• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CorePlayer 1.3.2 UIQ3 FULL by TolyaN - Trình xem video hàng đầu (Update 4/5/09)

Chung_tuhinh

Dùng Core mình thấy rất hay, nhưng không hiểu sao mình thấy nghe rè hơn so với media mặc định của máy, mình đã chỉnh thử sang phần bass thì thấy rất chán, so với bản mặc định thì không thể bằng 1/2 được. Bạn nào biết nguyên nhân không chỉ mình với? (Mình đã reset lại mới hoàn toàn mà vẫn vậy)
Giải thích cho việc nghe nhạc trên Core mà bị rè như sau:
- Khi bạn chỉnh các cần gạt ở nhóm âm trầm lên cao quá lại gặp những bản nhạc có cường độ tiếng bass quá lớn sẽ gây vỡ âm thanh và rè.
- Cách giải quyết rất đơn giản :)); bạn vào More - Tool - Equalizer sau đó chọn Custom. Stick vào Enabled để bật chế độ tùy chỉnh EQ, stick vào Volume Normalization để bật chế độ tự điều chỉnh âm lượng của máy.
- Làm xong 2 bước này, bạn chỉnh EQ tuỳ thích; nghe mà còn rè nữa thì đem đầu tui ra làm trái banh đá chơi !

Bonus: Tùy chỉnh EQ dạng chữ V và bật kiểm soát âm thanh, nghe bằng tai Fullsize (HPM85 - Sennheiser PX200 ....) thì đảm bảo phê tê tái, tiếng bass óanh cực chắc mà đầm =D>

Nghe nhạc với Core và EQ tùy chỉnh là hay nhất, tuy nhiên có một cái hơi dở. Đó là cái remote trên tai nghe HPM82, HPM85 chỉ dùng được 2 phím tăng và giảm âm lượng; ngoài ra Forward, Backward, Play/Pause là không dùng được !

Chỉnh sửa cuối:

anhmatphales

ko biết có bản vh chưa nhỉ ? lúc nãy vừa thấy bên s60v3 có bản 1.3.2 cứ nghĩ phải chờ dài cổ thì uiq mới có , nào ngờ bg mình cũng có rồi , sướng thật đấy :))

Caohieu88

ko biết có bản vh chưa nhỉ ? lúc nãy vừa thấy bên s60v3 có bản 1.3.2 cứ nghĩ phải chờ dài cổ thì uiq mới có , nào ngờ bg mình cũng có rồi , sướng thật đấy :))

Anh chờ 1- 2 hôm nữa, em đang làm bản VH :( ;)

O9xx19xx29

Bản này có 1 cải tiến rất đáng đồng tiền bát gạo đó là chức năng ghi nhớ vị trí file video đang mở lần trước - giống DIVX. Giờ thì cho Divx nghỉ hưu toàn diện rồi - dù có 0.9x hay 1.0x đi chăng nữa.

sonsbv

Bản này có 1 cải tiến rất đáng đồng tiền bát gạo đó là chức năng ghi nhớ vị trí file video đang mở lần trước - giống DIVX. Giờ thì cho Divx nghỉ hưu toàn diện rồi - dù có 0.9x hay 1.0x đi chăng nữa.

Mình thích một điểm nữa là nó có thể đọc được "play list" do mình tạo ra từ WM3 hoặc từ media của máy. Thật tiện lợi. Có lẽ dùng cài này cũng được. Bye bye các phần mềm khác.

NokuaN70

Well-Known Member
Và cũng rút kinh nghiệm là đừng chọn Select All nhé, chọn nó là nhạc chuông, hình ảnh bị nó chiếm dụng hết mấy chương trình mặc định sẽ kg nhận dc đâu đấy.
Posted via Mobile Device

chucuoihp

- ADD: Handle cover art in WMA/ASF/WMV files

Sao cái này tui copy mấy file wmv vào không xem = coreplayer được mà chỉ xem được = soft cơ bản của P990 vậy =.=

CongVoi

Super V.I.P
Anh chờ 1- 2 hôm nữa, em đang làm bản VH :( ;)

Em lấy file ngôn ngữ bản Này nhé.Ko biết anh Thắng có dịch thêm ko,anh cũng chưa kiểm tra lại.Có gì em đối chiếu nhé.Nếu đúng rồi thì lấy luôn file ngôn ngữ TV đó cũng đc đỡ mất công.Còn thiếu thì em bổ sung nhé :D

Caohieu88

Em lấy file ngôn ngữ bản Này nhé.Ko biết anh Thắng có dịch thêm ko,anh cũng chưa kiểm tra lại.Có gì em đối chiếu nhé.Nếu đúng rồi thì lấy luôn file ngôn ngữ TV đó cũng đc đỡ mất công.Còn thiếu thì em bổ sung nhé :D

hehe, em cũng đang xem bản đó đấy anh ạ. Chỉ có thể dùng tham khảo và đối chiếu vì thỉnh thoảng thì có thêm các dòng lệnh khác ( UIQ nhiều hơn ) và em cũng sửa lại câu chữ...hic...nhìn cái file txt mà toét hết cả mắt...hic :((

lungtung

Posted via Mobile Devicebản này có phaỉ bản full không các đông chí. Mình ngạ gỡ ra gỡ vaò

sonnguyen_uiq3

hehe, em cũng đang xem bản đó đấy anh ạ. Chỉ có thể dùng tham khảo và đối chiếu vì thỉnh thoảng thì có thêm các dòng lệnh khác ( UIQ nhiều hơn ) và em cũng sửa lại câu chữ...hic...nhìn cái file txt mà toét hết cả mắt...hic :((

Đuối cũng cố gắng làm phải ko Hiếu,vì niềm đam mê,và cũng vì cộng đồng PDAVIET-UIQ.Anh cũng hơi bị phát khùng với mấy cái skin.chúc nhanh hàn thành nhé Hiếu.
ANH EM NÀO THÍCH THAY ĐỔI SKIN CHO COREPLAYER THÌ QUA KHU VỰC STYLE & MORE DOWN NHÉ.

CongVoi

Super V.I.P

Ko nhiều hơn đâu em.Như nhau hết đấy,những dòng nào em mà ko thấy thì anh Thắng bỏ qua hết đó =))=)).Cố làm nhanh nhanh nhé :)):))

ndkhanhsky

Mình cài đặt thì nó báo: "The package ues a protected uid" thì là thế nào hả các pro,máy mình là M600i,liệu có cài được ứng dùng này không nhỉ. Pro nào biết xin chỉ giúp mình với

Caohieu88

Sao cái này tui copy mấy file wmv vào không xem = coreplayer được mà chỉ xem được = soft cơ bản của P990 vậy =.=

Bạn vào đây để xem thông tin chi tiết nhé, WMV có dấu * ở trên đó http://forum.corecodec.com/viewtopic.php?t=455.0 :(( :(( rùi xem hướng dẫn * Read here about platform limitations. là biết liền ah..
PS: Bạn cũng có thể convert chuẩn WMV cho UIQ để sử dụng mặc định tốt qua bài này: http://pdaviet.net/showthread.php?t=39533