• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÙNG ĐÓN CHÀO iPHONE OS 4.0 SẮP ĐƯỢC RA MẮT

Zenki

Super V.I.P
Theo nguồn tin đáng tin cậy từ EngageNet thì vào ngày 08 tháng 04 tới đây, Apple sẽ tung ra phiên bản Firmware iPhone 4.0 mới nhất cho các iPhone User! Chỉ còn 2 ngày nữa thôi, cùng chờ đợi xem thông tin này có đúng sự thật không nhé!

panrai

Super V.I.P
nếu vậy mấy cái 3gs của mình sắp sống lại rùi;;),để từ trước tết tới h =D>=D>

Knight

Sẽ có những bước đột phá lớn. Hy vọng vậy. Cơ mà không hiểu với dòng 2G kùi bắp của mình thì liệu có hiệu quả không nhỉ? Hên - xui quá! :(

poke288

Máy em cũng đang đắp chiếu, không biết cần lưu shsh của 3.1.3 phòng khi unlock được 3.1.3 mà chưa unlock 4.0 ko nhỉ

Knight

Hy vọng là không phải chờ nửa năm mới Unlock được! ;;)

Zenki

Super V.I.P
Hy vọng Dev-Team và Get-Hot sẽ nhanh chóng làm thịt được iPhone OS 4.0 này cho những anh em bị đắp chiếu bấy lâu nay :))

Germaniteen

giờ lo mà lưu shsh 3.1.3 mốt nó ra cái 4.0 rồi mấy cái iPhone locked hết đường restore lại cái 3.1.3! :D

doananhtai

Tất cả đều chỉ là đoán mò...

Nhưng theo mình nghĩ... ngoại trừ chính Apple cố tình cấm không cho cập nhật 4.0 khi nhận biết đó là iPhone 2G, chứ nếu Apple thả lỏng không kiểm tra máy trước khi cập nhật thì iPhone 2G cũng vẫn có khả năng xài được OS 4.0 nếu iPhone 3G xài được. Vì cấu hình phần cứng (CPU, RAM,..) 2G và 3G y chang nhau... chỉ có khác là thêm kết nối mạng 3G và tích hợp chíp GPS mà thôi.

Chẳng lẽ OS 4.0 chạy trên nền tảng sóng 3G và chip GPS sao ? Hoặc có thể giả thiết rằng Apple lười biếng lập function kiểm tra sóng 3G và GPS nên nếu khi chạy bất cứ cái gì có liên quan đến 2 cái trên lập tức bị TREO TÁO nếu phần cứng máy không có ?????

mykolor

Tất cả đều chỉ là đoán mò...

Nhưng theo mình nghĩ... ngoại trừ chính Apple cố tình cấm không cho cập nhật 4.0 khi nhận biết đó là iPhone 2G, chứ nếu Apple thả lỏng không kiểm tra máy trước khi cập nhật thì iPhone 2G cũng vẫn có khả năng xài được OS 4.0 nếu iPhone 3G xài được. Vì cấu hình phần cứng (CPU, RAM,..) 2G và 3G y chang nhau... chỉ có khác là thêm kết nối mạng 3G và tích hợp chíp GPS mà thôi.

Chẳng lẽ OS 4.0 chạy trên nền tảng sóng 3G và chip GPS sao ? Hoặc có thể giả thiết rằng Apple lười biếng lập function kiểm tra sóng 3G và GPS nên nếu khi chạy bất cứ cái gì có liên quan đến 2 cái trên lập tức bị TREO TÁO nếu phần cứng máy không có ?????
Nhất trí với bạn, chỉ sợ là Apple không support cho 2G nữa thôi, chứ 3G chạy được thì 2G cũng chạy được. Nếu Apple không support 2G thì chắc các cao thủ cũng sẽ nấu ra 1 bản FW 4.0 cho 2G thôi. Hy vọng là thế.

lyphamduy

Trời ơi mới Restore FW 3.1.3 cho em 3G Lock hôm qua xong, giờ ra FW 4.0 lại phải Restore nữa rồi. \-/ .Hy vọng mấy đàn anh sớm cho ra bản Custome cho 3G lock. :D

phdzung

nếu vậy mấy cái 3gs của mình sắp sống lại rùi;;),để từ trước tết tới h =D>=D>

hihi, mod này đúng là từ box khác mới qua chơi Iphone :D đắp chiếu từ trc Tết thì khi ra 4.0 còn mất thêm thời gian tìm lỗ hổng, xây dựng chương trình Jailbreak rồi thêm 1 thời gian nữa để xây dựng chương trình unlock, vớ vẩn có khi bác chờ tới Tết năm sau luôn ý chứ ;))

binkissy

hihi, mod này đúng là từ box khác mới qua chơi Iphone :D đắp chiếu từ trc Tết thì khi ra 4.0 còn mất thêm thời gian tìm lỗ hổng, xây dựng chương trình Jailbreak rồi thêm 1 thời gian nữa để xây dựng chương trình unlock, vớ vẩn có khi bác chờ tới Tết năm sau luôn ý chứ ;))

uổn khi gọi là sài hàng High-Tech hey!!!!!!!!!!!! sài ko full fun thì phí quá

---- đính chính là 2G cũng có GPS và nếu apple ko hổ trợ thì dân chơi sẽ build tặng 2G 1 ít bản.