• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÙNG CHIA SẺ TRÌNH DIỄN HOME SCREEN NÀO

ancola66

Super V.I.P
CÙNG CHIA SẺ TRÌNH DIỄN HOME SCREEN NÀO

Chủ để này để chúng ta cùng nhau chia sẻ những phong cách làm đẹp cho Màn hình HOME của ONE X. Các bạn trình diễn chia sẻ thì nên có tên các ứng dụng, widget đi kèm để mọi người có thể dễ dàng tham khảo.....

Xin mở đầu với một Home Screen của tôi : Nó tuy đơn gian nhưng.....nhìn cũng được đấy chứ :p

Ứng dụng :

* One More Clock Widget (Trên Market)
* Simple Text - Text icon Creator (Trên Market)

Chỉnh sửa cuối:

lycuty

Hay nhĩ. Hưởng ừng thôi nào. mình rất thích trang trí cho đứa con của mình

KimUyLong

. ..

Tranh thủ góp vui tí. Hiện nay đang dùng luân phiên giữa 2 cái senless này vì thật sự không thích sen 4. Thích sen 3.5 thôi. ..mà chờ mãi :((
scaled.php

_ Đồ dùng cũng đơn giản, chắc nhìn sơ qua thì ai cũng biết hết rồi, Miui battery của Tweak, Simi clock, pulse với lại picture slideshow widget, tất cả đều trên market Và:
scaled.php

Cái này còn đơn giản hơn, simi clock, desktop visualizer (market)

tinh_la_gi

Administrator

DHD lẩn 1X đều thế cho khỏi lộn ... hihi Chẳng biết từ dzạo nào tự nhiên ghét sense !!!

ancola66

Super V.I.P
font j vậy các bác, nhìn đêp wá ^^ làm sao ra đc thế này nhỉ :X:X

Thì nó nằm trong ứng dụng : Simple Text - Text icon Creator (Trên Market) đó :D

Mà Mod Hải không được lừa tình anh em đâu nhé : Của Mod Hải là Screen của tab 7.7 đó:)). Của mình mới là xịn ONE X:D

venusian

Moderator
Đổi gió tí cho các anh đỡ bảo nhà quê :D.

Đi ngủ thôi mai hoàn thiện up tiếp.....

sheva2202

Mà Mod Hải không được lừa tình anh em đâu nhé : Của Mod Hải là Screen của tab 7.7 đó:)). Của mình mới là xịn ONE X:D
cái fonts ấy bác Ân ^^

sheva2202

ậy, dell, hèn chi thấy màn hình wen wen :D

Anh Ân ơi?
Anh có thể hướng dẫn e sử dụng phần mềm Simple Text - Text icon Creator này không?
E không biết làm sao để gán được hành động vào các chữ (VD: nhấn vào chữ Messege thì nó hiển thị tin nhắn )
E cảm ơn anh!

ancola66

Super V.I.P
Anh Ân ơi?
Anh có thể hướng dẫn e sử dụng phần mềm Simple Text - Text icon Creator này không?
E không biết làm sao để gán được hành động vào các chữ (VD: nhấn vào chữ Messege thì nó hiển thị tin nhắn )
E cảm ơn anh!
*Trước tiên bạn nhấn giữ màn hình Home chọn add Widget
*Chọn Simple Text (Tùy bạn chọn loại có tỉ lệ bao nhiêu... thông thường chọn 1X1
*Sau khi chọn thì nó hiện lên màn hình có 2 mục
-Select icon >>> Nhấp vào đó Bạn chọn Simple Text Icon >>> Tùy ý bạn chọn kiểu hiện thị chữ (2 hàng hay 1 hàng ví dụ như simple) nhấp vào ô simple và sửa chữ đó thành tên bạn muốn hiển thị, ví dụ như bạn muốn là Messenger. Mục bên cạnh bạn chọn Font chữ, các mục bên dưới là bạn điều chỉnh cỡ chữ, tọa độ, đậm nhạt, gạch chân....
Sau khi chỉnh sửa xong thì bạn nhấp phím menu, chọn Save icon
*Nó sẽ quay ra màn hình có 2 mục lúc trước
-Select Action >>> Chọn Lauche Appliction >>> Bạn chọn ứng dụng Messenger
* Nhấn OK >>> Quay ra màn hình Home để thưởng thức thành quả:D

*Trước tiên bạn nhấn giữ màn hình Home chọn add Widget
*Chọn Simple Text (Tùy bạn chọn loại có tỉ lệ bao nhiêu... thông thường chọn 1X1
*Sau khi chọn thì nó hiện lên màn hình có 2 mục
-Select icon >>> Nhấp vào đó Bạn chọn Simple Text Icon >>> Tùy ý bạn chọn kiểu hiện thị chữ (2 hàng hay 1 hàng ví dụ như simple) nhấp vào ô simple và sửa chữ đó thành tên bạn muốn hiển thị, ví dụ như bạn muốn là Messenger. Mục bên cạnh bạn chọn Font chữ, các mục bên dưới là bạn điều chỉnh cỡ chữ, tọa độ, đậm nhạt, gạch chân....
Sau khi chỉnh sửa xong thì bạn nhấp phím menu, chọn Save icon
*Nó sẽ quay ra màn hình có 2 mục lúc trước
-Select Action >>> Chọn Lauche Appliction >>> Bạn chọn ứng dụng Messenger
* Nhấn OK >>> Quay ra màn hình Home để thưởng thức thành quả:D
E đã làm thành công! Cảm ơn Bác nhiều!
Chúc Bác và gia đình mạnh khỏe - hạnh phúc!

takaru

E kết quả màn hình của bác Ân . Nhìn hay phết . Tuy nhiên sau 1 thời gian đổi gió , e đã quay về sense .
Hiện đã có thông tin 1 máy mới ra của HTC sẽ có sense 4.5 . Không biết thực hư thế nào .