• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Crystal Clear Icon Pack -- phiên bản mới

shadow141206

Bạn nghe nhạc bằng chương trình gì vậy, nếu cài Walkman thì nó sẽ hiện lên luôn ở stanby rùi, hay ý của bạn là thay thế cho biểu tượng của MediaPlayer mặc định?

Sao em cài WM3.0 nó vẫn không hiện anh :-??. Em nghĩ là do bộ status bar thôi !!!

alabao1983

Bạn nghe nhạc bằng chương trình gì vậy, nếu cài Walkman thì nó sẽ hiện lên luôn ở stanby rùi, hay ý của bạn là thay thế cho biểu tượng của MediaPlayer mặc định?

Mình cài Walkman 3.0 theo chỉ dẫn ở diễn đàn, nhưng khi nghe nhạc đâu thấy hiện biểu tượng Walkman nào khi ở stanby đâu, chỉ thấy biểu tượng MediaPlayer ở Status bar thôi, làm sao để thay đổi giờ bạn? Thanks pro!

View attachment 108002

shadow141206

Mình cài Walkman 3.0 theo chỉ dẫn ở diễn đàn, nhưng khi nghe nhạc đâu thấy hiện biểu tượng Walkman nào khi ở stanby đâu, chỉ thấy biểu tượng MediaPlayer ở Status bar thôi, làm sao để thay đổi giờ bạn? Thanks pro!

View attachment 108002

À, cái đó không phải là biểu tượng media đâu nha !!! Bạn thử mở media player lên đi, rồi cho nó chạy ngầm, biểu tượng của nó là hình nốt nhạc, cái biểu tượng tam giác màu xanh là của WM3.0 đó !!!!

alabao1983

À, cái đó không phải là biểu tượng media đâu nha !!! Bạn thử mở media player lên đi, rồi cho nó chạy ngầm, biểu tượng của nó là hình nốt nhạc, cái biểu tượng tam giác màu xanh là của WM3.0 đó !!!!

Đúng đúng rồi đó shadow141206, cái mình nói là hình tam giác đó đó, có cách nào đổi nó thành Walkman ko u? hổm rài nói tới cái đó mà ko biết dùng từ gì diễn tả, thì ra dùng 'tam giác màu xanh' kakaka...=))

Caohieu88

Đúng đúng rồi đó shadow141206, cái mình nói là hình tam giác đó đó, có cách nào đổi nó thành Walkman ko u? hổm rài nói tới cái đó mà ko biết dùng từ gì diễn tả, thì ra dùng 'tam giác màu xanh' kakaka...=))

Thì ra là vậy, biểu tượng đó nằm trong file C\Resource\WPSPlaybackIconsLIB\WPSPlaybackIconsLIB.mbm . Bạn muốn đổi nó thành cái gì thì dùng MBMTools mà tha hồ chỉnh sửa thôi ( kích thước icon Bmp là 20.16 ). Đây là file mình đang dùng, biểu tượng Walkman ở Activity Menu. Bạn chép theo đường dẫn trên xem!

PS:Mình cũng có viết bài hướng dẫn tạo Icon MBM rồi, bạn vào đọc và tự làm theo những Icon mình thích nhé! http://pdaviet.net/showthread.php?t=34094

alabao1983

Caohieu88 giỏi quá xá...Cám ơn nhiều lắm nhen..! Chỉ thì chỉ cho trót ha, biểu tượng Walkman 3.0 thấy nó nhỏ quá, bạn làm nó to lên chút được ko pò..cám ơn lần nữa nha..!

Chỉnh sửa cuối: