• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cứu HP 2110 uprom xong không lên nguồn?

donla

Em có con HP 2110 em lỡ dại up rom sp32408 coo nó bây giờ nó die luôn rồi huhuhu...có cách nào cứu em nó dậy không các bro ơi...hiện giờ tình trạng nó là không lên nguồn, không vào bootloader được cũng không hard reset được, có cách nào cứu em không các bác ơi huhuh..để dành 5 tháng mới có tiền mà giờ thì lỡ dại huhuuhuh...

PhamQuang

Manager
Em có con HP 2110 em lỡ dại up rom sp32408 coo nó bây giờ nó die luôn rồi huhuhu...có cách nào cứu em nó dậy không các bro ơi...hiện giờ tình trạng nó là không lên nguồn, không vào bootloader được cũng không hard reset được, có cách nào cứu em không các bác ơi huhuh..để dành 5 tháng mới có tiền mà giờ thì lỡ dại huhuuhuh...

Bạn hãy tháo thử PIN ra, để khoảng 1 lúc rồi vào lại Bootloader thử xem sao.
Sau đó Up ROM này cho nó.

ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp32501-33000/sp32878.exe

Nếu Up nhầm ROM mà chết Bootloader thì khó cứu bằng phần mềm đó.
Cách trên ko đc thì nên mang cửa hàng họ xem cho.
Nếu chết Boot thì có thể nói 90% là máy coi như vứt đi, rất ít nơi sửa máy này. Vì công sửa phức tạp hơn mua con mới.

donla

Cám ơn bác Quang em đã vào được Botloader rồi nhưng hiện nay em không thể uprom được vì cứ cắm vào máy tình thì nó hiện ra bảng báo là unrecognized device, bây giờ em phải làm sao ạh...em cám ơn bác..

donla

Em đã bấm được nút Calendar để máy PC nhận được PPC rồi nhưng mà link trên em down về chỉ có gần 2 MB up lên thì nó không cho...em vào trang chủ HP tải bản 2003SE gốc cho máy thì up được nhưng rất nhanh, quá trình up đến 0,1% tự động báo congratulation and finish...máy lại tiếp tục không lên...bootloader version của em là 1.0.0.4...có cách nào không anh Quang ơi..em phải up rom nào bây giờ..Lúc em up rom nhầm thì đó là bản WM 5.0, nên có thể bây giờ up vào bản rom 2003SE nó không cho không ạ...anh có thể cho em link để tải bản rom 1&2 ở topic WM 6.0 cho HP 2xxx được không ạ...em cám ơn anh

Chỉnh sửa cuối:

donla

Anh Quang ơi em đã down được hai bản rom 1&2 về...nhưng khi em up nó cứ báo là incorrect language nên không cho up tiếp...em dùng cách chạy bản 2003SE từ trang chủ rồi copy đề file rom thì nó cứ up đến 0,1% thì tự tắt máy và báo đã up xong...Vậy có cách nào nữa không anh Quang..

PhamQuang

Manager
Anh Quang ơi em đã down được hai bản rom 1&2 về...nhưng khi em up nó cứ báo là incorrect language nên không cho up tiếp...em dùng cách chạy bản 2003SE từ trang chủ rồi copy đề file rom thì nó cứ up đến 0,1% thì tự tắt máy và báo đã up xong...Vậy có cách nào nữa không anh Quang..

Bài hướng dẫn đầy đủ thế mà sao bạn ko đọc hả?
Đã cụ thể từng bước.
Nếu bị lỗi Language sao không tải bộ Tool đã đưa trong bài ROM WM6.0 của Mod. Mobifuns để dùng???

Các bứoc còn lại theo trình tự hướng dẫn, con 2110 của bạn của bạn Up lên WM6.0 phải trải qua nhiều bước đó.

Up lên WM5.0 (1.00.L) trước sau đó Up 1.00.H sau đó 1.02.H rồi mới Up WM6.0.
Bạn đang WM2k3 thì làm sao chả lỗi???

donla

Dạ em đã tải tool về up rồi nhưng vẫn bị lỗi Language...em đã thử hết các bản rom mà vẫn bị lỗi Language..hiện nay chỉ có duy nhất bản rom 2003SE tải về từ trang chủ HP là up được...nhưng dù là up bằng bản rom đó hay bản rom WM5.0 (1.00.L) (1.00.H) hay (1.02.H) chép đè vào bản 2003SE đều up được đến 0,1% thì báo finish và tự đông tắt máy...máy của em bootloader version là 1.00.04..lúc đầu do nóng vội nên em đã up thẳng từ 1.00.04 lên bản 1.02.H nên máy em hiện nay không khởi động được chỉ vào được mỗi bootloader...có cách nào khác để up rom không anh Quang...up từ thẻ nhớ có được không ạ..

Có bạn nào ở TP.HCM có xài máy HP dòng 2xxx không..có thể giúp mình sạc đầy cục pin cho máy mình được không...giúp mình với vì mình sạc bằng đồ sạc đa năng nên không biết có vào không mà up rom không được...ai có lòng tốt giúp mình thì pm vào yahoo cho mình nha...mình cảm ơn rất nhiều Y!: phamdangkhoa2206

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Dạ em đã tải tool về up rồi nhưng vẫn bị lỗi Language...em đã thử hết các bản rom mà vẫn bị lỗi Language..hiện nay chỉ có duy nhất bản rom 2003SE tải về từ trang chủ HP là up được...nhưng dù là up bằng bản rom đó hay bản rom WM5.0 (1.00.L) (1.00.H) hay (1.02.H) chép đè vào bản 2003SE đều up được đến 0,1% thì báo lỗi...máy của em bootloader version là 1.00.04..lúc đầu do nóng vội nên em đaũp thẳng từ 1.00.04 lên bản 1.02.H nên máy em hiện nay không khởi động được chỉ vào được mỗi bootloader...có cách nào khác để up rom không anh Quang...up từ thẻ nhớ có được không ạ..

Máy bạn hiện đang chạy WM2003SE phải không?
- Hãy tải bản sp32878.exe trên về.
- Giải nén nó ra thành 1 folder
- Thay cái hpRUU.exe mà Mobifuns đưa lên
- Đưa máy về Bootloader và chạy thử Up ROM xem.
Nếu Up thành công máy của bạn sẽ có BL là 1.00.00.L đó, mới là WM5.0 đầu tiên.
Sau đó hãy Up các ROM khác.
Nếu chạy báo lỗi bạn dùng cách "lừa" đó.
Tức là giả Up bản WM2003SE, đến bước đòi Update thì dừng lại tạm, đổi tên ROM bản sp32878 giống bản WM2k3 rồi copy đè vào ROM kia, sau đó hãy nhấn Update.
Sao bạn vất vả quá với máy của mình vậy? Máy của bạn Up rất nhanh, cùng lắm trong vòng 1h30 phút là có thể có WM6.0 kia mà.

donla

Anh Quang ơi cái bản rom sp32878 em đã down về rồi nhưng tổng dung lượng chỉ có 1,82MB nên không thể up được..Máy em hiện nay không chạy được mà chỉ vào được bootloader nên em mới phải vất vả anh ơi....hic...chắc máy hư mất rồi...

mataattane2002

Máy bạn hiện đang chạy WM2003SE phải không?
- Hãy tải bản sp32878.exe trên về.
- Giải nén nó ra thành 1 folder
- Thay cái hpRUU.exe mà Mobifuns đưa lên
- Đưa máy về Bootloader và chạy thử Up ROM xem.
Nếu Up thành công máy của bạn sẽ có BL là 1.00.00.L đó, mới là WM5.0 đầu tiên.
Sau đó hãy Up các ROM khác.
Nếu chạy báo lỗi bạn dùng cách "lừa" đó.
Tức là giả Up bản WM2003SE, đến bước đòi Update thì dừng lại tạm, đổi tên ROM bản sp32878 giống bản WM2k3 rồi copy đè vào ROM kia, sau đó hãy nhấn Update.
Sao bạn vất vả quá với máy của mình vậy? Máy của bạn Up rất nhanh, cùng lắm trong vòng 1h30 phút là có thể có WM6.0 kia mà.

Bác rúp thì rúp luôn một lèo từ a đến z :p nhìn em nó cuông lên tội nghiệp quá. Hay gửi bưu điện cho bác bác kiểm tra hộ luôn :p