưa hỗ trợ đâu.Mình đang dùng ngon lành nè.Thân!

alibaba_dt12

em thấy dùng cool camera chụp còn xấu hơn là cái camera cho ppc của HTC ấy. em dùng con miniS camera 1.3 dùng cái kia còn up lên đc 2M. còn cái này thì, ko rõ do chỉnh ko đúng hay sao ấy, chụp tối mù luôn. Chán

Damo4ever

Cám ơn Nemmatlanh nhìu nhiu. theme của cái link thứ hai đẹp ghê!
Bạn ơi cái link thứ đòi pass giải nén, mình gõ thử pdaviet.net thì ra một thư mục rỗng. help me!