• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng trao đổi Việt hóa Fimware cho S60V2

jimmyvn88

Chỉ sợ rằng một khi hướng dẫn chi tiết Dead với Phoenix xong thì quá tội cho những anh đã bỏ tiền ra mua BOX để hành nghề kiếm cơm. Lỡ mai mốt ai đó trên DĐ biết mặt thì khó đường mà sống.:D

Làm bài hướng dẫn đi nào ông bạn, ai giết ông rồi thì có tôi lo xử hắn cho;;)

AquaSta

Moderator
Làm bài hướng dẫn đi nào ông bạn, ai giết ông rồi thì có tôi lo xử hắn cho;;)
Ông này làm Công An trong tương lai đó, đang đi trại ở Học Viện cảnh sát ND :))
Nhưng mà tôi nghĩ ông Thiện ổng bốc phét đấy, có thì ổng đã viết ra cho anh em xài rồi

anttim

đi vào chủ đề chính giùm đi mấy bồ ơi , cái quan trọng là làm sao để cho cái N70 english => N70 vietnamese đi . hi vọng vào các bồ hết đó\-/

kehuydiet11_9

chuẩn bị máy tính

1) loại bỏ tất cả phần mềm nokia và cài đặt flash, xóa thư mục c: chương trình \ tập tin nokia \ và c: \ Program Files \nokia+mobile+phones. sau đó khởi động lại

2) chạy tốt registry cleaner, Tôi sử dụng regmechanic một lần nữa tái khởi động.

bây giờ bạn đã sẵn sàng để bắt đầu

1) cài đặt diego3_06 [thực sự diego 3_07 với crack có vẻ ổn định hơn]
2) cài đặt Phoenix năm 2004, sử dụng crack tại thời điểm thích hợp.
(Đặt một bản sao của crack.exe trên thư mục gốc của ổ c lúc c: crack.exe \ hoặc một cái gì đó dễ dàng truy cập, bạn sẽ thấy tại sao sau đó.)
3) khởi động lại máy tính khi được hỏi, hãy để tiến trình cài đặt hoàn toàn kết thúc.
4) cài đặt trình điều khiển cáp Nokia_Conn_Cable_Driver_159_ita.msi
5) mở Phoenix 2004 và giảm thiểu
6) cài đặt Phoenix 2006.

thats chờ hướng dẫn tiêu chuẩn Tôi nghe bạn nói bây giờ chúng tôi cũng làm như sau bước mới.

1) khi cài đặt Phoenix 2006 và yêu cầu khởi động lại sau đó nói YES thời gian này.
2) khi khởi động lại tiến trình cài đặt tiếp tục và sẽ hỏi về các khóa,
như máy tính để bàn sẽ không được nạp chưa sử dụng CTRL + ALT + DEL cho công việc quản lý
từ các ứng dụng chọn công việc mới chạy crack khóa 2004 (c: \ crack.exe) và kết thúc năm 2006 cài đặt.

ok bạn sẽ tìm thấy phoenix_framework.dll trực thuộc và pheonix.exe, nơi những tập tin này vào c: \ program files \ nokia \ phượng và nói có ghi đè lên.

ok từ các cửa sổ nút khởi chạy chọn, gõ cmd.exe
nhấp chuột vào cửa sổ DOS và gõ lệnh sau

cd c: \ program files \ nokia \ CDMA
regsvr32 context.dll

(Bạn sẽ nhận được xác nhận tập tin này đã được đăng ký)
Bây giờ gõ lệnh này

cd c: \ program files \ nokia \ phoenix
regsvr32 phoenix_framework.dll

(Một lần nữa bạn sẽ có được xác nhận file đăng ký.)

cài đặt firmwere tập tin ngay bây giờ để nó sẵn sàng

bây giờ bạn có thể sử dụng phượng 2006 permenantly không có thư mục di chuyển hoặc yêu cầu dongle WHEEE !!!!!

Phew phượng chạy thực hiện của bạn, nó sẽ muốn có một tên người dùng và mật khẩu không phải lo lắng gõ bất cứ điều gì.

bây giờ chú đã chết của bạn điện thoại đến cáp USB và bật,
(Ngay cả khi tôi bị gián đoạn các flash nên điện thoại sẽ không bật tôi thường có một phát hiện).
thường thường xuyên quản lý kết nối, USB áp dụng

ok kiểm tra trong các cửa sổ bảng điều khiển bạn cần phải có phụ huynh điện thoại N70 N70 usb usb và chung loại phát hiện theo các thiết bị không dây.

ok trong phượng quét cho sản phẩm, nó sẽ không tìm thấy bất cứ điều gì OOPS
hoặc nó có thể phát hiện và nói rằng nó không thể đọc mã số nhất định.

trong phượng - File -> Open Sản phẩm -> RM-84 N70
Bạn sẽ thấy: -

Không có điện thoại phát hiện!
Đọc các cài đặt flash từ file (s)
Sản phẩm chuỗi rỗng.
Mã sản phẩm chuỗi rỗng.
Số sản xuất có sản phẩm nào.
Thủ tục hoàn thành.

đừng hoảng sợ,

từ trình đơn thả xuống chọn code (để phù hợp với mã sản phẩm trên mặt sau của điện thoại)
chọn khôi phục dữ liệu người dùng hoặc điện thoại như sản xuất,
báo chí bắt đầu bạn sẽ có được: -

sản phẩm không được công nhận
chắc chắn rằng bạn muốn sử dụng các tập tin flash Y / N

chọn yes

điện thoại sẽ flash, và hey mau bạn sẽ có một điện thoại hoàn toàn làm việc trở lại.

Chỉnh sửa cuối:

kehuydiet11_9

thì khó có thể diễn đạt được hết những gì mình muốn nói nên đành làm vậy thôi!giờ mình ko có phone die để chụp các bước làm cho mọi người hiểu mà lại!tại mọi người cứ không tin phoenix có thể phục hồi phone die!mình làm với N72 rồi nên mới dám khẳng định!có lần vô tình làm die phone mà đã làm phục hồi được bằng phoenix nên nói vậy!mà dễ hiểu mà!bạn đọc kỹ sẽ hiểu!có bước nào không hiểu mình sẽ chỉ dẫn thêm!

Ông này làm Công An trong tương lai đó, đang đi trại ở Học Viện cảnh sát ND :))
Nhưng mà tôi nghĩ ông Thiện ổng bốc phét đấy, có thì ổng đã viết ra cho anh em xài rồi

Tóm lại đây là Mục Cùng trao đổi Việt hóa FW cho N70 của bạn nohssiwl tôi không bàn ngoài chủ đề\-/

Còn có bốc phét hay không chỉ mình Ông Thiện biết

Không phải cứ biết cái gì là phải chia sẻ cái đó cho những người không biết tôn trọng thành quả của người khác. Không chia sẻ thì chửi um xùm!! Khi đã chia sẻ rồi thì ăn xong quẹt mỏ như gà =))

Xin lỗi các MOD vì phải đối đáp như thế mới phù hợp chữ bốc phét của nohssiwl

kehuydiet11_9

Tóm lại đây là Mục Cùng trao đổi Việt hóa FW cho N70 của bạn nohssiwl tôi không bàn ngoài chủ đề\-/

Không phải cứ biết cái gì là phải chia sẻ cái đó cho những người không biết tôn trọng thành quả của người khác. Không chia sẻ thì chửi um xùm!! Khi đã chia sẻ rồi thì ăn xong quẹt mỏ như gà =))

vothien nói cũng có lý đó nhỉ!thôi miễn bàn ở đây!

AquaSta

Moderator

Bó tay với ông, cái đó là tùy ông nghĩ. Tôi không bảo phải chia sẻ nhưng đó là ông bảo ông biết và bảo mọi người làm bằng Phoenix >> Vì thế mọi người bảo ông chia sẻ thôi, còn không thì tùy ông, cứ giữ mà mang theo mình =)) Tôi cũng chả rảnh để vào đây nói chuyện với mấy người nữa ;;)

habaolinh

Super V.I.P
thì khó có thể diễn đạt được hết những gì mình muốn nói nên đành làm vậy thôi!giờ mình ko có phone die để chụp các bước làm cho mọi người hiểu mà lại!tại mọi người cứ không tin phoenix có thể phục hồi phone die!mình làm với N72 rồi nên mới dám khẳng định!có lần vô tình làm die phone mà đã làm phục hồi được bằng phoenix nên nói vậy!mà dễ hiểu mà!bạn đọc kỹ sẽ hiểu!có bước nào không hiểu mình sẽ chỉ dẫn thêm!
Giờ này còn vác bản 2006 ra dùng làm gì??? Qua bên V3 hay V5 lấy bản 2010 chỉ install 1 file exe cho nhanh.

saodoingoi142

Moderator
hix lằng nhăng khó dùng quá.Có cách nào dễ hơn đc không vậy

Đây là những hướng dẫn trao đổi Việt hóa FW cho N70 !!!Một vấn đề nhạy cảm cho mọi người trên N70,nên bạn cố gắng theo dõi,tham khảo,đọc kĩ hướng dẫn cũng như các bài viết thảo luận của các thành viên khác và cùng làm thử với mọi người xem sao nhé!!!;;)

anttim

hix lằng nhăng khó dùng quá.Có cách nào dễ hơn đc không vậy

nếu mà dẽ thì đã làm rồi , khó vậy thì bây giờ mới chưa có N70 tiếng Việt :( mà các pro đi dâu hết rồi nhỉ ? sao không thảo luận vào vấn đề chính đi vậy ?

nếu mà dẽ thì đã làm rồi , khó vậy thì bây giờ mới chưa có N70 tiếng Việt :( mà các pro đi dâu hết rồi nhỉ ? sao không thảo luận vào vấn đề chính đi vậy ?

Các MOD nên Lock chủ đề này tại đây.

Vì sẽ không bao giờ Việt hóa được N70 và các dòng V2 khác trừ con 6680 và 6681 đã có người VH 60%

hhkkll

phoenix 2010 ko dùng đi dùng phoenix 2006, lọ mọ wá. Bản 2010 chỉ 1file cài.

kp_enter

chủ đề rất có ích và ĐHV cũng đã đổi tên chủ đề cho phù hợp vậy mà suốt mấy trang cuối toàn thấy tranh luận ko đâu. Cuối cùng cũng chỉ để hơn nhau chữ "biết" :|
biết nhiều ko đồng nghĩa với biết tất cả nên nếu ko cần thiết thì cũng nên "nhường" nhau chứ đừng post bài mang tính "khích bác" :|

voquoccuong

k biết khi nào mới ra lò được fw Việt
sao máy mình k chạy được nokia cooker 0.4.3 nhỉ?