• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cuộc đổ bộ lên Box Desire HD

ancola66

Super V.I.P
Chuẩn đấy bác mua luôn một lô nắp pin dự phòng về bán dần, nhiều anh em sau này chắc sẽ cần lắm đấy ạ. Còn cái DLNA trông đẹp quá xin bác cho em biết công dụng của cái này với ạ
Công dụng của nó đây :

Media Link is a DLNA multimedia adaptor converting your non-DLNA TN into a full DLNA certified TV.
Simply power on and connect to the HDMI port on your TV, Desire HD will be able to wirelessly stream video/movies (up to 720p), photo, and music content stored on the device to DLNA-enabled HDTVs or to standard HDTVs via its new Media Link adapter with HDMI out.

The Media link has an on button, a MicroUSB port and an HDMI port

Dịch không chuẩn nên dẫn nguyên văn :p

mairoixa

- Báo cáo đã cầm DHD trên tay ah... và vọc phí cho em nó là 12,4 củ bảo hành 15 tháng thẻ 8Gb.
Sao máy em mua về đã có Tiếng Việt sẳn rồi. Em bảo có phải đã upRom rồi ko thì bọn cửa hàng nó bảo hàng về Châu Á thế :|
Hên xui... quất luôn :D

ancola66

Super V.I.P
- Báo cáo đã cầm DHD trên tay ah... và vọc phí cho em nó là 12,4 củ bảo hành 15 tháng thẻ 8Gb.
Sao máy em mua về đã có Tiếng Việt sẳn rồi. Em bảo có phải đã upRom rồi ko thì bọn cửa hàng nó bảo hàng về Châu Á thế :|
*Hàng bóc tem (Chưa dùng lần nào) thì khi khởi động máy nó sẽ có các bước setup ban đầu (Langue, Keyboard, Network......)
*Nếu không có các bước này mà bật máy lên chạy luôn giao diện Home thì là máy đã chạy rồi.
*Trước đây hơn 10 ngày thì máy xách tay về Việt Nam chỉ có hai dòng : Orange (Không có tiếng Việt), Hongkong (Chỉ có tiếng Anh và 2 loại tiếng Tàu)

ducthang

*Hàng bóc tem (Chưa dùng lần nào) thì khi khởi động máy nó sẽ có các bước setup ban đầu (Langue, Keyboard, Network......)
*Nếu không có các bước này mà bật máy lên chạy luôn giao diện Home thì là máy đã chạy rồi

Dùng rồi xong up rom nó cũng có các bước này thì phải bác ah=))=))
Toàn các MOD spMOD đổ bộ nên android

betheone123

Bạn thử hỏi bên Taiwan có mấy thứ này không? có thể xách hộ không?
- Nắp pin dự phòng
- Bao da
- Hộp DLNA :http://www.expansys.com/zoompic.aspx?i=207010

Thanks

Sorry Bác. Mấy hôm nay bận quá không Online nên ko biết bác nhắn. Ông Chú mới về hồi trưa. Chắc 5-6h là đến VN. Chắc phải để lần sau quá. Nắp pin và cái DLNA thì chưa thấy nó bán chĩ thấy Bao Da và miếng dán màn hình gương thôi. Nếu nhớ không lầm thì bao da kiểu rút may = da cừu + tấm dán màn hình là khoảng 500k, miếng dán màn hình gương x2 =330k. :D

Nắp sau 455k :http://translate.googleusercontent....com.vn&usg=ALkJrhgfYIkAiDduvtzTV5RIL_NYIjznuA

Bao da mở nắp 660k:http://translate.googleusercontent....com.vn&usg=ALkJrhjj_oKHOUTyBJHMK0FbLipfrp6gBg

Bao da rút 500kk: http://translate.googleusercontent....com.vn&usg=ALkJrhhQIO4v0PgX_UtyVQG02iyYpH0_Ug

Màn hình gương 330k: http://translate.googleusercontent....le.com&usg=ALkJrhi61jr3wBBfYZ1tZHVLjrRgo7_n3A

Chỉnh sửa cuối:

phamthang83hn

Bác mua ở đâu mà rẻ thế

betheone123

cái DHD này có cần phãi sạc 3 lần 8 tiếng lúc mới mua về ko nhỉ?

P/s: có cách nào đễ khi kết nốc DHD với PC nó không sạc pin không vậy các Bác?

Thanks

troimaduong

Em cũng up lên hình thằng em desire mới rước ở Sing về :D

em dán skin nên nhìn nó hơi mờ.
rất vui được học kinh nghiệm từ các bác

Chỉnh sửa cuối:

hellboycf

em đang có ý định mua HTC Desire HD, cho em hỏi tí là em đang ở HCM là nên mua máy ở cửa tiệm nào giá mềm và uy tính. Và cho em hỏi luôn là có cửa hàng nào mua máy sách tay mà có luôn phiên bản tiếng việt trong máy không, và em thắt mắc ở chổ này là máy HTC Desire HD phiên bản quốc tế và phiên bản unlock = code có khác nhau chổ nào không, do lần đầu sài HTC nên cần máy anh hướng dẫn dùm em với. Cho em xin tham gia hội HTC Desire HD này với :D

jaso

Member
HD2 chạy được android NAND rồi mà bên này vẫn chưa cho HD2 gia nhập nhỉ?chưa thấy topic android HD2.he he

nguyentung1010

cả nhà ơi,mình nghiện con Desire HD này nên đã quyết định cưới em nó về được 3 hôm rồi,hàng xách tay mua tại Phongcachmobile.Mọi thứ đều hoạt động rất tuyệt.Chỉ tội cái đèn Flash mình thấy sao sao đó.Khi chụp hình trong điều kiện thiếu sáng thì bật Flash nhưng nó cứ màu vàng vàng,chụp người ta thì có cảm giác như bị bệnh gan da vàng ấy,nhìn không thích bằng Flash của con HTC Desire trước đây của mình,hic hic.Các bác cho e hỏi là tình hình chụp với đèn Flash trên con HTC Desire HD của các bác như thế nào.Có ai bị giống mình không,hay đây là tình hình chung.Hay do hàng e mua là hàng lỗi mà HTC dạt ra rồi được mang về theo phân khúc hàng xách tay.Mong sớm được hồi âm từ các bác.Thân.Thanks!!!!

NguyenTu

Super V.I.P
cả nhà ơi,mình nghiện con Desire HD này nên đã quyết định cưới em nó về được 3 hôm rồi,hàng xách tay mua tại Phongcachmobile.Mọi thứ đều hoạt động rất tuyệt.Chỉ tội cái đèn Flash mình thấy sao sao đó.Khi chụp hình trong điều kiện thiếu sáng thì bật Flash nhưng nó cứ màu vàng vàng,chụp người ta thì có cảm giác như bị bệnh gan da vàng ấy,nhìn không thích bằng Flash của con HTC Desire trước đây của mình,hic hic.Các bác cho e hỏi là tình hình chụp với đèn Flash trên con HTC Desire HD của các bác như thế nào.Có ai bị giống mình không,hay đây là tình hình chung.Hay do hàng e mua là hàng lỗi mà HTC dạt ra rồi được mang về theo phân khúc hàng xách tay.Mong sớm được hồi âm từ các bác.Thân.Thanks!!!!

Mở camera lên vào menu chọn chế độ cân bằng trắng(white balance), bỏ chế độ auto đi và chọn chế độ Flueorescent là xong

caothanhhai

Bác Ân đã đào ngũ DHD từ 2 tháng nay, hôm nay thêm bác HanoiWap bỏ chiến trường ....
Thế là còn mỗi tớ ...

takaru

E thì vẫn ở đây nhưng sẽ gặp các bác ở EVO 3D nhé . hehehehe

venusian

Moderator
Bác Ân đã đào ngũ DHD từ 2 tháng nay, hôm nay thêm bác HanoiWap bỏ chiến trường ....
Thế là còn mỗi tớ ...

Vẫn còn em anh nhé. Em đang phân vân sắp tới em chuyển qua box nào đây :)

KimUyLong

_ Pda dạo này neo người khủng khiếp. Riết rồi làm biếng lên thăm luôn.
+1 Với takaru, hẹn gặp lại ở box evo 3D.

bodoithat

Hê hê, Nguyên nhân bác HanoiWap bỏ DHD là do em ah. Bác nào chém thì cứ chém em! :D :D :D