• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Custom ROM for HD7

aokenshin

em mới dùng hd7 được 2 ngày..em hỏi hởi ngu ai chỉ giùm em cách jailbreak để cài app và game khi nâng bootloader len 5xx rồi không..hic chi em với, máy em là phiên bản eu và không security unclock

blackdoor

Manager
em mới dùng hd7 được 2 ngày..em hỏi hởi ngu ai chỉ giùm em cách jailbreak để cài app và game khi nâng bootloader len 5xx rồi không..hic chi em với, máy em là phiên bản eu và không security unclock

Bạn có thể làm theo trình tự sau:
- Dùng goldcard để hạ SPL xuống.
- Chạy HSPL.
- Up ROM cook đã có sẵn full unlock.
Các vấn đề trên đều đã có hướng dẫn trong khu vực WP7 rồi.

hnlq1981

bác cho em hỏi bản rom nào tốt nhất a... em chi càn ít treo may,ít bị khởi động lại và đỡ hao pin thôi ạ

captain

cấu hình máy của mình HTC HD7 T-Mobile như sau:
OS version: 7.10.7720.68
Firmware revision number: 2250.09.12001.531
Hardware revision number: 0002
Radio software version: 5.51.09.11a_22.31.05.09U
Radio hardware version:A.12.0.D4
Bootloader version: 1.20.2250.0 (111584)
Chip SOC version: 2.2.5.0

Để tiến hành up rom này mình có cần úp về rom nhỏ hơn không để tiến hành RSPL / HSPL, cuối cùng rồi mới up rom test 8.
Bác nào biết chỉ giáo giúp mình.

Homeland

cấu hình máy của mình HTC HD7 T-Mobile như sau:
OS version: 7.10.7720.68
Firmware revision number: 2250.09.12001.531
Hardware revision number: 0002
Radio software version: 5.51.09.11a_22.31.05.09U
Radio hardware version:A.12.0.D4
Bootloader version: 1.20.2250.0 (111584)
Chip SOC version: 2.2.5.0

Để tiến hành up rom này mình có cần úp về rom nhỏ hơn không để tiến hành RSPL / HSPL, cuối cùng rồi mới up rom test 8.
Bác nào biết chỉ giáo giúp mình.
Vào bootloader kiểm tra lại SPL, nếu thấp hơn 4.xx thì chạy HSPL rồi up ROM cook vào máy thôi.

tuananhlhu

sao setting của camera đâu mất hết rồi. không hiệu chỉnh được gì hết ngoài Flash

blackdoor

Manager
link die hết trơn hết trọi rồi chủ thớt ơiiiiiiiiiiii

Tài khoản mediafire của tôi đã bị block, máy cũng không còn nữa rồi.
Nhờ bác nào còn giữ ROM này upload lên giúp.
Thanks!

thuyhl

em up ROM mới nhất theo bài đầu nhưng gặp vấn đề không download được trên marketplace. mỗi lần down đều báo lỗi Error code 8000FFFF. Em đã làm đủ mọi cách mà không tài nào được. Ai biết chỉ giúp em với ạ 8-|