• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CỰC HOT : TẤT CẢ APP ĐÃ ĐƯỢC THUỐC THANG ĐẦY ĐỦ!!!

ancola66

Super V.I.P
TẤT CẢ APP ĐÃ ĐƯỢC THUỐC THANG ĐẦY ĐỦ

Trước tình trạng Applanet bị Công an triệt hạ, Black Market thì tốc độ tải như tắc đường. Chia sẻ với các bạn một trang Web với
TẤT CẢ CÁC APP ĐÃ ĐƯỢC THUỐC THANG ĐẦY ĐỦ :p. Nếu thấy hay và bổ ích thì nhấn THANKS nhé :p

Mã:
http://www.andguru.com/

n3wb13

PV hay hơn, download link MediaFire tẹt ga mà không phải ấn quảng cáo mới được thấy link như trang này (rank cũng thấp nữa)

BroThong

Trang này của VN đó, chủ yếu là game, ít app, hay bị dính quảng cáo, admin trang này kiếm tiền phè phè, down về lại phải đánh pass, mệt. Tuy nhiên, update game nhanh và được cái là link MF, dù sao cũng cảm ơn, đôi lúc mình cũng down từ trang này :D

yeskia

Moderator
Các bác cứ quảng cáo dùm cho thiên hạ :-?, PDAViet là ngon nhất \-/ , vì các lý do:

1. Các Box được tách theo chủ đề rõ ràng.
2. Bài viết bằng tiếng Việt, dễ đọc.
2. Bài được lưu giữ từ version cũ đến mới, thuận tiện cho ai muốn tìm
3. Cập nhật cũng tương đối kịp thời.
4. > 90% là link MediaFire.
5. File hiếm khi có pass.
6. Khi cần, các thành viên trong Ban điều hành có thể giúp đỡ.
7....còn nhiều nữa...​

Phải thế không ??? :))

connguab

Các bác cứ quảng cáo dùm cho thiên hạ :-?, PDAViet là ngon nhất \-/ , vì các lý do:

7....còn nhiều nữa...​

pác nì gê nhỉ...........................hjhjhjhjhj

Xuanlap

7....còn nhiều nữa...​

Phải thank bác vì bài viết có ích nhỉ :D

Nexus95

7....còn nhiều nữa...​

Chân lý là đây :))

hhuy

nói thế mới đúng chứ. Mem PDAviet, mà post cài gì đâu ko.hehe mình xài từ cái thời o2 đến giờ vẩn thấy PDAviet là number one.

khong_co_ai

Active Member
Các pro cho mình hỏi file apk khi download về máy nó nằm ở chỗ nào ấy nhỉ. Mình hay up rom lên mấy ứng dụng không có file apk cứ phải lên market tải về tốn kém quá.

yeskia

Moderator
Các pro cho mình hỏi file apk khi download về máy nó nằm ở chỗ nào ấy nhỉ. Mình hay up rom lên mấy ứng dụng không có file apk cứ phải lên market tải về tốn kém quá.

Bạn down bằng gì, nếu là market thì nó sẽ tự động cài đặt luôn, nên sẽ không có source đâu. Tốt nhất nên down bằng PC rồi chép vào thẻ nhớ thì sẽ kiểm soát dễ hơn.
Thường thì khi chép vào thẻ nhớ, ta tìm nó bằng cách sử dụng các phần mềm officce như quick oficce hay tương đương, brownse thẻ đến nơi đã chép là thấy, click vào là thực hiện cài đặt. Các rom đều có phân mềm officce cài sẵn.

Chỉnh sửa cuối:
J

JerryBC

Guest
Mình thấy nếu download về nó hay nằm trong thư mục Download trên thẻ nhớ (vd SDCard/Downloads), còn nếu nó cài xong vào máy thì bạn vào System/App là thấy các file đuôi apk, cop ra ngoài lưu lại lần sau dùng tốt.

yeskia

Moderator
Mình thấy nếu download về nó hay nằm trong thư mục Download trên thẻ nhớ (vd SDCard/Downloads), còn nếu nó cài xong vào máy thì bạn vào System/App là thấy các file đuôi apk, cop ra ngoài lưu lại lần sau dùng tốt.

Chỉ đúng đối với 1 số ứng dụng đơn giản thôi bạn. Phần lớn các ứng dụng còn có nhiều thứ khác trong gói apk ban đầu, chỉ dùng cái apk như bạn nói thì không đủ, không cài được nhé!.
@ khong_co_ai: Bạn nên dùng 1 phần mềm nào đó để backup lại ứng dụng (ví dụ như my backup pro, my toolbox...) vào thẻ nhớ, sau đó dùng các file backup này cài đặt lại là xong